Aldiko: phần mềm đọc sách miễn phí tuyệt vời cho Android

cuhiep
3/10/2010 11:2Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào có "Cánh đồng bất tận" dạng Epub cho em xin với nhé
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Thực sự thích em Dell của bác hiệp, màn hình đã quá, lại chạy android nữa mới máu cgyws
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix sao cài trên Droid nó treo máy luôn 😔
laktrui
ĐẠI BÀNG
14 năm
FC vì do nó chưa hoàn hảo phần quản lý bộ nhớ đệm thôi ... lúc đấy chỉ cần chọn lại sách vừa đọc là ok ngay thôi.
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
wow, một ứng dụng ko phải tích hợp trên Android mà mượt khủng thế? Cảm ơn tác giả đã tạo ra nó.
Chưa hỗ trợ prc nên sẽ chưa dùng mặc dù nhìn rất thú vị.Vẫn chơi kinlde
Thanhs bác nhé! PM rất hay.:skip:
tuyệt vời quá ............
e cũng đang dùng alkido.ngon đấy
Đã mod thay đổi hình giao diện kệ sách:
http://www.tinhte.vn/phan-mem-games-216/aldiko-da-mod-giao-dien-giong-ibooks-526610/?highlight=aldiko

Bản mod đầu tay, các bạn xem và nhận xét nhé.
Các đại ca ơi, em đã load aldiko về máy và set up như hướng dẫn. Mọi thứ đều rất trôi chảy trừ việc khi mở ebook ra đọc vì màn hình cảm ứng Android của em khá nhỏ nên bị mất nửa trang sách dưới và khi lật sang trang thì bị lệch. Phần mềm này không có chức năng tự căn chỉnh trang sách cho phù hợp với màn hình điện thoại ạ? Có cách nào để khắc phục không, các cao thủ hướng dẫn em với ạ. Em mê cái này quá mà đến phút chót, hái quả rồi mà lại hụt nên buồn ghê gớm T_T
Em xin cám ơn ạ!
Bác thử mấy cái này xem có cái nào khắc phục được không.
Starbooks
Ireader
Laputa
eReader
Kindle(m thích cái này, hay hơn aldiko)
southernsun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bị hiện tượng như vậy, có cách nào khắc phục được không vậy? Mình dùng Haipad 7"
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
FBReader đọc đc epub, prc và 1 vài định dạng khác, tại sao không?
legiang7761
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bác nhiều, các bạn có thể vào link sau để cập nhật miễn phí rất nhiều epub tiếng việt rất hay: http://www.tinhte.vn/phan-mem-tien-ich-100/chia-se-ebook-epub-tieng-viet-cho-bb-doc-bang-bepub-cua-bac-keeper-510360/
hay qua, cam on pac', em moi tap xai android, noi chung la cam on pac'
Phần mềm nào đọc sách hay hả các bác ? Alkido hay kindle hay FBReader ? Cái nào mà đọc sách ở Việt Nam thông dụng vậy các bác !
Cám ơn các bác !
Trong 3 ct trên, mình chọn FB là tốt nhất, đọc được cả ebup và prc, chỉnh độ sáng tối nhanh chóng, có tự điiển tiếng việt, chỉnh font, lật trang....
FB cũng có vài khuyết điểm nhỏ: open file chậm hơn kindle, chưa có highlight
Cám ơn bác nhiều ! Em thì gà về android lắm , nếu dc bác có thể hướng dẫn cụ thể cho em làm sao sử dụng dc kg ? Em dow trên Market phần mềm về rồi , nhưng làm sao cho sách Tiếng Việt vào mà xem ? Mong các bác chỉ dùm em !
Thanks all !
Bạn có thể copy truyện vào thư mục books trong thư mục gốc của thẻ nhớ. còn không thì cứ để truyện ở bất kỳ thư mục nào khác, khi nào muốn đọc thì open FB, chọn menu, chọn library/ file tree/memory card/rồi chọn thư mục mà bạn để truyện.
Cam ơn bạn nhiều ! Bạn có thể chia sẽ cho mình vài bộ truyện nào hay kg ? Mình kg biết kiếm truyện ở đâu , mà truyện tiếng việt nha bạn !
Thanks bạn nhiều !
mình tải FBreader trên market về. nó chỉ đọc đc file epub thôi, không đọc đc prc.
ngày trước nó đọc đc... không hiểu làm sao nữa?
Có phần mềm đọc sách nào có thể đọc dc 2 định dạng prc và epub ko?
Bạn down Cool Book về ... nó đọc được khá nhiều đuôi... trong đó có 2 đuôi mà bạn cần
Có cách nào tắt đèn phím cảm ứng khi dùng phần mềm này ko ạ
thoky0802
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp thế, trông như ibook của ios vậy, nhưng có đọc đucowj file pdf không nhỉ?
có cách nào quản lý thư viện sách trên aldilko theo thư mục sách mình copy vào không nhỉ, chứ thư viện khoảng vài trăm quyển mà nó cứ trải ra thế này lúc tìm 1 cuốn cần đọc lâu lắm.
@doremon234 Bạn tạo collection đi ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019