Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ai đang dùng gói cước tối đa Dcom 3G của viettel thi vào đây

maitan_10000
8/7/2011 3:46Phản hồi: 717
717 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mà mình đăng kí goi cước không giới hạn của viettel cho dcom3g mà nó cứ hiện lên là hệ thống đang nâng cấp vui lòng gửi lại sau mà mình cứ đăng kí như vậy cả tuần nay rồi mà vẫn không được mong các bạn giúp mình với
thứ tự trừ cước d-com: TK lưu lượng khuyến mại>TK gốc 2>TK khuyến mại>TK gốc 1.
như vậy 1,5GB cộng hàng tháng của bạn sẽ được trừ trước(lưu lượng này sẽ ko được tính vào 2GB MCTD) sau đó mới đến TK KM và TK gốc => hệ thống sẽ giám sát TK KM và TK gốc cho đến khi bạn sử dụng đủ 120K thì sẽ dừng ko trừ cước. TKs.
- nếu bạn có thẻ HSSV và hòa mạng bộ D-com giáo dục thì sẽ được giảm 15% giá bán bộ D-com đồng thời được hưởng ưu đãi cộng 1,5GB/tháng trong vòng 12 tháng(tính từ tháng liền kề tháng hòa mạng; có đk cộng kèm theo).
- nếu bạn hòa mạng bộ D-com dành cho độ tuổi từ 14-22 tuổi thì bạn sẽ được giảm giá 15% giá bán bộ D-com đồng thời được hưởng ưu đãi cộng 500MB/tháng đến hết 22 tuổi(có điều kiện cộng kèm theo)
bạn đã đăng ký được chưa vậy? nếu chưa đăng ký được thì nhắn tin số D-com và số di động LH vào inbox mình ktra cho nhé. TKs.
mysoul9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện giờ có thể mua được gói data nào không anh, chứ ko có data nó trừ tiền nhanh quá
@mysoul9999 nếu là HSSV thì bạn mua D-com giáo dục hoặc D-com cho độ tuổi từ 14-22 tuổi sẽ có data cộng hàng tháng.
hiện tại VT chưa triển khai khuyến mại mua thêm lưu lượng cho thuê bao D-com bạn nhé. TKs.
Bác cho em hỏi, em mới mua cái sim Dcom số 01687359341 lúc ở cửa hàng kích hoạt thì họ đưa em nhìn màn hình là 120k tài khoản, thế mà về gài vào USB máy nhà thì chỉ có 9,5k. Không hiểu em đang dùng sim theo gói cước nào, và cửa hàng có chiêu nào để chuyển bớt số tiền trong tk của em đi đâu đó hay không? Cảm ơn bác trước ạ!
@kien098 bạn mua sim ở đâu vậy?
thuê bao của bạn là D-com dành cho độ tuổi từ 14-22 mỗi tháng được cộng 500MB cho đến hết 22T(căn cứ trên CMND).
hiện tại sim D-com chưa hỗ trợ chuyển và nhận tiền qua dịch vụ I-share nên khó có chuyện họ chuyển tiền được.
nếu có thỏa thuận trước khi mua thì bạn cầm sim ra chỗ mua để hỏi cho rõ. TKs.
metropolis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho e hỏi tí. E mới mua 1 e d-com 3G mới vào ngày 19 tháng 8. Tặng Sim TK chính 50k, tk KM 100K. E xài bình thường mấy hôm nay thì check TK vẫn bị trừ tiền. Vậy đâu có được tặng 1.5G đâu hả bác. E xài rất ít, chủ yếu là check mail khi đi ra ngoài. Ở trên bác nói là phải xài 15k 1 tháng mới được tặng trong khi em xài 1.5g còn ko hết thì phát sinh cước như thế nào ạ. À, lúc mua mấy e bán dcom bảo mùng 1 đến 5 hàng tháng a nạp 10-20k vô cho e là tặng data. E hơi khó hỉu chỗ này xí. Mong bác giải thích rõ giúp e với
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@metropolis Bác đang sử dụng gói cước nào của d-com vậy?
bác mua ngày 19/08 thì thấng 9 mới được tặng 1,5G chứ
metropolis
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congtampt Vậy từ giờ tới tháng 9 là xài nhiu trừ nhiu hả bác.
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@metropolis Nếu bác đăng ký gói cước không giới hạn là 120k 1 tháng, với tốc độ 7.2Mbs . Hết 120k bác dùng miễn phí với tốc độ thấp 512Kbs chỉ đọc báo thôi.
metropolis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ủa vậy là tháng sau mới được tặng hả bác. E tưởng nó tặng ngay nên cứ cắm vào xài thôi. Check tk thấy nó trừ tiền rồi. Giờ xài gói nào đây bác. E ít xài lắm nên bác cho it kinh nghiệm.
mình có ý kiến bác 62500119 là nếu Viettel cho ra những gói cước giới hạn về băng thông thay vì dung lượng thì tốt. ví dụ như gói 1Mbps, 2Mbps,... cho những người có nhu cầu dùng. Vừa dễ quản lý tránh nghẽn mạng lại tận dụng được hết băng thông dư thừa 😃
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một tháng mình hết mấy Trăm nghìn GB Lấy đâu ra tiền
@congtampt bác ơi dùng hết mấy trăm nghìn gb á ;;)
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhhaithainguyen Lúc nào cũng xem tivi trực tuyến mỗi ngày đã hết mấy chục GB rồi, một tháng thì nhiều lắm. Chỗ mình sóng yếu toàn xem phim SD nếu sóng khoẻ xem HD sướng vãi.
