Ai đang dùng gói cước tối đa Dcom 3G của viettel thi vào đây

maitan_10000
8/7/2011 3:46Phản hồi: 717
717 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi đăng ký MCTĐ có bị mất thêm phí gì không (em đang dùng gói cước Dcom 3G trả sau)? Giả sử em có 7GB lưu lượng miễn phí nếu đăng ký MCTĐ thì em sẽ được dùng 7GB này với tốc độ tối đa Down/Up là 8Mbps/2Mbps như Viettel đã thông báo ở đây:
Code:
http://3g.vietteltelecom.vn/Dich-vu-3G/D-Com-3G/Gia-cuoc/Gia-cuoc.html 
phải không ạ và chỉ khi em dùng hết 7GB này thì mới bị chuyển về tốc độ bình thường thôi đúng không? Nếu đăng ký MCTĐ thì 7GB này em vẫn được dùng miễn phí như hàng tháng chỉ có điều là tốc độ Down/Up sẽ trở nên nhanh hơn thôi chứ không bị trừ thêm bất cứ một khoản cước phí gì nữa có phải không ạ? Rất mong nhận được sự giúp đỡ.
hix topic này còn ai trả lời cho em vấn đề này không ạ 😔
Em mua gói dcom 3g ngày 1/7 giá 560k rồi nạp vô 120k , mà mới hôm 7/7 đã không thể truy cập, check tài khoản thì là 0đ >< em không hiểu sao nữa. Anh/ chị nào check giùm em coi số đt đk MCTĐ chưa ?

số: 01645920133

E cảm ơn 😁
em muốn hỏi là gói 3g mức cước tối đa cho thuê bao laptop trả trước có được khuyến mãi theo chương trình km 50% hàng tháng như cho điện thoại k? nếu được khuyến mại có nghĩa là gói tối đa 120k/tháng thì em chỉ cần nạp 80k thôi à? và đăng kí gói cước này chỉ cần đăng kí 1 lần là được hay tháng nào cũng phải đăng ki? và đăng kí xong mới nạp tiền có được không?
hình như gói cước này bị huỷ từ ngày 16/10/2013 phải không các bạn?

mình có nhận đc 1 tin nhắn từ viettel mà lỡ tay xoá mất rồi :S
hình như gói cước này bị huỷ từ ngày 16/10/2013 phải không các bạn?

