AirDroid - Chép file từ PC vào điện thoại mà không cần cáp nối

jerry.pham2610
19/4/2012 10:32Phản hồi: 63
AirDroid - Chép file từ PC vào điện thoại mà không cần cáp nối

1/ Giới thiệu:
Bạn muốn điều khiển và quản lý chiếc điện thoại của mình từ xa? Chép, xóa file trong điện thoại, cài đặt, gỡ bỏ ứng dụng trực tiếp ngay trên trình duyệt web PC của bạn mà không cần cáp nối?
AirDroid cho phép bạn dùng PC thực hiện các thao tác trên điện thoại như: Nhắn tin, thao tác danh bạ, ứng dụng, photo, âm nhạc, quản lý file / folder … trực tiếp “KHÔNG DÂY” , không cần phải nối cáp điện thoại.
2/ Chi tiết:
Muốn sử dụng AirDroid, đầu tiên PC và điện thoại của bạn phải cùng kết nối vào 1 mạng Wifi.
- Có thể là PC tạo host Wifi – Đthoai kết nối vào. (sử dụng phần mềm Connectify)
- Hoặc là cả 2 cùng kết nối vào 1 mạng (trong quán cafe chẳng hạn)

Bắt đầu như sau:
- Khởi chạy ứng dụng Airdroid trên điện thoại, ấn start để ứng dụng phát sinh ra địa chỉ IP và mật khẩu truy cập.

[​IMG][​IMG]

Gõ địa chỉ bên trên vào khung địa chỉ duyệt web trên PC. Sau đó trang AirDroid sẽ hiện ra, bạn nhập password vào rồi click Login

Sau đó, các bạn sẽ vào được giao diện chính của chương trình. Tại đây, các bạn có thể làm được khá nhiều thứ như: xem/ nhắn tin, nghe/chép nhạc vào máy, cài đặt/gỡ bỏ ứng dụng… và những phần này mình sẽ để cho các bạn tự khám phá ^^

Quảng cáo

Đây là video

Ưu điểm:
- Điều khiển ĐT từ xa.
- Các thao tác nhập xuất dữ liệu rất nhanh và tiện lợi.
- Cài, xuất APK trực tiếp từ PC và market.
- Thao tác được SMS, Photo, Music, Contacts, Ringtones.
- Hỗ trợ các chức năng quản lý trên ĐT.
Khuyết điểm:

Quảng cáo

- Hiện tại chưa tìm thấy.
Kết:
AirDroid là ứng dụng thực sự hữu ích, tuy miễn phí nhưng chức năng rất nhiều và mạnh mẽ. Nếu bạn mất hoặc không có cáp nối (đối với Kindle Fire), nếu bạn thích thao tác trên PC hơn thì hãy nhớ tới phần mềm này nhé.
Các bạn có thể tải AirDroid tại link sau:
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dùng PC cắm dây mạng trực tiếp,còn dt dùng wifi được ko nhi ? vẫn cùng từ 1 modem của mình ra
@trug4zh Được mà bạn, quan trọng là kết nối cùng 1 model
@Ducsjnh Mình cũng làm giống vậy mà sao ko được? Nó ko nhận diện được, nó cứ báo failed to connect. Make sure your device is connected to a same WiFi network. Mình cùng xài 1 mạng mà? Có phải cài gì trong máy tính nữa ko?ai biết chỉ mình với
@phuc_ken884 Mình ko xài theo cách này được bạn àh, kì vậy?
@minhmo Ko phải cài gì cả. Dù là cùng một mạng nhưng nếu bạn dùng như mình (1 modem + 1 router wifi) thì dây mạng trên PC phải nối vào router wifi, chứ nếu nối vào modem thì ko cùng dải mạng, do đó ko kết nối được.
lostangel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này chỉ dùng ho DT và PC thui hả bạn. Có dùng cho DT-DT được ko (cái này thì wifi explorer pro làm được)
@lostangel giữa đt với đt thì cần gì ứng dụng, bật bluetooth là được rồi😁
blue1231988
ĐẠI BÀNG
12 năm
app này hay lắm , mình xài cũng lâu rùi , các bạn nên thử qua
@blue1231988 mình chép file vào không được, chỉ giúp mình với.
@ngoquangtrung72 bạn vào File bên trái màn hình, rồi chọn folder cần chép file vào..Có ô IMPORT màu xanh, kích vào sẽ cửa sổ, bạn chỉ việc chọn file cần chép thôi..
có ai biết phần mềm ghi âm cuộc gọi ko?
gửi qua mail cho minh nhé. cám ơn mấy Pro
hotboynoiloan8686@gmail.com
lyhoangvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
link đâu ???
@lyhoangvt link mình sử dụng mã QR code ở cuối bài nhé ;)
kisazi
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này sao giống Kies Air quá Jerry nhỉ ? 😃
bortowait
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần mềm tuyệt, dễ dùng, nhanh tiện hơn rất nhiều so với phần mềm kết nối wifi mặc định của sony companion.
Tội nghiệp chủ topic này ghê, copy bài người ta rồi còn bỏ công ra làm lại mấy tấm ảnh 😁