Sao thấy bác kia cộng 1,5 gb dung lượng. em dùng gói 120k/tháng. 6 tháng đàu tiên tặng 120k, xài hết 120k thì về 2g tốc độ khoảng 60k/s. anh xem dùm số thuê bao 841643883521
- tháng đầu kích hoạt chỉ có tiền 50K trong TK gốc và 100K trong TK KM
- 2 tháng sau cộng 1,5GB miễn phí mà ko cần điều kiện
- từ tháng thứ 4 trở đi thì sẽ được cộng 1,5GB nếu thỏa mãn đồng thời 2 điều kiện:
+ tháng trước phải có mức tiêu dùng trừ vào TK gốc >=15K/tháng( bao gồm cước truy cập, cước mua thêm lưu lượng( nếu có); ko bao gồm cước các dịch vụ VAS, SMS )
+ từ ngày mùng 1 đến mùng 5 hàng tháng thuê bao D-com phải được sử dụng trên usb 3G của Viettel.
- thuê bao của bạn 5 tháng đầu tính từ tháng kích hoạt sẽ được cộng 120K/tháng
- từ tháng thứ 6 -> tháng thứ 12 trở đi sẽ được cộng 500MB/tháng( thuê bao phải hoạt động ít nhất 1 chiều vào thời điểm cộng)
- từ tháng thứ 13 đến hết 22 tuổi sẽ được cộng 500MB với điều kiện:
+ tháng trước thuê bao phải tổng giá trị thẻ nạp >=25K
+ thuê bao hoạt động ít nhất 1 chiều vào thời điểm cộng.
Tks.
P/s: việc tốc độ 60KB/s sau khi bạn sử dụng hết 120K đó là do bạn đăng ký tính năng mức cước tối đa nhé.
@62500119 tk. bác
@62500119 Viettel có gói cước 3G nào ưu đãi cho giáo viên không bạn? (Mình đã có USB 3G). Nếu có thì bạn cho mình biết chi tiết gói cước và cách đăng ký goi cước nhé! Thanks.
metropolis
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 E cũng chưa rõ chỗ này lắm. Nếu đã được cộng 1,5GB mà e xài ko hết. Đến tháng 4 bác có nói là phải có mức tiêu dùng trừ vào TK gốc >=15k. Thế thì phải làm sao hả bác? Trường hợp mà ko có mức tiêu dùng phát sinh thì viettel sẽ tính như nào hả bác? Mong bác trả lời e sớm.
@62500119 Anh gì cho em hỏi cái cuối, từ thg 6 -12. thì mình dùng 120k gốc với 500M tặng đấy là tốc dộ cao hả
@Khac Cuong toàn bộ là tốc độ 3G nếu bạn ko đăng ký tính năng MCTD nhé. Tks.
có gói D-com giáo dục trả trước và trả sau dành cho HSSV, giáo viên đó bạn. phải hòa mạng trọn bộ bao gồm usb + sim D-com. bạn mang CMND + giấy xác nhận của nhà trường đến các điểm giao dịch của VT để hòa mạng.
* ưu đãi khi hòa mạng D-com trả sau:
+ giảm 15% giá bộ D-com
+ với 50K/tháng sẽ được cộng 1,5GB miễn phí hàng tháng
+ ưu đãi giảm 40K vào cước sử dụng
* ưu đãi khi hòa mạng D-com trả trước(cam kết sử dụng liên tục trong vòng 9 tháng kể từ tháng hòa mạng):
+ giảm 15% giá bán bộ D-com
+ ngay khi kích hoạt có 50K trong TK gốc và 100K trong TK KM
+ cộng 1,5GB trong vòng 12 tháng kể từ tháng liền kề tháng hòa mạng(từ tháng thứ 4 tính từ tháng hòa mạng phải đủ điều kiện cộng như đã nói ở trên)
TKs.
do trừ TK lưu lượng trước nên bạn phải dùng hết 1,5GB data miễn phí sau đó mới trừ đến TK gốc. nếu ko có tiêu dùng phát sinh thì sẽ ko đủ điều kiện để cộng 1,5GB.
P/s: nếu VT triển khai chương trình khuyến mại mua thêm lưu lượng 30K/2GB(CTKM cũ trước đây) và 50K/2GB => nếu bạn đăng ký mua thêm lưu lượng thì không cần phải dùng hết 1,5GB cũng sẽ đủ điều kiện khuyến mại nhé.
Tks.
@62500119 Như vậy là gói cước ưu đãi này phải đi kèm với USB ( mua usb 3g)? Mình đã có USB 3g rồi chỉ cần hoà mạng trả trước sim 3g. Sim 3G phải tách ra khỏi usb chứ, như vậy mới hợp lý.
metropolis
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 Cám ơn bác đã nhiệt tình hướng dẫn cho mình. Vậy CT mua thêm lưu lượng hiện nay còn ko vậy bác. Ngoài cách đó ra thì có cách nào để trừ tiền vô TK chính ko thì bác chỉ cho mình luôn nhé.
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi thông tin khuyến mại mua thêm lưu lượng xem ở đâu, và cái thông tin khuyến mại nạp thẻ tặng 50% nữa tại mình ko dùng mạng viettel nên ko biết, dùng dcom nhưng không thấy nhận được tin nhắn khuyến mại.
nếu mua sim lẻ thì sẽ ko được ưu đãi như mua cả bộ bạn à.
hiện tại VT chưa triển khai CTKM này. khi nào triển khai VT sẽ nhắn tin cho KH bạn nhé. TKs.
VT sẽ nhắn tin thông báo cho kH và update một số CTKM trên web portal của VT bạn nhé. nếu sim D-com ko nhận được các tin KM thì có thể do đã bị nhắn tin từ chối( TC gửi 199) => bạn chỉ việc nhắn tin DK gửi 199 để kích hoạt nhận tin KM.
hoặc cũng có thể do thiết lập phần lưu tin trên usb bạn nhé. TKs.
Em mình mua trọn bộ Dcom 3G 7.2 và dùng gói cước là PC, TK chính có 50k và TKKM có 100k. bạn cho mình hỏi là sau khi mình dùng hết 100k TKKM và tiếp tục dùng 3G thì sẽ bị trừ tiền vào TK chính đúng không ?

