Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Adobe Lightroom 6 đã xuất hiện trên Amazon, giá 3.1 triệu đồng

Gia Tường
1/3/2015 7:54Phản hồi: 29
Adobe Lightroom 6 đã xuất hiện trên Amazon, giá 3.1 triệu đồng

Hàng loạt các thông tin và ảnh bìa của bộ ứng dụng Adobe Photoshop Lightroom 6 đã rò rỉ trên internet. Thế hệ thứ 6 của ứng dụng chỉnh sửa ảnh nổi tiếng này sẽ được nâng cấp thêm nhiều tính năng quan trọng như nhận diện khuôn mặt, tương thích HTML5, chia sẻ lên internet dễ dàng,.... Trang Amazon Nhật Bản đã chính thức cho đặt hàng trước với giá 17289 yên nhật, tương đương 3.1 triệu đồng. Sản phẩm sẽ được bán ra vào ngày 20/3 tới. Trước đó trang Amazon UK cũng đã đăng tải thông tin về bộ Lightroom 6 với ngày giới thiệu là 15/3. Có vẻ như Adobe sẽ bán ra tại Châu Âu trước. Nhấn vào đây để chuyển đến trang đặt hàng Amazon Nhật Bản

Một số tính năng của Adobe Photoshop Lightroom 6
  • Môi trường chỉnh sửa độc lập
  • Áp dụng nhanh các Preset cá nhân
  • Nhận diện khuôn mặt
  • Hỗ trợ 8 lớp màu khi chuyển ảnh sang màu xám
  • Healing Brush với độ chi tiết và khả năng xoá đối tượng được nâng cấp
  • Khả năng tự nhận dạng ảnh ngang hoặc dọc, tự động chỉnh ảnh cân đối.
  • Ghép ảnh HDR và Panorama với tính năng Photo Merge mới
  • Tăng hiệu suất hoạt động
  • Tạo video trình chiếu
  • Tối ưu cho thư viện web, tương thích HTML5
  • Tích hợp chia sẻ lên internet
  • Tạo Photobook dễ dàng
  • Chỉ tương thích với Windows 64bit
Ngoài ta, Adobe còn vô tình để lộ video hướng dẫn ghép ảnh HDR bằng tính năng Photo Merge mới trên website. Đoạn video đã bị xoá ngay sau đó, tuy nhiên một số người xem đã kịp chụp ảnh lại. Đầu tiên chúng ta sẽ mở các bức ảnh chụp ở chế độ BKT với độ sáng khác nhau:

Nhấn cuột phải và chọn Photo Merge. Chọn HDR (hoặc Panorama nếu bạn muốn tạo ảnh Panorama):

Ảnh sẽ được xử lý và bạn sẽ có kết quả xem trước. Bạn có 3 tuỳ chỉnh: Align Images (tự động căn chỉnh ảnh nếu những tấm ảnh có khung hình hơi khác nhau), Deghost (nếu bạn có vật thể di chuyển trong ảnh) và Apply Existing Develop Settings (áp dụng các thiết lập trước đó ). Sau khi đã chọn các tuỳ chọn cần thiết, chúng nhấn Merge.

Khi bạn nhấn Merge, ảnh sẽ được ghép và kết quả sẽ được trả về.

Ảnh được ghép sẽ được xử lý và lưu ở định dạng DNG:

