Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ai biết xài ACTIVATOR chỉ e với

thodia9x
17/7/2012 5:6Phản hồi: 18
Tình hình là e mới tải cái ACTIVATOR về đề xài và đỡ cho phím home mà k biết cài đặt như thế nào? bác nào biết chỉ e với. Máy e là 3GS phiên bản 4.1
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tùy bạn thui bạn mún cài j cũng dc theo mình thì duble thanh stt bar để out ra home screen còn giữ thanh stt bar để tắt màn hình....... bạn cài activator việt ấy dễ dùng hơn nhé add source iphone.gsm.vn cài
cái activaotor việt muốn tải về thì vào chỗ nào tải anh. E mới xài nen cũng hơi gà về cái này. ông anh chỉ dùm luôn đi
bạn vào cydia xem có add source gsm chưa nếu chưa thì vào cydia>manage>source>add> đánh iphone.gsm.vn> add source rùi search activator viet
vào cydia> manage > k thấy add đâu cả anh ơi,
vodkamen1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thodia9x vãi, click vào edit rồi thấy.
@thodia9x Vào cydia -> manage-> source-> edit-> dấu + -> nhập iphone.gsm.vn. Sau đó ok đợi 1 lúc xong search activator việt. Down xong đợi khoảng 1 tiếng nó mới dịch hết đc. K phải down xong là dịch ngay đc đâu
@ngoc2601 Hic. Bác k nói sớm làm hôm qua dow về xong ngồi xem mãi mà chẳng thấy đâu.nản
tan.hh2308
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn làm dc chưa ?
@tan.hh2308 Vẫn chưa được anh ơi
tan.hh2308
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thodia9x Cho minh cái imessage di minh send cho cái video
tks bác e cài được cái ACTIVATOR viêt rồi mà giờ còn 1 cái chưa biết. Giờ k biết phải cài đặt thế nào để khi duble thanh stt bar để out ra home screen còn giữ thanh stt bar để tắt màn hình
@thodia9x Có mà. Ở chỗ Menu về thanh trạng thái cái đầu tiên là giữ, cái thứ 2 là nhấn 1 lần, cái thứ 3 là nhấn đúp. Nhấn đúp để ra homescreen thì bạn chọn phần thanh trạng thái dòng thứ 3 sau đó click vào dòng nút home. Giữ thanh tt để tắt m. Hình thì chọn phần thanh trạng thái dòng đầu sau đó click vào dòng nút nguồn( nếu máy chưa dịch đc phần nút home nút nguồn thì bạn để ý phần có hình 14 hình icon nút home: dòng thứ 10 là nút home, dòng thứ 11 là nút nguồn)
@ngoc2601 tks bác nhiều. đã làm được rồi
bên heaveniphone có 1 bài viết về activator rất chi tiết.
http://heaveniphone.com/threads/29858-huong-dan-day-du-ve-activator.html
bạn có thể vào đây tham khảo 😃
Ứng dụng Activator đã trở nên rất quen thuộc và phổ biến để thỏa mãn nhu cầu chính đáng của các iFan là bảo vệ phím home và power,của bền tại người mà.Dạo này mình thấy mấy người bạn của mình rất hay than phím home ấn không nhạy và bị mềm đi nhiều,hôm nay mình sẽ hướng dẫn các new mems cách cài đặt và sử dụng Activator sao cho hiệu quả nhất,và các bạn sẽ làm ảo thuật với ip của các bạn chỉ bằng cách vuốt vuốt trên màn hình mà không cần phải động đến phím home và power,và còn rất nhiều tiện ích mà Activator mang lại cho các bạn.

Bước 1: Cài đặt.
- Đầu tiên các bạn hãy cài đặt pm SBsetting trong Cydia,đây là một trong những pm không thể thiếu của ip đã jb,kết hợp nó với Activator thì chuẩn ko cần chỉnh,sau khi các bạn đã cài đặt Sbsetting xong thì Activator sẽ xuất hiện ở trong phần setting của iphone (còn nếu các bạn chưa thấy thì vào lại Cydia tìm Activator để cài đặt nhé,cái ip2g của bạn mình hôm trc cài xong SBsetting cũng không thấy Activator).

