Ai đang dùng gói cước tối đa Dcom 3G của viettel thi vào đây

maitan_10000
8/7/2011 3:46Phản hồi: 717
717 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jss
Trứng
13 năm
các bạn ơi cho mình hỏi, mình đã đk mức cước tối đa (120.000) vào ngày 26.7.11 và tới ngày 1.8 mình lại đăng kí lần nữa, nhưng lúc này tài khoản của mình chỉ còn khoảng 118.000 thôi. Sau khi đk xong, tổng đài có gửi tin báo là đã đăng kí, vậy mình có được xài tính như khi đăng kí gói cước không....? hay xài nhiêu trả nhiêu....? và nếu được thì tới hết ngày 30.8 là hết hạn phải không? sau đó mình có cần nhắn tin đăng kí lại không....?

sorry vì mình hỏi hơi nhiều, tại mình mù tịt mấy cái này ^^
thanks các bạn nhiều nha ^^
Bạn cứ sài binh thường thôi, nhưng kiếm thêm 2k nứa cho đủ 120k => bạn có thể nạp thêm hoặc ứng tiền cũng đc.
qua thang sau bạn ko cần đk nữa nhưng phải nạp vào 120k nữa vào
mình sài cũng lâu rồi, lúc trước thì kiếm sim KM 600k sài, bh giá cao quá nên nạp tiền sài luôn
can KM ma nạp thi 1thang hết có 60k nếu KM 100%. tốc độ 512kbps cũng OK
ko biết tại khu mình it nguoi sai hay sao ma lúc nào cũng max speed. nếu chưa bóp băng thông cũng dc 5-6Mbps
Mình đang muốn mua Ipad hoặc Galaxy TAb thì dùng gói cước 3G của nhà mạng nào sẽ tốt hở các bạn, cám ơn rất nhiều
Hôm nay mới mua 1 cái usb 3g của VT. Về nhà cài đặt xong, kiểm tra tk 120k tk chính vs 120k tk phụ. Xong, đk DKTD gửi 191, check lại tk thì tk chính 120k, tk phụ 0k => nghĩ rằng mất 120k tk phụ để đk DKTC. Dùng từ 4h chiều tới giờ không hiểu sao tk chính bị trừ mấy k, còn có 116k à...E mới dùng 3G nên ko biết thế là bt hay do trừ tiền nhầm, bác nào biết cho e dựa cột nghe ạ...
bạn mrc0n9 ở trên đã nói rất chi tiết và cụ thể rồi mà. sau khi đăng ký ngày 26/7 thì sang các tháng sau bạn không phải nhắn tin đăng kí lại nữa. và bắt đầu ngày mùng 1 của tháng hệ thống sẽ tính bắt đầu 1 chu kì mới cho đến hết 24h của ngày cuối cùng trong tháng=> bạn vẫn sài nhiêu trả tiền bấy nhiêu cho đến khi sài đủ 2GB dữ liệu hoặc 120K thì hệ thống sẽ không trừ cước nữa và giới hạn tốc độ down/up của bạn còn 512/128Kbps.
bạn nên tham khảo sóng 3G chỗ bạn mạng nào tốt. sau khi lựa chọn được mạng thì bạn vào trang chủ của các nhà mạng để tìm hiểu về các gói cước phù hợp.
Vd: nếu dùng Viettel thì bạn vào đây và chọn các gói cước D-com (sim không gọi điện được nhưng giá cước rất rẻ so với các gói cước Mobile Internet)
Mức cước tối đa không trừ cước phí đăng ký bạn nhé. Sau khi đăng ký bạn dùng bao nhiêu thì hệ thống sẽ trừ cước bấy nhiêu cho đến khi đủ mức cước tối đa thì hệ thống sẽ không trừ cước nữa. bạn nhắn tin số D-com để mình ktra cho nhé. Tks.
Em vừa mới đăng kí xong ! :wub:tin nhắn 191 báo lại ntn ạ :"Quy khach da dang ky thanh cong tinh nang muc cuoc toi da danh cho thue bao PC tra truoc, tinh tu thoi diem dang ky muc cuoc thanh toan toi da la 100.000 dong,luu luong duoc ho tro toc do truy cap toi da la 2GB.". 100k nghĩa là e chỉ phải mất 100k/tháng thôi ạ? sim này là e vừa mua sim dcom ở ngòai, 50 tk chính và 50 tk phụ.nhưg khi e đăng kí thì e đã dung mất .10k trc đó r.E định mai sẽ nạp bù vào để cho tròn 100k. hiện nó đang trừ tk phụ . Tình trạg của e có bthường k ? e có thể dùng thỏai mái mà chỉ phải mất 100k thôi đúg k ạ ?
Cho mình hỏi nếu bị bóp băng thông thì có thể xem phim online được không
viendaica
ĐẠI BÀNG
13 năm
dong dcom sau khi xuong toc do 2g thi cham lam'
hien em dang dung usb 7.2 ma khi xuong 2g chi down dc khoang 80kb/s thui
nan? lam'
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã gọi là 2G mà lại
phunganhhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
sim em đăng ký mức cước tối đa gói PC mà không thấy tin nhắn phản hồi là sao ạ.... có anh viettel nào giải thích dùm em cái ạ
số sr sim: 89840.48505.04653.1427
sau khi đăng ký MCTD bạn dùng hết 100K thì hệ thống sẽ không trừ cước nữa. Nếu TK của bạn có 100K nhưng đã dùng mất 10K thì còn 90K(sau khi đăng ký mctd) => bạn phải nạp thêm ít nhất là 10K nữa theo qui định. sau khi đăng ký mctd TK của bạn vẫn bị trừ theo qui định của gói cước đang dùng mà không có thay đổi gì. sau khi bạn dùng hết 100K thì bạn có thể dùng thoải mái mà ko bị trừ cước tuy nhiên bạn nên chú ý là MCTD chỉ có hiệu lực đến 24h của ngày cuối cùng trong tháng. sang tháng mới sẽ bắt đầu tính chu kỳ mới.
bên mình ktra thấy thuê bao của bạn đăng ký thành công MCTD vào ngày 2/7.
phunganhhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy hả anh.... do không có tin nhắn trả về nên em không biết đã đăng ký được hay chưa nữa...
thank anh !
mấy anh em muốn đăng ký gói laptop easy mà vào trang http://3g.vietteltelecom.vn/Dich-vu-3G/D-Com-3G/Gia-cuoc/Gia-cuoc.html
đọc khó hiểu quá