mình có nhận đc 1 tin nhắn từ viettel mà lỡ tay xoá mất rồi :S
đóng lại.mctd hết rồi.😃
Đọc bài chủ thớt mới thấy đúng là hồi đầu tháng mình dính vụ này. tại tinh hay quên nên nghĩ bụng hay mình ko đủ tiền nên nó trừ cho đủ, nhưng hơn 1 năm rồi tháng nào cũng trừ hết 120k vẫn còn dư hơn 40k, làm gì có chuyện ko đủ.
ấm ức vì nói giờ ko có bằng chứng, có chứng cũng chẳng biết làm gì, Việt Nam mà!:eek:
crux
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bây giờ Dcom trả trước không có MCTD rồi biết dùng gói nào bây giờ 😔
dung goi ezmax vinaphone cung tuong tu goi nay ma 1 thang co 100k
có bác nào biết gói 15k của mobi ko
Viettel nói thật chứ càng ngày càng chán.mình dùng trả sau gói 120k/1tháng(đc 1gb hay 1,5gb km j đấy).h công thêm 120k Max nữa là tổng cộng fải trả 240k/1tháng .mình bit dùng d-com tốn nên ko nghe nhạc vs xem film.có xem thì chỉ 1 đoạn ngắn video 1,2p j đấy nhưng cũng rất ít khi xem.web cũng vào ít (vì chủ yếu time mình toàn đọc truyện chữ đã tải về đọc trên mibipocket).nhưng chả có tháng nào là mình thấy còn thừa dung lượng cả.dùng đc tầm nửa tháng là sạch.tháng này mình dùng chưa nổi đến ngày 12 thì bắt đầu rùa bò.kiểm tra dung lượng lúc nào cũng số 0 tròn trĩnh.Vừa xong quyên mất mk fải rs lại thì vào mail để rs thì mất gần 30p mới rs đc vì load cái web quá lâu @@nhìu lúc bực mình chỉ muốn đập 1 fát bay luôn cái d-com.Các bác xem h có nên chuyển sang Vina hay mobi dùng ko chứ viettel cứ kiểu này thì nản lắm.(mình dùng d-com cũng hơn 3 năm rồi chứ có fải 1,2 tháng đâu)
@dangtb12 hồi bữa ngày 12 mình cũng bị như vậy, thiệt là muốn dậm phát cho nó chết luôn ... giờ đỡ hơn rùi -_-
các bác ơi cho e hỏi sao cái dịch vụ DKTD có pải là nó ngừng dv này ko vậy, sao e đki ko đk z 😔 . bác nào pik thì cho e pik thông tin nhé 😃
victung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh sang Fpt sau ngày 16/10 thì DKTD không đăng ký được nữa, dùng bao nhiêu trả tiền bấy nhiêu [​IMG]
viettel dcom trả trước giờ k đăng ký đc gói cước km nào nữa thì phải, cứ 200d/mb mà tỉn thôi
Minh dung sim dcom 3G viettel tren ipad mini , cac thang truoc minh chi nap 120k thi vao mang ok , nhung tu1/1/2014 nay thi minh da nap 220k roi ma luc truy cap thi lai bao naptien.
K hieu nha mang lam an kieu gi nua
@Lehung85hp Bác đang dùng gói cước nào vậy ? Nếu bác dùng gói cước laptop Dmax200,200k/tháng .Bác sẽ có 3GB lưu lượng miễn phí /tháng .Khi bác truy cập hết 3GB lưu lượng trên tốc độ cao ,sử dụng quá 3GB truy cập với tốc độ 32/32Kpbs .
Trường hợp này bác phản ánh lên tổng đài để nhà mạng họ kiểm tra và hỗ trợ triệt để cho bác nhé .
VT nó hủy gói MCTD rồi, bây giờ tính tiền theo dung lượng, xài bao nhiêu trả chừng nấy
Mình mua sim 3G của viettel lắp vào ipad. Tháng đầu mình nạp 200k vào tk, bị trừ hết 120k. Mình xem clip và tải phim rất nhiều. 3G với tốc độ nhanh.tháng thứ 2 mình nạp thêm 100k nữa. Xem một thời gian thì thấy báo phải nạp tiền thêm? Trong khi đó tk chính và phụ hơn 120k. Và mình nạp thêm 100k và bị trừ sạch luôn. Vậy cho mình hỏi mình có cần đăng ký gói cước gì không? Tại sao lại trừ tiền nhiều như thế? Lúc mua chủ cửa hàng đã bảo mỗi tháng chỉ mất 120k
@Trang93 Bạn có biết bạn đang dùng gói cước gì ko vậy ?.Bạn mua sim này lâu chưa ? .Nếu như khi bạn mua chủ cửa hàng bảo mỗi tháng chỉ mất 120k[ thì đó là bạn đang sử dụng mức cước tối đa 120k/tháng .Tuy nhiên kể từ ngày 1/1/2014 viettel sẽ ko còn mức cước tối đa nữa bạn nhé .Nếu bạn có nhu cầu sử dụng trọn gói bạn có thể tham khảo gói cước sau :
Laptop Dmax 120k/tháng .Đây là gói cước ko giới hạn lưu lượng .Bạn sẽ có 1,5 GB lưu lượng miễn phí /tháng .sử dụng quá 1,5GB truy cập với tốc độ 32/32Kpbs .Truy cập miễn phí .
Laptop Dmax200,200k/tháng .Bạn sẽ có 3GB lưu lượng miễn phí /tháng sử dụng quá 3GB truy cập với tốc độ 32/32Kpbs .Truy cập miễn phí .
Để kiểm tra chính xác nhất thuê bao bạn đang sử dụng gói cước gì và vì sao bị trừ nhiều tiền ,bạn gọi 1818,200d/phút để nhà mạng họ kiểm tra và hỗ trợ bạn nhé .
@papichulo Cho mình xin cú pháp đăng ký 2 gói cước đó đc k?
@Trang93 Đây là gói cước dành cho Dcom3g ,để đăng ký bạn phải ra cửa hàng giao dịch của viettel để đăng ký bạn nhé .Chúc bạn thành công .
Cho e hỏi. E dung HSDPA ,sim e dùng là sim sinh viên, e dk gói cước mimax. Mà sao lại hok có mạng vây? Mong mn giúp giùm.
@thanhcong215219186 bác kiểm tra tk chính xem nhé, nếu k được nữa thfi đang kí lại 3g cho sim đó xem sao
@thanhcong215219186 Sim sinh viên mặc định 3G mà bạn. Bạn gửi thuê bao vào inbox cho mình, mình kiểm tra cho nhé. Hoặc nếu không bạn khởi động lại máy xem sao nhé
ước gì cho gói MCTD nhỉ . giờ dùng gói Dcom 120k mà chán kinh khủng 😔,,,,,,,,,,,manh thì yêu , không tài nào sống được , mai đi hủy sim Dcom :( về mạng VNPT dùng cho đỡ bị bóp băng
@kenzen_vn-zoom Tốc độ chậm lắm à bạn? Các gói DC bây giờ đều có hạn mức như MCTD ngày xưa
Các bác cho hỏi dịch vụ ishare có cho phép chuyển tiền từ sim 3g sang sim gọi điện ko nhỉ. Tôi gõ theo cú pháp gửi 136 toàn báo lỗi.
@kindlefire2011 Dịch vụ Ishare có thể sử dụng để chuyển và nhận tiền Ishare từ thuê bao di động trả trước và Dcom trả trước bạn ạ.
Bạn không thực hiện chuyển được tiền có thể do thuê bao của bạn không đảm bảo điều kiện để sử dụng dịch vụ bao gồm :
- Thuê bao trả trước có thời gian hoạt động >=6 tháng (180 ngày) tính từ ngày kích hoạt thuê bao đến ngày sử dụng dịch vụ.
- Tại thời điểm chuyển tiền: Thuê bao đang hoạt động 2 chiều.
- Để thực hiện chuyển tiền: Số tiền trong tài khoản gốc phải > số tiền muốn chuyển + 2.000đ (phí chuyển tiền)
- Sau khi chuyển tiền, tài khoản gốc của thuê bao chuyển tiền phải >= 0đ.
=> Lưu ý: Thời gian ≥ 180 ngày sẽ được hệ thống căn cứ theo ngày, tháng, năm và giờ thuê bao kích hoạt. Bạn thực hiện chuyển tiền băng cách
Từ màn hình máy của thuê bao chuyển tiền, thực hiện bấm:
*136*Mật khẩu*Thuê bao nhận tiền*Số tiền chuyển#OK
@Viettel2929