Bước 2: Cài đặt tùy chọn Activator.
- Vào setting,chọn Activator,các bạn sẽ thấy xuất hiện các tùy chọn,các bạn chỉ cần chú ý đến các tùy chọn Anywhere,At Home Screen,In Application, At Lock Screen.

Anywhere: Áp dụng đc tất cả chỉ trừ khi tắt màn hình.
At Home Screen: Sử dụng ở màn hình chính
At Application : Sử dụng khi chạy ứng dụng
At Lock Screen: Sử dụng ở màn hình lock

A.Tùy chọn Anywhere: ở đây các bạn có các lựa chọn:
- Headset button (sử dụng phím giữa của tai nghe để thay thế),thay vì phải cài đặt pm để next bài hát khi nghe bằng phone,các bạn chỉ cần chọn "Short Hold" -> chọn "Next Track" trong mục Ipod, khi đó mỗi khi nghe phone thay vì phải cài pm ngoài(dễ bị đơ máy),hay bật màn hình lên để next,các bạn chỉ cần ấn và giữ nhẹ phím giữa của tai phone,ipod sẽ next đến bài hát tiếp theo.

- Home button : Cái này vứt không dùng nhá,vì cũng chẳng ai cần dùng phím home để thay thế phím khác làm gì cả ^.^

- Lock Screen: tùy chọn "Double Tap Clock" (kíck đúp vào cái động hồ số của màn hình khóa để thay để một số thao tác,ví dụ như unlock ip ),mình thì dùng nó để tắt màn hình ip đang sáng,sau khi bật màn hình lên để xem giờ,thay vì ấn phím power để tắt màn hình,mình kick đúp đồng hồ số để màn hình tắt đi.

- Motion : tùy chọn "Shake Divice" (lắc ip để thay thế thao tác khác),nhưng mình khuyên các bạn không nên dùng tùy chọn này,bởi vì thật sự nó vẫn chưa ổn định,lúc đc lúc ko,nhưng các bạn cứ vọc đi cho biết ^^.
Lắc ip các bạn có thể thay thế cho nhiều thao tác nhưng chủ yếu là lock/unlock ip, sleep button...bởi vì lắc để đổi nhạc thì ip đã có sẵn rồi.

- Power: (tùy chọn các bạn có thể sử dụng khi cắm sạc vào hoặc rút sạc ra thì tự động thao tác gì).
Ở Connected: Các bạn có thể chọn Sleep button(ở mục status bar),để khi cắm sạc vào thì ip tự động tắt màn hình,hoặc nếu các bạn sử dụng pm chăm sóc pin là BattetyDoctor thì chọn vào đó để khi cắm ip vào,ip sẽ tự bật pm để chăm sóc pin cho các bạn(mình chọn cách 2 nhá,vì BattetyDoctor sài rất good,sạc pin no căng 3 bứoc chuẩn luôn).
Ở Disconnected: Các bạn có thể tùy chọn khi rút sạc ra thì máy sẽ làm thao tác gì,ở đây mình chọn Home button(ở Status Bar) để sau khi rút sạc máy tự động thoát ra màn hình chính.

- Sleep button(ấn phím power): cài này cũng vứt luôn nhá,vì phím power không cần dùng làm gì cả.

- Slide in Gesture: ở đây có 3 tùy chọn:
From screen bottom (trượt tay từ giữa của đáy màn hình lên 1 tẹo để thao tác),các bạn có thể chọn thao tác này để thay thế phím home bằng cách chọn "Home button"(ở Status bar),hoặc unlock ip bằng cách chọn Sleep Button... và còn rất nhiều thao tác nữa cho các bạn chọn.
From screen bottom-left (trượt tay từ đáy bên trái màn hình để thao tác)
From screen bottom-right (trượt tay từ đáy bên phải màn hình để thao tác)
Mình thì chỉ chọn From screen bottom-left -> Home button.

