Ai biết cách mổ cục sạc iphone chỉ em cái

traidephp
4/9/2011 2:23Phản hồi: 23
Em mới mua một cục sạc iphone ngoài hàng. Chủ của hàng khẳng định đây là sạc bóc máy iphone 4 ( sạc dẹt). Em muốn tháo ra kiểm tra xem có đúng là hàng chuẩn thì tháo thế nào. Thằng bạn em có một cục bóc máy của nó để so sánh.
Ai biêys cách tháo trả lời giúp em
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cục xạc zin làm sao bạn tháo ra xem ben trong?nó gần như dán keo chết cứng.mình có cuc xạc zin tự nhiên 1 ngày ko xạc được và đã cạy ra xem và chẳng biết làm gì.nếu bác thích xem nội y thì mình post vài hình lên
Nếu bạn có up lên. Xem cái hàng họ nó ra sao. Ngồi loay hoay mãi ko cạy nó ra được. Chặt ko chịu nổi
Mình phải dùng máy mài đứt lớp nhựa rồi mới rút ra được,về nhà mình sẽ up lên nội y của cục xạc zin cho bà con thấy
Mình mới lụm 1 cục ở đây nè ,hàng ok zin đó,bạn xem thử coi sao
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=3527912
Cứ cho nó một nhát búa là xong ấy mà!;)
leoxuu
TÍCH CỰC
13 năm
tháo ra làm gì, sạc ổn là đc mà :skip:
Up lên nha^^ thanks
Cũng định thế. Nhưng chỉ sợ sạc đến khi biết nó ko ổn thì máy mình đã tèo rồi><
Sạc trôi nổi trên thị trường 90% là fake. 10% còn lại là sạc bóc máy. Các loại được bán với số lượng vài chục cái toàn fake cả. Mình hỏi mấy ông bạn làm ăn bên trung quốc thấy bảo toàn làm giả cả thôi. May mắn có lẽ có cái dùng được . Còn lại cái thì nóng máy cái thì nóng sạc cái thì loạn cảm ứng. Nên bây giờ mất sạc cũ chỉ đi săn hàng bóc máy bán lại thôi. Nhưng cũng phải kiểm tra kĩ. Mà mình có thấy nhiều trường hợp vỏ sạc là thật nhưng bên trong là thay.
Bọn xưởng apple bên tàu lắp ráp sạc chỉ kiểm soát phần lõi sạc bên trong còn vỏ sạc nó bỏ lỏng. Lũ công nhân lắp ráp cứ thế mang vỏ ra ngoài bán cho bọn làm fake. Bọn fake lắp linh kiện đểu vào rồi xuất bán với mác zin , xịn. Trọng lượng sạc cũng được bồi vào cho bằng sạc chuẩn. Người dùng bây giờ chỉ có cách tháo sạc ra xem bên trong mới biết được. Bọn tàu lại nghĩ ra cách dán keo chết cứng bên trong làm cho khách ko mở được>> hết nói. Sạc chuẩn iphone hình như cạy ra được nhưng để lại ít nhiều dấu vết.
Không thể tháo được mà ko để dấu đâu bác,nhìn cục xạc te tua luôn.Cục này zin theo máy đấy bác

[/IMG][/IMG]
Hox khó khăn quá. Thôi đành đắt mua của istore mỹ cho an toàn. Mất ít tiền ships. Nản hàng
ko nhất thiết phải hàng apple chính hiệu,những hãng khác vẫn tốt mà giá cung ko rẻ đâu,chỉ trừ HÀNG TRUNG QUỐC NHÁI Y CHANG HÀNG ZIN thôi
Bạn tháo ra chắc gì bạn biết nó là hàng dỏm , mà có chắc là gỡ ra gắn lại chạy được ko , hay gỡ ra gắn lại ko chạy được lại đỗ thừa đồ dỏm .
Hàng xin linh kiện sẽ khác so với hàng rỏm. Bạn thử tháo mấy cái sạc tàu của điện thoại ra là thấy. Mình cũng có 1 cái mẫu rồi. Nhưng chưa dám tháo
Đằng nào cũng hư rồi thì cứ tháo ra đi xem có khác gì với cái của mình ko,nếu giống thì coi như xui và đỡ ấm ức,còn khác thì ra chửi thằng bán cũng sướng miệng .nếu cần hình chi tiết hơn để so thì mình up lên nữa
Oh cảm ơn. Nói thật là mới lấy nên chưa hỏng. Đang muốn kiểm tra dùng cho yên tâm.
Mua ở hàng thì 90% là hàng face. Hàng zin móc ra ở đâu mà lắm thế. Apple có sx riêng linh kiện đâu. Mua của người dùng may ra mới có thôi.
Apple có sản xuất linh kiện. Nhưng giá của nó đổi ra VND là 600k một cục sạc. Mấy thằng bán 350 toàn fake cả.
Mình nhờ thằng bạn bên Mỹ ra AT&T hỏi , giá là 15$ . Hàng của hãng điện tử khác dùng sạc cho ip thì hình như 4$ hay 5$ gì đó
Thằng đó gà quá chắc ko xài iphone,riêng sợi dây nó đã bán 19-20$ rồi ,cục xạc 36-39$ gì đó tại Wallmark
He he không có giá đó cho hàng chính hãng đâu. Mình qua istore ditric 12 cali nó còn hét 40$ cơ
cứ xạc ngon là ok. chứ bổ ra thì cũng chả biết đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019