Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ai biết cách chế màn hình cảm ứng cho BB8830 như N1202 ko?

mrviet_vk24
1/8/2011 16:42Phản hồi: 29
Tình hình là trên mạng thấy có vụ độ màn hình cảm ứng cho N1202.Không biết trong DD mình có ai chế cho con vợ BB của mình chưa nữa,nếu rồi thì cho ae biết với nha.Thanks for all !
Mong đừng chém ;)
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chơi cái Tiêu đề thế thì Ko chém mới lạ. bác tìm được người nào trog dđ làm lại đựơc cái 1202 giống thế cũng khó rồi nói j đến bb.:d
Tít giật quá, bác thích cảm ứng thì chuyển sang BB đời cao đi bác. Chế cho 8830 dễ vậy thì sau này 8830 lại trở nên "hot" và tăng giá vùn vụt mất. :p
Bác muốn chế ngon lành cành mai thì dùng con 9800 nhé. ^_^
các bác nên xem qua video này
à, tiện đây hỏi các bác biết chỗ nào bán vỏ bb như trên youtube em xem có tên là housing gì gì đó ko?chế led vào thì thôi rồi lượm ơi
thangs60
TÍCH CỰC
13 năm
1202 làm thì dễ . Quan trọng là cách làm các bác biết chưa chứ nói ra cách làm chỉ sợ bác nào có trình độ " biết cầm mỏ hàn " là làm được hết .
Nhưng .... Thì bó tay . 1202 làm gồm 4 điểm chạm ( trái phải , chọn , back ) thế là câu mất 8 cái dây .
BB thì icon kín màn , tính sơ sơ mỗi icon là 1 điểm chạm , mỗi điểm chạm 2 cái dây được câu . Thử hỏi bác nào rảnh mà ngồi câu dây cả ngày được . Chết thôi . Mà câu được cái dây còn đơn giản , bb có vô vàn thao tác phức tạp hơn 1202 ( thế là 1 số cái dây đồng khác ra đời theo ) mệt chết ............!
@thangs60 giả sử có bác nào rảnh rỗi làm được đi , uprom khác vào là ..ở truồng ngay!!! hô hô !!!!!
chẳng qua con 1200 nó kìa làm được là vì menu của nó có 4 cái nút thui, chuyển 4 cái nút ấy thành 4 công tắc ( điểm chạm ) dưới màn hình là xong !!!
còn Hệ điểu hành của BB thì ..
Nếu nói như bác [MENTION=230212]thangs60[/MENTION] thì BLACKBERRY của chúng ta sẽ trở thành hàng BlackBerry câu dây chính thống đấy nhỉ😆...
trông kinh thiệt :eek:, còn có chữ searching wifi nữa mới ác chứ :hot:
Searching wifi... là cái logo mạng hoặc là cái profiles đấy
8830 mà cảm ứng được chắc pác Obama qua hỏi cách làm về tạo ra thêm dòng mới quá :yellowcarded:
Unlucky
TÍCH CỰC
13 năm
Con Nokia cảm ứng trong video dùng cảm ứng điện trở , nguyên tắc là khi lớp Paner trên chạm vào lớp Paner dưới sinh ra điện từ đó xác định thao tác kiểu như ta ấn nút vật lí vậy ( tưởng tượng cái bàn phím 1202 trong suốt và người ta chuyển các cực tiếp xúc dưới bo mạch lên trên cái màn hình bằng đoạn dây đồng mảnh ) , Con 1202 đó chỉ chạm vào 1 số điểm dưới màn hình ( điểm câu dây ) chứ chạm vào chỗ khác thì cũng như cái 1202 bình thường.

thangs60
TÍCH CỰC
13 năm
khi nào 8700 có rồi mới đến 8830 có bác ah
vhboyz_ls
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngồi đấy mà mơ 😆.1202 thì trong video nó có 4 nút trái,phải,chọn phải,back thôi.Xem qua video thì mình cũng nghĩ là kiểu ấn vào điểm đấy thì nó là 1 nút bấm lên đây nghe mấy í kiến thì mình đoán không sai 😁
djbuj
CAO CẤP
13 năm
bác định làm giống 9900 ak.hehe
hehehe,nếu mà làm được thì trở thanh 9900 ah?sao không mod ổ nhớ lên 512mb chơi ó 7 cho máu hehehehe:ninja::ninja:
làm đc chắc RIM mời về luôn..........
huy.gakon
TÍCH CỰC
13 năm
em No ấy cấp bằng sáng chế chưa ý nhỉ:ninja:...không cấp nhanh mai kiện tùm lum,đau đầu ae tinhte.vn :p
ý tưởng của chủ pic là rất đáng hoan nghênh :p:p:p
nhưng đây gọi là "suy nghĩ nông thôn tâm hồn cây lúa" :mstickle::mstickle::mstickle:
k ném đá mình nhá :cold::cold::cold:
Để em đi mua miếng cảm ứng iPhone tàu 25k về thử xem sao ;)
Ohay.neu dan nha ta che dc cam ung cho doi k co cam ung la chay ngon--->cto dan ta siu hon thang tau roai con gi.
Ma menh cung dang to mo ve mon' cam ung cho bb8830.pac nao co cao kien gi hay hay nua k.vi minh thay bon cam ung tau con co 1 mieng man hinh phu de danh cho cam ung nua ma.day do it lam' k kiu cau day dau nhu pac nao vua chem' y'

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019