ý em mún hỏi là nếu e đk gói này thí mỗi tháng chỉ cần 120k là xài thoải mái ko giới hạn dung luong hay sao?
nó chỉ giới hạn băng thông sử dụng chứ ko giới hạn dung luong sử dụng à. vậy lúc mà nó giới hạn thì bị xuống 2G, còn luot web coi tivi online gì dc ko
Đúng rồi bạn.mất 120k là sài ko giới hạn,2G đầu sài ok sài hết 2G thì chậm lắm coi tivi online thì giựt lắm
Với 512 Kbps thì đọc báo, checkMail, Yahoo..... thôi chứ cần Download chắc nghĩ chơi VTel thay mạng khác mà dùng. Giới hạn 512 Kbps đúng Tử Huyệt của Mức Cước Tối Đa, ít nhất cũng nâng 3.6 Mbps chứ ........! Chờ FreeLoad quay lại mới Ủng hộ VieTTel được Hehehj ........!
giakhanh_90
ĐẠI BÀNG
13 năm
3,6Mbps thì khác nào ko bóp cho xong. em chỉ cần 1Mbps thôi là sướng tê người rồi.
phunganhhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá như được 1M thì xem "sờ - pô - cáp" tạm ổn 😁
tốc độ như vậy thì vẫn là 3G và nhiều mạng khác có khi còn mơ ước. mà như vậy thì khác gì unlimited hả bạn.
chuẩn ko cần chỉnh. hihi
phunganhhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
trong tương lai có nâng được lên 1Mbps không anh? 😁
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
13 năm
lên được 1mb thì xem video tẹt khỏi phải nghĩ nhưng quá xa vời!
zuzu89
TÍCH CỰC
13 năm
các bác cho em hỏi là em muốn sử dụng gói Laptop Easy thì chỉ cần mua sim tk 120k ( 4 tháng sau mỗi tháng +120k,tc 600k ) rồi bỏ vào thiết bị (usb, ipad ...) là dùng thôi đúng ko ạ ? hay có cần sms cú pháp gì tới tổng đài hay ko ? thêm nữa là loại sim này có nên dùng gói MCTD ko ?

