Ai đã Fix push = SAM trên IOS 6.1.2 vào đây giúp mình !!!

Jackie An Nguyen
7/3/2013 6:18Phản hồi: 47
Tình hình là trc ở 6.1 cũng ham hố Fix push = SAM nhưng không đc, không hiểu vì sao mà revert lockdown to stock cứ bị fail ghét quá uninstall SAM thì bị active ( sau 1 hồi táy máy thì bị treo táo phải RS lên 6.1.2 -.- ) ! Nên giờ mình xin hỏi SAM có fix thành công trên IOS 6.1.2 không . Máy mình BB 5.13.04 3gs locked hackactive = redsn0w thì có fix = SAM đc không, và ai cho mình bik cách fix lỗi revert lockdown to stock fail + cách remove SAM mà không bị bắt active lại ! Xin chân thành cám ơn
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đọc bài này coi sao, mình trước cũng bị như bạn sau đó làm lại lại được
http://www.tinhte.vn/threads/3gs-toan-tap-luu-dump-fetch-shsh-build-cfw-old-new-boot-restore-unlock-fix-push-….1814003/#post-31067448
Mình cũng đã làm theo top này rùi đó bạn mà không đc, cứ bị revert lockdown to stock fail -.-!
trước khi làm phải bật wifi lên nhé bạn
bạn bị fail chắc là không bật wifi roài
bật lên cái ngon ngay 😃
Mình bật wifi rùi mà pạn wifi ngon lành lun, vậy mới tức 😔(
bạn kiểm tra trong phần more infomation xem nó ghi trạng thái là j rùi
tui đây có fix đc đâu de active rùi vào itunes cứ báo sim ko nhận mà vẫn có sóng chưa thử cách de active trên resn0w bác thử de active bằng resn0w rồi cắm vào itunes active lại xem sao?????? mìh cũng 3gs lock 6.1.2 bb 5.13
Máy lock mà bác de active thì đảm bảo màn hình gọi khẩn cấp ngay,
nó báo phần info là wincard mới được nhé ,trước khi làm các bác phải bật wifi và chắc chắn là iphone đã vào được net ( mở safari là bít liền ) sau đó làm theo hướng dẫn là được
con 3gs của mình cũng ở 6.1.2 bb 5.13 mình vẫn fix được nhé
chú ý kiểm tra đúng thông số của nhà mạng lock nhớ

bài của em lâu lắm rồi
bác xem làm theo nhé.
nhớ là khi làm xong mà push thành công thì ấn vào cái phần back up lại.để sau này có restore thì chỉ cần cài SAM rồi ấn restore là xong.k cần làm gì nữa
Mình kiểm tra rùi đang ở trạng thái là factory activated, và kết nối wifi bình thường nhưng bấm vào revert lockdown to stock là fail đã thử tắt wifi bật lại cũng ko đc, reboot lại cũng không đc !!! Mà mình thấy SAM nó ghi hổ trợ cho IOS 3x , 4x , 5x, có khi nào phải down đúng cái SAM có hổ trợ cho 6.x mới đc không đây
mình cũng bị nhưng fix đc r, k Revert lockdown to Stock đc thì bạn cứ Deactive luôn r thiết lập SAM active với iTunes bình thường, khi đc WildcardActived r thì cứ Backup Activation r Restore Activation lại r Reboot, xong là Push OK ah
mỉnh cũng đã thử deactivated lun rùi mà itunes vẫn không kích hoạt đc 😃
@Jackie An Nguyen của mình là softbank, auto k đc nên cũng manually, bạn chọn bằng tay theo Country Carrier ý
mchan004
ĐẠI BÀNG
11 năm
p chọn sai nhà mạng r`. đừng cđể chế độ auto tự chọn nhà mạng luôn đi
dùng sim nhà mạng active cho r` dùng sam tốn pin lắm
mà thí dzụ như mình model đuôi là KH của hàn quốc thì nên chọn phần nào , mình thấy có cái korean st không bik phải nó hok nữa
@Jackie An Nguyen trời ơi ,cái này thì bạn phải đọc tut phần chọn nhà mạng ấy nhé .nếu không chọn dúng nó không active được đâu
nhưng mà đấy là phần sau ,trước tiên bạn phải tính cách qua cái lỗi không revert được đã 😃
@Jackie An Nguyen he he, máy korea thì khả năng 99% ko fix push được bằng SAM, đã gặp 1 máy làm đủ chiêu trò thì revert lockdown được nhưng ko active được dù chọn kiểu j đi nữa, còn thiếu đường cuối cùng là manual nữa thui vì nhác tìm mã mạng, máy lại của 1 mem tinhte ko gặp trực tiếp được nên cũng nản
mondaykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mn hướng dẫn m fix sam với, m cũng lồi ko púh dc 😔
sever đang lỗi máy mình vừa restore ấn vào backup cũng k đc. đợi mấy hôm đi 😁
mondaykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vừa fix dc hồi sáng này nè, giờ máy mình push dc rồi ^^
nói chung là nhiều khi gặp ca khó đẻ
mình đang có 1 con 3g lock
hôm trước ở 3.1.3 minh cài sam đã active dc với nhà mạng orange của pháp
hôm nay thử up lên 4.2.1 cài đúng carier với thông số đó mà cắm vào itunes nhất quyết nó không cho active toàn báo itunes wass unble cái quái j đó
-.-! Sao kì dzậy model của hàn quốc bộ nó không cho fix = SAM hả trời 😔(
làm bt ban nhé. 2 hnay mình Push = SAM gần chục con rồi. ios 6 jb toàn lỗi push và thời tiết hay sao ý
@hala madrid con 3gs mình cho chạy 6.2.1 vẫn bt nhé bạn
còn lỗi thời tiết thì đã có nhiều cách fix rùi mà .bản thân file JB bản mới nhất cũng đã tự fix rùi .mình cho 2 con ip và 1 con ipad lên jb bằng tool mới đều ko bị lỗi thời tiết nhé
@hala madrid Bác ơi bac xem giúp em máy em 3gs quốc tế modem MC132GR/A đợt em nghịc nên treo táo phải restore ios 6.1.2 bằng itunes rồi jb bằng evasion nhưng éo push được em tham khảo nhìu nhưng không fix được bác giúp em với? máy em BB 5.16 ?cái face book của em hẵn push đc bác àh nhưng máy cái như line,viber,tango...không đc bác àh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019