Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Alcatel OT 906 ....?

Hpti
10/2/2011 10:14Phản hồi: 726
726 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đã up rồi, mọi thứ thi dùng bình thường,nhưng wifi thì bắt kém hơn trước rất nhiều (đứng ngay cạnh bộ phát wifi 3 vạch ko ổn định như room gốc) cái nay dành chấp nhận, nhưng con phần cài phần mềm thì những phần mềm trên 7mb cài vào chay đc một lúc nó báo lỗi rồi văng ra lun.😢
Máy mình chạy ROM này rất ổn định,cài được cả beats audio,đầy đủ chức năng, GPS,wifi ổn định và mạnh, màn hình live wallpaper...
Bạn gì up rom bị lỗi thử copy toàn bộ bộ cài rom ra thư mục khác,vào setup_patch chạy vcredist và copy đè 3 file dll vào system32 ,chạy lại rom thử xem. Bạn nào còn rom gốc có thể dùng root explorer vào thư mục /system/media, copy toàn bộ nội dung thư mục đó ra giúp mình không? Mình đang dự định làm cái rom alcatel 2.2.2 😃
sao em giải nén ra không thấy BRCM_PC_USB_Driver\v1.8.6.24 đâu vậy ạ.và chuyển sang cổng com 4 thế nào ai giúp em với

---------- Post added at 01:33 PM ---------- Previous post was at 01:31 PM ----------

bác nào hướng dẫn cách cài = hình em với ngồi xem mấy hôm mà vẫn bó tay không biết cài 😔(
Mình đã sửa lại bài viết rồi đó.
Bạn xem lại và làm theo từng bước nha
http://www.tinhte.vn/threads/591500-post15000265/#post15000265
thực sự thì từ cái bước:
5. Khi này trong Device manager nó sẽ hiện ra thiết bị, chọn cái dấu chấm than vàng đó và chọn manual install -> have disk -> browse tới thư mục USBDriver và chọn file driver đó()
6. Chọn Device mới cài đặt chỉnh sang cổng com4 -> Hoàn tất.
em không rành lắm nên tìm mãi mà không được anh có thể hướng dẫn = hình ảnh được không ạ.cả buổi chiều vọc mà ko hơn lúc trước là mấy 😔
và bước dưới là 2.Giải nén file mình up ở trên...chạy file CMDX.exe ---> kick vào update martini software version
kick vào update martini software version đó có cần ấn ok xong mới cắm cáp vào hay là cắm vào mới ok ạ

có gì anh bỏ qua tại em gà cái này quá . hjx
1. Tháo pin và dây USB ra hết
2. Mở Device Manager lên (Kick phải Mycomputer chọn Manage nó hiẹn ra 1 bảng điều khiển, bạn chọn dòng device manager )
3. Cắm dây USB vào máy tính
4. Cắm dây USB vào điện thoại rồi gắn bin vào
5. Khi này trong Device manager nó sẽ hiện ra thiết bị, chọn cái dấu chấm than vàng đó và chọn manual install -> have disk -> browse tới thư mục USBDriver và chọn file driver đó()
6. Chọn Device mới cài đặt chỉnh sang cổng com4 -> Hoàn tất.

Không làm được nữa thì pó tay, làm từng bước 1 đừng vội 😔
nản. e up lại room bây dù lại dùng binh thường , nhung lại xuất hiên lỗi xóng lâu lâu đang goi nó bị mất xóng .chán ..., tính up lại lần nũa. mà ai có phần mềm chỉnh lại file .img ko cho e xin , e dung ultraISO ko chỉnh dc.
pm yahoo minhduongpro49 mình hướng dẫn cho bạn
odixe8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để mấy nữa mình viết hướng dẫn chi tiết cách up room máy 906 này cho. Mình cũng có một con này nhưng giờ vứt xó ko dùng vì có con mới òi 😁
odixe8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hướng dẫn chi tiết cách up ROM máy OT 906:
http://www.mediafire.com/?qd583v7of4v4yxb
SevenCD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn rất nhiều, mình đã làm dc.
Đang update rom (bước 3)

Để tí nữa hoàn thành sẽ có nhận xét bản rom này.
Cảm ơn bạn lần nữa vì hướng dẫn quá chi tiết.
SevenCD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhận xét rom mới:
1. Alcatel onetouch nay đã chuyển thành china unicom, chắc là dùng bản rom của hãng này nên nó để logo của nó vào
2. Màn hình chờ khởi động đẹp hơn rất nhiều do có hình động là các mảnh màu vòng cung
3. Màn hình khởi động tiếng TQ nên hơi khó khi nhập các thông tin đầu tiên như user, password, ngày giờ...
4. Không kết nối GPRS, 3G được. Phải dùng wifi mới kích hoạt dc máy. Nguyên nhân có lẽ do rom TQ nên ko tự nhận APNs ở Việt Nam, đã thử reset APNs nhưng ko dc, tự nhận APNs cũng ko dc. Thử nhập tay APN của mobifone thì máy vào dc 3g bình thường.
5. Máy đã dc root sẵn và cài 3 phần mềm Việt là Nhaccuatui, Zing và Lịch Việt
6. Có market và nâng cấp thành Play Store. Có live wallpaper.
7. Ko có flash (hoặc là chưa cài, chưa thử)
8. Chưa có điều kiện test tiếp...
=)) Sau 1 thời gian dài mầy mò xem xét ( Cài Lại Win gần chục lần) thì em đã biết Up rom 😆 nhưng mà không có wifi nên chưa vào bên trong được đành phải đợi ngày mai ra chỗ nào bán 500đ wifi để kick hoạt vậy 😁
Lúc bạn cài rom xong ấy, có một đoạn có 3 cái nút, hình như là sign in, sign up và nút thứ 3 thì chắc chắn là skip, ấn vào skip ấy, kích hoạt sau.
😔 bác nào có rom gốc up lên help E với .em bị lỗi chả có 3g thì làm gì đc hjx
Bạn đặt cấu hình 3G chưa ?
Nếu chưa thì cài đặt như sau:
Setting => wireles & Networks => Mobile networks => GSM/UMTS Option => Access Point Name
==>>>>>> New APN
Cấu hình đặt như sau:
Viettel
Name: Viettel
APN: v-internet
Mobifone
Name: Mobile
APN: m-wap
User name: mms
Password: mms
Vinaphone
Name: Vina
APN: m3-world
User name: mms
Password: mms
=>>>> Save​
@thanhiepgl Cảm ơn bác nhé. Sau 1 thời gian ngắm con alcatel này tý nữa thì bán giờ lại đc vivu 3g vui ghê ^%^
Cho em hỏi em bị lỗi trong lúc up rom, cắm vào máy thì máy tính vẫn nhận driver nhưng khi đem ra điểm bảo hành thì họ nói máy em đã bị lỗi nguồn, phải thay mất 600k (em còn bảo hành). Mọi người cho em hỏi là có nên hay không? Nếu không, mọi người có thể chỉ cho em cách nào đỡ tốn chi phí hơn không? Em xin cảm ơn.
Bác nào có bản rom gốc úp lên media em với. Bản này em dùng, nếu mà ko để ý thì 1 tẹo là bị tắt nguồn phải tháo ra mới bật nguồn được . 😔 ai help em với
@blackberry22 Rom m44 singed ok
Ai có rom gốc 2.2.1 cho em xin với 😔:(:(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019