các bác cho em hỏi luôn là em tham khảo nhiều thì thấy dùng sim tk 600k là tiết kiệm nhất, các bác biết chô nào ở hcm bán loại này giá tốt tư vấn ae với ạ?
vì là sim chuyên dụng đã đăng ký nên bạn chỉ việc mua sim đúng gói cước lắp vào usb là sử dụng được mà ko cần phải sms đăng ký. sim này có thể đăng ký mức cước tối đa. Nếu bạn dùng nhiều hơn 2GB dữ liệu/tháng thì nên đăng ký mức cước tối đa vì khi dùng hết 2GB thì hệ thống sẽ không trừ cước nữa nhưng sẽ giới hạn tốc độ truy cập down/up là 512Kbps/128Kbps.
điều này mình ko đề cập vì mình ko làm chính sách giá nhưng cũng có thể sẽ được nâng bạn à.
locnguyenbr
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nản lắm, ngày 12-7 mình mua usb 3g viettel được tặng cái sim có 600k trong tài khoản, tháng đầu được 120k, mình nhắn tin vào đăng ký ngày 12-7, tổng đài xác nhận thành công luôn. Mình xài ít nên vẫn còn tiền, qua 1-8 được tặng thêm 120k nữa là có gần tới 200k, xong em mình nó nghe nói thuê bao trọn gói nên xài thả cửa, ai dè hết sạch tiền không vô được nữa, gọi hỏi tổng đài thì tổng đài nói còn thiếu 27 đồng gì đó, kêu nạp vô, mua thẻ 20k nạp xong xài nhiêu trừ bấy nhiêu luôn hic hic, gọi báo lại thì tổng đài kêu đọc tên và cmnd thuê bao mới giải quyết, mà mình mua ở đại lý nó có sẵn thông tin rồi, có cho đăng ký đăng kiết gì đâu mà biết, về đút vô là xài thôi, có ai trên diễn đàn mình mua rồi đăng ký xài không nhỉ. rốt cuộc là mình tiền mất tật mang. Bỏ tiền ra mua thêm cục tức vô trong người. Các bác nào làm ở Viettel thì tra giúp mình với số trên sim mình là 89840 48505 04845 3796

P/s : sau 18 giờ thì đã có 1 cô nhân viên viettel gọi tư vấn mình nghe thấy rất hợp lý và vấn đề đã giải quyết, thì ra mình bị trừ trong tài khoản phần đăng ký gameloft 10k 1 tuần. Mà cái này thì mình chưa bao giờ đăng ký. Nhưng theo cách tư vấn của cô nhân viên này thì mình rất hài lòng. Giờ chỉ còn đợi Viettel kiểm tra và trả lại phần tiền đăng ký automatic đó thôi. Vẫn vote cho viettel 1 phiếu 😁
mình mới mua sim 3G viettel =50k.
Có 50k trong tài khoản,nạp thêm 70k nữa là 120k.
nhắn tin DKTD 191:nó thông báo là:"Quy khach da dang ky thanh cong tinh nang muc cuoc toi da danh cho thue bao Laptop tra truoc, tinh tu thoi diem dang ky muc cuoc thanh toan toi da la 120.000d ,luu luong duoc ho tro toc do truy cap toi da la 2GB. De huy bo tinh nang, soan tin: HUYTD gui 191.Luu y: Vui long ngat ket noi Internet tu thiet bi USB 3G va truy cap lai de kich hoat tinh nang tren.Thời gian: 13/08/2011 11:14:20"

trong khi đó mình ko có nhấn nút kết nối internet,mình đọc thấy vậy mình rút usb ra rồi cắm vô lại,rồi nhấn nút kết nối.
Vậy cho mình hỏi vậy là đã kích hoạt chưa vậy?tổng đài ko thông báo đã kích hoạt gì hết.Với lại 120K ko chuyển thành 2G mà để nguyên 120k hã?
Như vậy là đươc rồi. Nó sẽ trừ cho hết 120k thi ko trừ nữa.
zuzu89
TÍCH CỰC
13 năm
các bác cho em hỏi cái là khi dùng MCTD thì chỉ cần sms đk 1 lần thôi đúng ko ? hay cứ sang tháng là lại phải sms như cũ để đk lại ? theo em thấy thì trong 1 tháng nếu dùng ko hết 2gb thì dùng bao nhiêu tính bấy nhiêu, như thế đúng ko nhỉ?
gọi 1818 là biết hết chi tiết.
Tiện đây hỏi bác ..119, hiện giờ không còn km 100%, nạp 120k =120k vậy vẫn tính mức phí như cũ hả bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019