- SpringBoard😔thao tác bằng 2 ngón tay ở màn hình chính).

Icon Pinch: các bạn đặt 2 ngón tay lên màn hình chính,kéo 2 ngón vào nhau để tắt màn hình(mình dùng cái này vì trông nó rất hiện đại và đẹp),để làm đc các bạn chọn Sleep button nhé.

Icon Spread: các bạn tùy chọn tương tự ở trên,thao tác thì ngược lại,đặt 2 ngón tay lên màn hình chính,kéo 2 ngón tay ra xa nhau.

Ngoài ra các bạn có thể dùng nó để thay thế thao tác nào đó các bạn thích ^^

- Status bar(thao tác trên thanh ngang cột sóng và % pin,mình sử dụng nhiều thao tác nhất ở đây).

Double Tap: kick đúp vào status bar để thao tác,các bạn có rất nhiều lựa chọn,có thể là thay thế phím home(Home button),hoặc thay thế power(sleep button),... còn mình dùng nó để thay thế cho bật đa nhiệm trên ip(thay thế thao tác kick đúp phím home) -> chọn "Activate Switcher",cứ thử đi,các bạn sẽ thích nó ngay.

Hold:giữ status bar,các bạn có thể tùy chọn theo ý thích của các bạn thao tác mình mong muốn.

Swipe Down/Left/Right: trượt từ trên đỉnh xuống,hoặc sang trái,sang phải trên status bar,các bạn hãy tùy chọn cho riêng mình.

*Các bạn lưu ý: thao tác trượt status sang phải và trái là để bật status của sbsetting,cho nên khi cài đặt Activator,các bạn nên cài đặt sao cho tránh xung đột nhé.Còn mình,đầu tiên,mình vào sbsetting -> more-> Activation Methods-> tắt đánh dấu ở Swipe Left đi,như vậy,muốn bật status sbsetting thì các bạn chỉ có một cách là trượt status bar sang phải.
Mình tùy chỉnh trượt status sang trái thay thế cho phím home,trượt từ trên đỉnh màn hình xuống để khóa màn hình.
Đó là cách của mình,còn các bạn có thể chọn các để phù hợp nhất với mình.

- Volume Buttons: thay thế thao tác bằng cách ấn cả 2 phím âm lượng(Both Press)
Ấn vào nút âm lượng sau đó ấn vào hình âm lượng trên màn hình(Display Tap,cái này nhảm kinh khủng-> nói chung là vớ vẩn)
Giữ nhẹ phím âm lượng " - " (Down short hold)
Ấn "-" sau đó "+" (Down,up)
Bật rồi tắt(hoặc ngược lại) phím "silent" (Toggle mute switch Twice)
Giữ nhẹ phím âm lượng " + " (up short hold)
Ấn "+" sau đó "-" (Up,down).

B.Các tùy chọn khác như At Home Screen,In Application, At Lock Screen thì tương tự như Anywhere,chỉ khác ở chỗ áp dụng ở những nơi khác nhau thôi nhé.​
trilong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tớ cũng mới xài Ip 4s Bản W đã JB. Cài Sbsetting thành công rồi,Có luôn Activator, ngày đầu vào chỉnh Activator mà ko được. Ngày sau mất luôn các nội dung trong Ac. Icon của Activator vẫn còn nhưng khi kích vào thì chẳ có gì cả. Xin hỏi là lỗi gì? Có cài lại Sb ko?
@trilong cài lại xem sao. Mất gì đâu. K thì xoá cái activator vô dụng kia đi down lại activator k càn down lại sbsetting nữa
Mình có chiếc ip 3gs bản locked ió 4.1 khi vào theo hướng dẫn trên thì không down được activa hãy chỉ cho mình cách down nó về được không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019