Alezaa bổ sung thêm hơn 100 đầu tạp chí, thêm video độc quyền, vẫn chỉ 1.000đ mỗi ngày

sonlazio
12/7/2015 8:51Phản hồi: 69
Alezaa bổ sung thêm hơn 100 đầu tạp chí, thêm video độc quyền, vẫn chỉ 1.000đ mỗi ngày
Có 3 điểm hoàn toàn mới trên Alezaa: bổ sung thêm hơn 100 đầu tạp chí, bổ sung thêm các nội dung giá trị gia tăng như video hậu trường được streaming trực tiếp từ Amazon Cloud và chính sách giới thiệu người đọc mới để được tặng tháng sử dụng. Tất nhiên, giá vẫn không đổi: 1 ngàn mỗi ngày cho hơn 6000 tựa sách và 3000 tạp chí.

100 đầu tạp chí mới:
Nếu như trước kia Alezaa phân rõ Alezaa cho sách, Greelane làm tạp chí thì giờ họ đã hợp nhất tất cả lại về cái gốc Alezaa từ đầu. Alezaa là kho nội dung số liên quan tới chữ, bao gồm hơn 6000 tựa sách khác nhau và hơn 100 đầu tạp chí. Nghe 100 đầu tạp chí thì có vẻ nhỏ nhưng nó đã chiếm tới khoảng 80% lượng tạp chí đang có ở Việt Nam hiện tại. Trên Alezaa bạn có thể tìm các tạp chí theo hạng mục như tạp chí cho đàn ông, cho phụ nữ, gia đình… Một số đầu tạp chí nổi tiếng trên đây bao gồm: Đẹp, Forbes, Thể Thao Văn Hóa Đàn Ông, Xe & Đời Sống…

Hiện tại thì Alezaa đang tiếp tục bổ sung từ từ, họ đã đàm phán với Hoa Mặt Trời (Tiếp Thị Gia Đình, Thế Giới Văn Hóa, Esquire, Her World…) và Ringier (Elle, Women’s Health) để tiếp tục mang các nội dung này lên.

Bổ sung thêm tạp chí nhưng bạn sẽ không phải trả thêm tiền, nếu đã đăng ký thuê bao Alezaa thì các tạp chí này sẽ tự động được nhập vào kho sách của chúng ta. Hiện tại có hơn 6000 quyển sách và gần 100 đầu tạp chí, với tổng cộng khoảng 3000 số khác nhau. Khi mình hỏi thì Alezaa cho biết các tạp chí hợp tác lâu như Forbes hay Đẹp sẽ có nhiều số trở về trước còn các tạp chí mới hợp tác thì sẽ có 3 số trước, sau đó mỗi khi có số mới sẽ tự động được cập nhật.

Trình bày đẹp hơn, video độc quyền:

Tạp chí Đẹp là một ví dụ trong cách trình bày tạp chí kiểu mới theo phong cách đẹp và hiện đại hơn mà bạn có thể cảm nhận được. Điều này khá khó để nói nhưng các bạn có thể xem video để biết rõ hơn.

Video là một nội dung mới hoàn toàn, trước kia khi đọc các tạp chí giấy bạn sẽ thấy có những nội dung video hậu trường, video mở rộng (dạy nấu ăn, các mẹo vặt) nhưng chúng đều là hình ảnh và không thật sự trực quan. Giờ thì khi đọc các nội dung số bạn sẽ có những video bổ trợ từ chính tạp chí, tiện hơn để xem mà cũng giúp chúng ta theo dõi tốt hơn.

Các video này là video độc quyền cho người đọc Alezaa, nó không được up lên YouTube mà dùng Amazon Cloud để stream. Do dùng Amazon mà bạn có thể xem ở bất cứ nơi đâu trên thế giới với tốc độ khá cao, máy chủ sẽ tự điều tiết video cho phù hợp với băng thông mạng đang sử dụng. Thử xem video ngắn như video Đẹp hay dài vài tiếng của Forbes đều có chất lượng và tốc độ stream khá tốt.

Quảng cáo

Thực tế cho thấy trải nghiệm video trên ứng dụng mới là rất tốt, nó không bắt chúng ta phải qua một trang mới rồi bấm vào nút Play mà trở thành một phần của màn hình. Khi video đang chơi, bạn lật sang trang khác để đọc thì nó vẫn chơi tiếp, khá khó chịu. Không rõ đây là lỗi hay tính năng của phần mềm nhưng nếu là tính năng thì nên xuất hiện thêm một thay nhỏ để chúng ta quay về video tắt nó đi mà không cần phải trượt qua trượt lại tìm kiếm.