Tổng hợp Photorumors, petapixel
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở Việt Nam ca´c nhaˋ khoa học cũng nghĩ ra đề tài này ...nhưng cúng cho sếp ăn làm đề tài cho sếp Phạm Bằng rồi 😃
@duclinh79 Cài gì vậy bác ???
@Gia Tường Cái chuyện bản quyền ở Việt Nam 😃
@duclinh79 trước giờ dùng phần mềm chùa mình cũng ấy nấy lắm...nhưng nhìn các hãng lớn như Apple, Samsung...dùng bản quyền chùa của nhau, kiện tụng tiền tỷ...nhìn lại mình 😃 thôi cứ dùng
ahxdtngh
TÍCH CỰC
9 năm
Đang dùng Lightroom 5 bản free 😁
cuda123
TÍCH CỰC
9 năm
có 3.1tr thôi sao ! trời đất sao mà rẻ như cho không vại :eek:
@cuda123 =))) tôi xài 1 lốc của adobe free đây nói chi tới 3.1tr
Rukia2005
TÍCH CỰC
9 năm
Kiểu này phải thay tablet rùi. Con Dell Venue 11 Pro đang chạy Lightroom 5.71 mà còn ngắc ngứ khi export ảnh (1 tấm là phải tắt LR mở lại). Haiz.
Quá tuyệt vời...
Thôi thì Lót Dép hóng các Cao Nhân share "Bản Quyền" dậy...???
PC nhà E chắc cũng đã sắp hết thời, khi Adobe tung ra chỉ hỗ trợ Win 64 Bit...Máy Cùi Core 2 Duo, Ram DDR 2 hết thời - 4Gb chắm vá với nhau... Card VGA thì Onboard. Hjzzz
@Calvin_trung e dùng con pentium duo core ddr2 4gb đây này, bác còn đc core 2 e vẫn dùng đc pts cs5 64bit xử lý ảnh Raw 2 mấy MB ầm ầm.😃
@myisyour_101 Bác làm E an ủi dc phần nào...
Cơ mà E ko hĩu, Đôi khi có những tấm hình cần xử lý PTS CS5, máy E xử lý Ok. Nhưng sao ko hĩu thèn LR 5 nó ăn Ram ghê quá. Xử Lý ảnh trên LR 5, nó cứ giật giật liên tục...???
Chẵng lẽ PTS CS5, nó nhẹ hơn LR 5 hả Bác...??? :oops:
@Calvin_trung e ko dùng LR bác à, cơ mà e dùng card NVIDIA Quadro FX3400 256bit 512MB nên dùng ổn 😁
3.1 triệu thì thôi dùng 5 Free cho lành . Mình là người VN mà 😁
lại phải ghé qua vịnh cướp biển chuyến 😃
bkuenx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lần này có vẻ rầm rộ vậy .. mong blend dễ hơn :v
tranvuminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng cá nhân thì chắc ko ai bắt bẻ chuyện bản quyền nhỉ?
1431988
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy em đời mới Haswell refresh chạy ầm ầm export ảnh vài s haha, đợi có thuốc qua Đá đít tải lậu hihi mấy bác đừng chửi.
vmphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
3 triệu 1 mà dùng lâu dài và kiếm được tiền từ nó thì phải nói là rẻ, các thầy mình đi làm bên ngoài toàn dùng hàng bản quyền hết, ko dám dùng ..... vì nhiều khi gặp trục trặc ko biết do lỗi của mình hay lỗi của phần mềm nữa, mua bản quyền thì chẳng phải lo chuyện đó, gặp lỗi thì xem lại phần mình làm thôi.
@vmphuc Trả 3,1T cho cái cần câu cơm thì chả có gì phải bàn đắt hay rẻ nhể 😁
Có thêm ghép ảnh và brush mới. Giảm phụ thuộc vào pts . Mừng ghê
Không nên tranh luận đồ chùa hay bản quyền. Nếu bạn có điều kiện thì hãy mua bản quyền để ủng hộ tác giả và trân trong những gì mình bỏ tiền mua 😁
nhatha
ĐẠI BÀNG
9 năm
Haiza..mình win32 sao xài đc ta

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
ferr@ri
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hix chỉ dùng cá nhân nên 3.1tr vẫn còn hơi quá sức mình
các bản Lightroom càng về sau này từ bản 5 trở đi load vào lâu vãi ra không biết bản 6 thế nào nếu mà nhanh và nhẹ thì sẽ bỏ tiền ra mua key :p
3.1 triệu với những người làm ảnh dịch vụ hoàn toàn có thể chi ra đc,LR có thể hoàn thành hơn 90% công việc chỉnh ảnh rồi
@Gia Tường Cho mình hỏi, mua bản Quyền có cài dc cho nhiều máy không?
VD : 1 laptop window 1 mbp
Hóng kickass.to thôi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019