ACTIVATE iPHONE KHÔNG CẦN SIM NHÀ MẠNG hoặc REDSN0W

ntpminh_82
25/4/2011 11:18Phản hồi: 99
Chào các bạn!
Hiện nay mình thấy trong forum có nhiều bạn dùng máy iPhone locked hỏi tìm Sim nhà mạng để activate trong iTunes; Bản thân mình cũng đã từng gặp khó khăn trong việc dùng Redsn0w để activate (chọn firmware gốc mà nó báo invalid ispw)… Vậy nên, hôm nay mình xin chia sẻ một kinh nghiệm mình mới lượm lặt được để ACTIVATE iPHONE (thoát khỏi màn hình EMERGENCY CALL).
Để thực hiện được việc này, các bạn cần có:
I. iFunBox (có thể download tại đây: http://www.mediafire.com/?945ia6chgw0x8ax )
II. và thư mục Lockdown (download và giải nén tại đây: http://www.mediafire.com/?200xivlhc3t6hnj )
Bắt đầu thực hiện nhé!
1. Mở kết nối iFunBox với iPhone.
2. Trong iFunbox, tìm tới thư mục: /private/var/root/Library/ . Xóa (hoặc đổi tên tùy bạn) thư mục Lockdown trong này và thay thế bằng thư mục Lockdown đã download ở trên vào đây.
3. Khởi động lại máy là xong.
Đơn giản quá hen! Chúc các bạn thành công! 😃
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wind_dl
ĐẠI BÀNG
13 năm
2. Trong iFunbox, tìm tới thư mục: /private/var/root/Library/ . Xóa (hoặc đổi tên tùy bạn) thư mục Lockdown trong này và thay thế bằng thư mục Lockdown đã download ở trên vào đây.

Bạn có thể nói rõ hơn cho mình về cái này đc không?
ntpminh_82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong thư mục đó có sẵn thư mục gốc Lockdown. Bạn có thể xóa thư mục này và thay thế bằng thư mục Lockdown trong file giải nén. 😃
wind_dl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ý mình là trong ifunbox mình không tìm thấy thư mục private ở đâu, bạn có thể pos thêm hình minh họa thì tốt quá
ntpminh_82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình minh họa đây bạn!
Bạn vào mục "Raw File System" ở cột bên trái sẽ thấy thư mục private nhé!
Mình dùng bản custome đã nhúng cydia nhưng chưa activate. Nếu máy bạn chưa JB thì thực hiện nó nhé! 😃
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn phải jailbreak bằng redsn0w thì mới đc
ntpminh_82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oops, hình như mình post lộn phòng. Ở đây là iPad. Nhờ Mod chuyển sang mục iPhone giùm mình. 😁
Cái này mình đã từng làm với iPhone 4 và quả thật nó work thật, ai có mấy cái iPhone 3G hay 3GS, 2G hay iPad 2 thử xem nó có work không?

Nhưng theo mình thì cách active này không ổn vì liên quan đến vấn đề warranty của iPhone khi active bằng iTunes và SIM nhà mạng đó... không biết nó có ảnh hưởng gì không nhỉ?
cách này cũng hay 😃😃😃 Thanks bồ tèo ...
bkhuepro
ĐẠI BÀNG
13 năm
cách này rất hay. thank nhiều.
quá hay đã test rồi ngon cơm
anhld86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá hay,cảm ơn bạn nhiều nhé!
/cách này là hackactive chứ ko phải active mà bồ tèo.
diorlee
TÍCH CỰC
13 năm
;) liệu mình copy file lockdown từ 1 máy IP 4 World mới restore fw xong -> copy sang IP 4 cũng vừa mới rs fw xong ==> có thành world không nhỉ/
Vấn đề warranty không quan trọng/
Copy giời thì cũng thế thôi 😃 Như bạn nói thì chả ai thèm xài sim ghép nữa làm j :p
diorlee
TÍCH CỰC
13 năm
Ý mình là nó chỉ được unlock ở fw hiện tại thôi, cài lại fw thì lại bị lock bt, bởi vì cái model nó đã quyết định thế rồi 😃 thế nên mình mới hỏi thế để đở phải chơi sim ghép
không JB= REDSN0W thì lấy đâu ra /private/var/root/Library/ hả chủ thớt
@vvvvvv Cho m hỏi máy mình nắp sim ghép vào nó cứ bắt kích hoạt sim h lm tn ạ
phải JB mới truy cập dc ROOT rồi mới chơi kiểu này dc chớ
dragonvip
ĐẠI BÀNG
13 năm
- chưa active thì lấy đâu ra thư mục root đễ copy lockdown..nếu cố tự tạo /private/var/root/Library/ thì cũng ko active dc.
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Chạy jb xong cắm vào pc nối ifunbox là ok mà bạn, đỡ công active mất đôi lit cho cửa hàng hehe
nên sửa lại tiêu đề ACTIVATE iPHONE KHi không có SIM NHÀ MẠNG sau khi JB để mọi người đỡ lầm
@vvvvvv câu này chuẩn mới bài này.....
thanks pro ... đã cú mình 1 bàn thua trông thấy ... keke
hero007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy chưa active bằng Itune mà JB thì làm gì có sóng mà làm tiếp cách của bác chủ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019