Adobe ra mắt Photoshop Touch cho iPad 2

Duy Luân
26/2/2012 3:58Phản hồi: 76
Adobe ra mắt Photoshop Touch cho iPad 2
Adobe đã chính thức ra mắt ứng dụng Photoshop Touch dành cho iPad 2 với giá 9,99 USD. Ứng dụng này là phiên bản cao cấp hơn Photoshop Express xuất hiện đã khá lâu cho iOS. Với Photoshop Touch, chúng ta có thể áp dụng các hiệu ứng chuyên nghiệp cho bức ảnh của mình, sau đó nhanh chóng chia sẻ thành quả với gia đình, bạn bè thông qua các mạng xã hội và trang web phổ biến, điển hình như Facebook. Các công cụ cao cấp như Layer (lớp), các công cụ chọn lựa vùng ảnh, tính năng tinh chỉnh và filter vốn quen thuộc với người dùng Photoshop trên máy tính sẽ hiện diện trên iPad. Một nhược điểm của Photoshop Touch đó là độ phân giải hình ảnh tối đa có thể xuất ra là 1600 x 1600. Hi vọng con số này sẽ tăng lên cao hơn trong các phiên bản cập nhật mới. Tinh tế sẽ sớm có bài hướng dẫn sử dụng và đánh giá ứng dụng này.

Có một tính năng độc đáo của ứng dụng này đó là dùng máy ảnh của iPad để lấp một vùng layer. Người dùng cũng có thể dùng ngón tay để vẽ nên các vùng chọn bằng chức năng Refine Edge và Scribble Selection. Công cụ tìm kiếm ảnh Google Image cũng được tích hợp sẵn trong ứng dụng. Nếu bạn hoàn toàn mới với Photosop, công cụ hướng dẫn có sẵn của Adobe tích hợp bên trong Photoshop Touch sẽ giúp bạn nhanh chóng tiếp cận với ứng dụng thông qua các thao tác tương tác trực tiếp trên ảnh. Ứng dụng này cũng liên kết với dịch vụ đám mây Adobe Creative Cloud và những ứng dụng khác trong bộ Adobe Touch App.

Video giới thiệu Photoshop Touch

Hình ảnh khác về giao diện của ứng dụng

Liên kết tải về Adobe Photoshop Touch cho iPad 2 chạy iOS 5. Lưu ý rằng iPad 1 không tương thích với phần mềm này.
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
hèm gần 10 $-) chờ bản dành cho Việt Nam thôi ;))
Hehe, bản dành cho VN là bản gì vậy bạn?
tiếc là mình ko có ipad để thử ngiệm
quá chuyên nghiệp, nhìn video là củng muốn mua rùi, 9.99$ ko mắc cho ứng dụng thế này. Hốt thui
Đã dùng PS Touch. Nhận xét: không thực sự thích hợp cho các artist 😔 họa chăng chỉ dành cho người lười photoshop trên máy.
Chưa chắc đâu bạn, dùng bút nữa là mạnh lắm đó, do dùng chưa quen thôi !
Nghe thích quá. Uoc gi co lightroom^^
dungcpm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm 1 App hữu ích nữa cho IPAD 2
NgOn nhỉ rất Là đẳng cấp
cuộc đua gay cấn đang diễn ra gữa táo tây và rô bốt. ít hôm nữa em nghĩ chắc thằng android cũng sẽ có cái này cho mà xem

bạn ơi bộ công cụ của Adobe photoshop có trước cho Android rồi mới có cho ios nhé 😃

mỗi tội android mấy phần mềm này chả thấy cra.ck đâu cả 😔
Cho mình xin đường link trên Market cho Android phần mềm này cái.
Ra gì đấy chứ , tuy k đầy đủ nhưng để chỉnh ảnh gấp thì cũng tiện
Công cụ quá tuyệt cho iPad rồi .
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Oạch k có cho ipad 1 có vẻ nó sắp bị bỏ rơi rồi
9,99$ Quá rẻ cho 1 phần mềm ntn, adobe thật tuyệt vời 😁
Tại sao là iPad 2 mà không là iPad nhỉ ?
Chắc vì chip A4 của iPad 1 ko đủ khả năng xử lý 😁. Đang up thuốc lên anh em chờ nhé :D
iPad ngày càng khẳng định vi trí vững vàng . phát triển mạnh mẽ
atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất hay.nhưng không có ipad để thủ :mad:
hic. nhìn thèm quá mà ko có tiền mua một em Ipad dùng chơi 😔
linh0510
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt. Mình rất lười ở máy edit ảnh = pts. Hi vọng sớm có bản cho iPhone và iTouch.
Nhìn rất chuyên nghiệp nhưng mình không có Ipad để trải nghiệm rùi! Tiếc quá!

---------- Post added at 02:19 PM ---------- Previous post was at 02:18 PM ----------

Chắc là bản ngon ngữ VN thui chứ lấy đâu ra bản dành cho VN với Thế giới!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019