Chia sẻ nhận ngày sử dụng:

Học Uber và AirBnb, Alezaa có thêm tính năng chia sẻ nhận ngày sử dụng. Nếu bạn A giới thiệu B thì cả A và B đều được dùng 30 coin để mua sách hoặc đăng ký thuê bao. Nếu giới thiệu được 12 người thì bạn sẽ được miễn phí một năm (ít quá…)

Để cả 2 cùng nhận được coin thì người được giới thiệu phải mua một nội dung bất kỳ trên Alezaa hoặc không cần mua, chỉ cần xác nhận tài khoản qua SMS là được.

Tinhte.vn_Alezaa_Streamming-10.jpg Tinhte.vn_Alezaa_Streamming-6.jpg Tinhte.vn_Alezaa_Streamming.jpg
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dicky_Ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã mua và theo dõi Alezaa ngay từ khi Tinhte có bài giới thiệu. Không phí tiền bỏ ra. Ngon!!
30k/tháng quá rẻ.....đăng ký cho người nhà dùng thôi
Các bạn muốn dùng miễn phí Alezaa thì qua đây đăng kí để nhận code 6 tháng. Không giới hạn lần đăng kí. Nhanh tay ko hết code
http://earthhour.org.vn/
PingMD
CAO CẤP
9 năm
@Sinh Hoàng Mỗi tk chỉ nhập code 1 lần, nhập 2 lần số ngày cũng vẫn vậy ko tăng thêm.
ducthanh2603
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sinh Hoàng Code khuyến mãi của mình: tinhte.vn
m đăng ký xong. sao m nhập vào bị như thế này nhỉ
h2n2102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sinh Hoàng Sao mình nhập vào nó đều báo là invalid nhỉ
@h2n2102 Mã của WWF hết hạn từ 25/06 rồi bạn ạ
viet23ht
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cơ mà chỉ xài BlackBerry, chẳng có nhẽ mình phải sắm thêm...
Hơi ít sách, nhiều cuốn kinh điển nhưng chưa có.
YoungBi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhập code báo ko hợp lệ bạn ơi
ngthequynh
TÍCH CỰC
9 năm
Nhập code ở chỗ nào thế các bạn???
hieukbhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngthequynh Mình dùng app trên win 8.1, cũng ko thấy chỗ add code ở đâu cả 😔
@hieukbhn Bạn nhấp vào biểu tượng ba dấu chấm ở góc dưới bên phải, chọn tiếp Mã kích hoạt để nhập mã nhé.
Đúng rồi, nhập code vào toàn báo sai, không hiểu kiểu gì, hix 😔
Mọi người chia sẻ mã cho nhau để nhận coin đê. Mã của mình oiwk3fm4 😁
thanhipay
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao chia sẻ mã lại nhận được coin hả bác??? @hanoimuasam
@thanhipay Đúng rồi, khi bạn nhận chia sẻ từ code của mình thì bạn được 30 coin, và bạn mua 1 ấn phẩm bất kỳ mình được 30 coin 😁
cona88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Code khuyến mãi của mình khi đăng kí: b1rmg07e. Các bạn nhập xem dc không 😃
Cái giá quá rẻ cho 1 nguồn thông tin lớn, nhưng nếu số lượng người dùng lớn, họ sẽ có mức thu nhập khủng (y)
cacaca
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ tiếc là không có app cho BlackBerry. Phải dùng ké của Android

Sent from my Z30 using Tapatalk
Paul Ho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn không bằng ứng dụng vinabook reader của vinabook.
TNgBiz
TÍCH CỰC
9 năm
Thích Alezaa thật đấy, không phải đùa đâu. So sánh app reader thì còn có hạn chế nhưng cập nhật, sửa lỗi thường xuyên. App ngày càng tốt. Content khá là phong phú. Tính ra rất rẻ so với việc mua sách và tạp chí.
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mã Khuyến Mãi của mình nè, rất dễ nhớ nhé.
Mã KM: 123456789
Các bạn nhập mau lên chứ để lâu nó out mất.
jiji75
TÍCH CỰC
9 năm
Cho mình hỏi mình nạp 30k/1 tháng là đọc hết tất cả các tạp chí và sách của chương trình đó luôn hay sao vậy mấy bác?Tại mới cài thử thấy cũng khá hay...
vit cum
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jiji75 Em thấy nó có các gói 3 - 6 - 12 tháng thôi, tương ứng 98-189-365k
Do đó bác nạp 30k thì chỉ có thể mua theo giá của từng đầu sách/tạp chí
jiji75
TÍCH CỰC
9 năm
Code của mình là 123123
vit cum
ĐẠI BÀNG
9 năm