Dcom của em mình dùng hết 100k TKKM sau đó tiếp tục dùng thì không bị trừ tiền nữa.

Nếu mình không đăng ký MCTD cho PC, thì sau khi dùng hết 100k (TK chính) mình tiếp tục dùng có bị trừ tiền không?

Có cách nào để kiểm tra là Dcom của mình có đăng ký MCTD hay không?
@ducnguyen2789 - thứ tự trừ cước là TK lưu lượng > TK khuyến mại>TK gốc bạn nhé.
- nếu là gói PC và sử dụng hết 100K TK khuyến mại mà ko bị trừ tiền có thể thuê bao đã đăng ký tính năng MCTD dành cho sim D-com.
- bạn có thể nt số D-com vào inbox mình ktra cho hoặc nt theo cú pháp: DKTD gửi 191 sẽ có tin nhắn trả về báo thuê bao đã đăng ký.
Tks.
Cảm ơn bạn đã trả lời câu hỏi của mình.

Bạn cho mình hỏi thêm là nếu giờ mình đk MCTD nếu k dùng nữa thì mình nt hủy, còn nếu k nt hủy thì sẽ giữ chức năng MCTD mãi lun phải không bạn ?

Nếu tháng sau mình tiếp tục dùng MCTD và tk gốc còn 50k, vậy bây giờ mình phải nạp thêm 50k để đk MCTD ? Mình có gọi tổng đài để nghe giải thích cũng như tìm đọc các câu trả lời của mọi người nhưng vẫn không hiểu rõ cho lắm về cách tính và trừ tiền tk gốc khi đk MCTD. Nếu tiền trong tk chính không đủ thì vẫn đk được, vậy nếu tháng sau mình k nạp tiền vào kịp thì sẽ bị âm tk chính và không được sử dụng dịch vụ 3G nữa đúng không bạn?

Theo thông tin KM mình biết khi mua trọn bộ thì đc +1.5 Gb trong vòng 12 tháng, từ tháng thứ 3 thì phải thỏa điều kiện "có mức chi phí lớn hơn hoặc bằng 15.000đ/tháng", vậy giờ hàng tháng mình đều dùng MCTD vậy có được hưởng khuyến mãi không vậy bạn ?

Số Dcom của mình: 01637205703. Bạn kiểm tra dùm mình.

Đã làm phiền bạn!
@ducnguyen2789 - số này có sử dụng tính năng MCTD bạn nhé.
- tính năng MCTD sẽ gia hạn sang các tháng sau cho đén khi bạn nhắn tin hủy dịch vụ.
- sang tháng nếu bạn ko nạp thêm tiềm thì hệ thống ko trừ âm. bạn vẫn có thể truy cập 3G cho đến khi hết TK gốc.
- nếu bắt đầu sang tháng mới(bắt đầu 1 chu kỳ mới)TK lưu lượng, TK khuyến mại đã hết chỉ còn TK gốc 50K => bạn vẫn sử dụng truy cập với tốc độ 3G và hệ thống sẽ trừ vào TK gốc cho đến khi hết TK. nếu bạn nạp thêm tiền và truy cập đủ 100K thì hệ thống sẽ ko trừ cước nữa và giới hạn tốc độ truy cập . Tks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019