Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Acer ra mắt màn hình viền mỏng: 25", độ phân giải 2560 x 1440, IPS, giá 370$

Duy Luân
16/3/2015 20:30Phản hồi: 79
Acer ra mắt màn hình viền mỏng: 25", độ phân giải 2560 x 1440, IPS, giá 370$
Nói đúng ra thì sản phẩm này vẫn có phần viền chạy xung quanh, tuy nhiên do nó rất mỏng nên Acer mới gọi bằng cái tên "thiết kế không viền". Với số hiệu H257HU, màn hình này sở hữu kích thước 25" độ phân giải 2560 x 1440, có tấm nền IPS (góc nhìn 178 độ cả chiều ngang và dọc) cùng khả năng tái tạo 100% mà sắc trong hệ sRGB. Phần viền trên, trái, phải được làm mỏng sẽ có tác dụng tối ưu hóa trải nghiệm hình ảnh của người dùng, và nó cũng giúp việc ghép nhiều màn hình lại với nhau được tốt hơn. Acer cho biết thêm rằng H257HU được sơn xước kim loại, chân đế dạng cắt kim cương, cạnh dưới bằng nhôm (cũng là nơi đặt các nút điều khiển). Màn hình đã bắt đầu bán ra ngay từ hôm nay với giá 370$.

Trước đây Acer cũng từng có một số mẫu màn hình 4K và Full-HD viền rất mỏng tương tự như thế này.

Cấu hình cơ bản của màn hình Acer H257HU:
  • Kích thước: 25", có tấm nền IPS, đèn nền LED, có thể điều chỉnh nghiêng từ 5 đến 15 độ
  • Độ phân giải: 2560 x 1440
  • Màu sắc: 16,7 triệu màu, tái tạo 100% màu trong hệ sRGB, có chế độ cân chỉnh 6 chiều
  • Độ tương phản gốc: 1000:1
  • Độ sáng: 350 cd/m2
  • Thời gian phản hồi: 4ms
  • Thiết kế viền màn hình rất mỏng
  • Cổng kết nối: 1x HDMI 2.0, 1x DVI, 1x DisplayPort 2.1, 1x mini DisplayPort
  • Tích hợp loa DTS
  • Công nghệ bảo vệ mắt: Acer Flickerless (giảm hiện tượng chớp màn hình), Acer Low Dimming (giảm độ sáng để đỡ nhức mắt), Acer ComfyView (giảm hiện tượng phản chiếu từ các nguồn sáng xung quanh)

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:oops:
@buu.oc2008 😁
hiu hiu
@nhindoieole14 có gì đâu mà hiu vậy bạn?
@buu.oc2008 nhìn đẹp đó mà
cái này mà xem phim tài liệu của Nhật Bựa thì thôi rồi 😁
@Giường Nhà Hàng Xóm Góc rộng quá, xem ko phù hợp đâu...
Chưa tích hợp USB - C để truyền hình ảnh nhỉ
@quang_fa Type C chắc là trong năm nay đổ bộ hàng loạt đây. tiếc là e này chưa có.
Chờ 4k thôi, 2k nâng cấp ko bõ.
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy em monitor 4k ở Việt Nam ít quá
hquangvn
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn hoài không thấy cái mini displayport nó nằm ở đâu. Hóa ra là do tinhte chế thêm

"Excellent connectivity via HDMI 2.0, DVI and DisplayPort 1.2"
@hquangvn trong thông số kĩ thuật có nhắc đến là có đó bạn.
hquangvn
TÍCH CỰC
9 năm
@vidia.vn Vậy chắc cắm phía trước hả bạn? =))
Acer nó cũng đâu có nhắc tới mini Displayport đâu. Vài báo nước ngoài nó cũng đăng sai y như vậy.

http://us.acer.com/ac/en/US/press/2015/153762
mrkissn
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp quá ở đâu ở Saigon có bán em này chưa ta ?
Brian Bui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màu sắc của màn hình Acer rất là excellent.
Titalas
ĐẠI BÀNG
9 năm
Acer xài được ko các bác nhỉ? Ở nhà em đang dùng 1 em Dell cảm thấy rất hài lòng. Tính sắm thêm 1 em nữa mà ko biết nên tiếp tục với Dell hay là đổi gió sang em khác 😁
Nhìn quá đẹp nhưng Acer xài ko ngon. Mh hiện nay thì cứ LG mà mua chất lượng hình ảnh khỏi chê lại bền đẹp. Tất nhiên có nhiều loại tiền nào của đấy ;)
hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
maxresdefault.jpg Các bác cho em hỏi cái màn trong hình này là màn gì?
Độ phân giải nó ra sao mà nhìn rộng thế ạ?
nquang89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangsbk3 Dòng ips của asus màn hình rộng 29inch là nhìn nó rộng chiều ngang thế đó. Không biết rõ mã số đời này, nhưng có thể tham khảo dòng MX299Q của asus. Đẹp lung linh hơn màn hình trong bài viết luôn
@hoangsbk3 Nó tỷ lệ 21:9
@hoangsbk3 Đoán xem nó bao nhiêu inch là có thể suy ra được nó độ phân giải bi nhiêu đó.
hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@machao_mengqi Em mà đoán được thì chắc giờ giàu to rồi 😆
có mà bạn

Bắt đầu phổ thông dần 2k nhỉ
vừa mua con dell u2414h ngồi chưa nóng đít giờ lại ra con này đắng thiệt @@ 😔
hoanloc
CAO CẤP
9 năm
@Đinh gia bảo u2414 vẫn ngon chán
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
@Đinh gia bảo
nghe buồn cười thật, không nghẽ cứ ra con nào ngon hơn là đắng, con dell giá còn rẻ và ngon chán
kinisorao
TÍCH CỰC
9 năm
@vietnamtea bác ấy đùa thôi, mà em dell 2414 độ thời trang kém j em này đâu.
thedeathline
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao cái lap cùi đời 2012 của mình nó cũng bắt độ phân giải này rồi, chỉnh xuống không được, chữ thì như con kiến
windows mình xài full HD mà thấy chữ đã bé rồi, mấy con 2k với 4k mà để chữ 100% của windows thì chắc sắm thêm con kính lúp :v
piochino91
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn phải trung thành với em hp 22fi đợi 4k rồi :'(
Hari_Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả ham lắm, đang chơi con asus 27" fullhd mà chơi game+ xem films còn đuối, 2k chắc phải thay hết bộ pc luôn quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019