Bài này có người post rồi, nội dung y chang nhé :p

http://www.tinhte.vn/threads/1205527/

http://yeuandroid.com/d/airdroid-chep-file-tu-may-tinh-vao-dien-thoai-ma-khong-can-cap-noi/

Dù j thì cũng hoan nghênh vì có tinh thần chia sẻ
Còn ví dụ mình ra quán nét.thì dùng cách nào nhỉ😁
Cái này có thể điều khiển dt bằng pc, vậy làm ngược lại tức là điều khiển pc bằng dt có dc k bác chủ?

Gửi từ Desire HD của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
doduytinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi chút, nếu nhà em không có wifi chỉ có laptop và dây mạng adsl thì làm được ko bác? em đang cần ngay mà đang bỏ quên cap chỗ thằng bạn
cái này chuyển file từ pc wa hình như chỉ có 1 cách là kéo thả vào khung file trên nền web

mình xin bổ sung 2 khuyết điểm mới phát hiện của pm này hộ bác chủ
khuyết điểm:

1: hay bị ngắt kết nối phải thoát ra kết nối lại

2: k hiển thị % và tốc độ truyền tải file nên k bik chuyển file có thành công hay k

mình vẫn chưa truyền tải file wa android dc

có bác nào test dc chưa???
@ohbilo mình xin đính chính lại là :

1 : chắc do đường truyền wifi của bạn bị chập chờn chứ mình thì chưa bị đứt kết nối bh

2: không biết máy bạn sao chứ mình thì khi upload files vào máy vẫn hiển thị % .chạy rất ổn định ;) .. khi upload xong sẽ có thông báo là success 😃
@jerry.pham2610 ủa sao kì vậy ta???
máy mình wifi vẫn tốt, thiết bị cũng mới
khi mình truyền tải file từ pc sang android thì trên nền web chỉ hiện lên 1 màu đen thui và có hình nút play ở chính giữa nhưng nó ẩn k thể bấm vào dc

chắc để tối thử lại vì máy vợ cầm chơi game rùi
@jerry.pham2610 sorry bác chủ, mình truyển tải file đã thấy có thông báo tốc độ và success
có lẽ lúc đó máy bị j nên nền web đen thui hà
gaconst
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng kies có sẵn trong máy cũng ok,nhưng phải dùng java hỗ trợ cho web trên pc,pm này k biết có cần dùng java trên trình duyệt k nhỉ
@gaconst Bác nói rõ hơn về cách của bác với, trên máy htc có cái kies đó k bác?

Gửi từ Desire HD của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
gaconst
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ohbilo hi,mình dùng galaxy,htc thì ko biết kies có hỗ trợ k,vì kies là của samsung mà ^^
@gaconst vậy chắc k có rùi, mình xài htc lâu rùi mà hok thấy cái này ở đâu cả
@ohbilo Không có đâu bác ah! Cái này độc quyền của samsung rùi bác ah!
gaconst
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ohbilo bạn cứ thử tìm makert xem ,mình tìm có trên đó mà kies air nha 😃
Vthanhle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong phần Permissions, mục "Send SMS" có khuyến cáo "Allows the app to send SMS messages. Malicious apps may cost you money by sending messages without your confirmation" Liệu có có phải là tự động gửi tin nhắn rồi thu tiền của mình ko?
@Vthanhle mình dùng thì ko thấy nó tự động gửi tin nhắn bh cả ;)

còn mình dùng chức năng gửi tin nhắn ngay trên nền web thì đương nhiên nó sẽ trừ tiền trực tiếp vào tk của bạn rồi ... cũng giống như bạn nhắn tin ở đt thôi mà ...
lethang90b
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này hay.thanks bác
Mình đang xài Xperia Arc S cài app airdroid vào máy cũng làm các bước như hướng dẫn nhưng hay bị ngắt kết nối lắm và mở các file trong điện thoại bằng app này không hiển thị gì cả, các bạn nào chỉ mình cách khắc phục với...

Tuyệt vời . . . .Thanks Bác 1 phát
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
ko xem video dc , nó bắt down quicktime về , down về cài lên vẩn ko xem dc .
@anuilong ý bạn là xem ở đt hay lap?
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
xem ở pc bạn àh , mình copy 1 phim.mp4 vào thẻ và mở wifi dùng pm trên thì ko coi dc , bắt down quicktime down và cài xong vần ko coi dc.
@anuilong :| mình vẫn chưa hiểu ý bạn cho lắm ... đây là phần mềm chép file ,quản lý cuộc gọi và gửi tin nhắn thôi mà 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019