Cám ơn bạn,

Sim của tôi khi ra nhờ nhân viên Viettel đã chuyển được tiền. Nhưng về nhà nhắn tin lại không được. Không rõ mỗi lần chuyền tiền cách nhau bao lâu. Đúng ra tin nhắn trả lời nên chỉ rõ là lỗi cụ thể nào chứ nhỉ. Cứ bảo sai cú pháp thôi.
@kindlefire2011 chào bạn, quy định số tiền chuyển từ 1 thuê bao tối da 30.000d /ngày bạn nhé.
Tôi lại vừa gửi, vẫn báo sai cú pháp:

*136*8xxxxxx6*0169xxxxxx9*30000#

136 (9/8):

Cu phap khong chinh xac. De lay mat khau chuyen tien, Quy khach soan tin MK hoac MK X gui 136 (X la mat khau ma Quy khach yeu cau, gom 8 ky tu so). De doi mat khau, vui long goi 900, nhan phim 3 va lam theo huong dan. De lay lai mat khau chuyen tien, soan tin: KP Masocanhan gui 136. Vi du ma so ca nhan cua quy khach la ab1c3d, soan tin: KP ab1c3d gui 136. De chuyen tien, thao tac *136*MK*SDTnhan*Sotien# OK. Luu y: So tien la boi so cua 1000d, phi dich vu la 2000d.
@kindlefire2011 bạn cho mình xin số thuê bao để kiểm tra giúp bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019