Alienware ra mắt Graphics Amplifier: adapter gắn thêm GPU rời cho laptop Alienware 13, giá 299 USD

TDNC
28/10/2014 0:11Phản hồi: 117
Alienware ra mắt Graphics Amplifier: adapter gắn thêm GPU rời cho laptop Alienware 13, giá 299 USD
Alienware vừa ra mắt một loại thiết bị cho phép người ta có thể gắn thêm card đồ họa rời vào laptop của mình thông qua một cục adapter gắn ngoài có tên là Alienware Graphics Amplifier. Ưu điểm của nó thì quá rõ ràng, tăng cường sức mạnh xử lý đồ họa cho laptop, tương thích với hầu hết các loại card từ to đến nhỏ (tối đa 375 Watt), nhưng nhược điểm thì cũng khá lớn vì nó chỉ tương thích với duy nhất một mẫu laptop Alienware 13 hiện nay của hãng mà thôi, không chơi được với các máy Alienware cũ hơn và cũng không chơi được với laptop của các hãng khác. Giá của nó tại Mỹ là 299 USD, tháng 11 bán ra.

Graphics Amplifier kết nối với Alienware 13 thông qua cáp PCI-Express, sau khi gắn vào thì ngay lập tức laptop sẽ nhận ra card và sử dụng nguồn sức mạnh từ đó thay vì dùng card tích hợp trong máy. Ngoài ra bộ thiết bị này còn bổ sung thêm 4 cổng USB để người dùng có thể gắn thêm các thiết bị ngoại vi khác nếu muốn. Nhìn chung đây là một ý tưởng hay, nhưng cách làm thì có lẽ hơi "keo" một tí vì tính tương thích quá kém, nếu có thể hỗ trợ cho mọi loại laptop thì chắc chắn người ta sẽ quan tâm đến nó nhiều hơn.

117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như giống cái laptop gì đó của sony hay ai đó mà có cái đế, gắn vô là tăng cường sức mạnh đồ họa thì phải, nhưng mấy sp này chắc không thọ được lâu....
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nova Dash 125 Bài của mình lúc trước nè. Ai up bios còn hay bị die bàn phím nữa và mình bị đúng ngay bios lỏm của dell
http://vozforums.com/showthread.php?t=1391095&highlight=
@phuoctai92 vậy xin chia bùn cùng bạn hehe, mình cũng chưa sài qua Dell nên cũng ko biết máy móc thế nào, dự sắp tới sắm con ROG G751jy chiến game đây, xuống sìgòn ko có lap ức chế lắm ấy.
à mà cái cảm ứng đó nhiều khi cài ko đúng driver cũng hay bị đó, lúc trước có con HP Pavilion cũng bị tình trạng này, cài vào ko đúng nó đơ luôn.
@phuoctai92 Chia buồn cùng bác. Mình xài aw 3 năm k vấn đề gì 😁 chạy chơi game vẫn khỏe
@phuoctai92 Chia buồn cùng bạn nhé! Mình dùng 1 em 17R3 cày đồ họa + game liên tục ngày đêm hơn 2 năm rồi chẳng sao. Có khi bạn mua phải máy đã lỗi sẵn rồi thôi. Mà dù máy nào thì sau 1 thời gian sử dụng cũng phải thay thế, bảo dưỡng mà. Như mình cũng sắp phải thay nguồn + sạc + bàn phím. Đó là điều tất nhiên
ecaros
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chọn laptop để có tính di động, sau đấy lại gắn card rời để ngồi 1 chỗ :v
@hoangpro1234 dùng đồ họa nhiều thì lại ko dùng laptop nhé. dùng nhiều thì dùng PC. 1 cái lap ko đáp ứng dc nhu cầu về đồ họa cao.
duykhiem86
TÍCH CỰC
9 năm
@url.ledem Nếu là doanh nhân,thì ng` ta mua laptop mỏng nhẹ dành cho công việc,còn dân đồ họa hay game thủ thì đa số là xài Desktop thôi,1 con Desktop 20 chai = con Lap 30 mấy 40 chai. Mình ít thấy có game thủ nào mà xài Laptop thường rồi gắn adapter VGA rời kiểu này,1 là họ mua hẳn 1 cái Gaming Laptop(CPU+VGA khủng),2 là build 1 cái Desktop cực khủng,chứ kiểu này hơi bị nửa nạc nữa mỡ ấy 😁
@duykhiem86 biết cái cc gì
duykhiem86
TÍCH CỰC
6 năm
@trungtocon ko biết hơn ai nhưng t biết nhiều hơn m đó nhóc con, láo toét !
dohoa911
TÍCH CỰC
9 năm
Cần lắm các hãng làm 1 cái adaptor cho các dòng máy khác.
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này rất hay. nhưng mà hơi keo 😁
"keo" là phải thôi, vì hầu hết các laptop hiện nay đều không có khe PCI
4Oranges
ĐẠI BÀNG
9 năm
ý tưởng của sony vaio Z2 😃
đẹp ngon. đợi de ngửi e nó phát thôi cho đở ghiền. chứ đếch mua dc.
iampro1227
ĐẠI BÀNG
9 năm
trên thị trường có một số sản phẩm hỗ trợ các dòng laptop có cổng ExpressCard hay PCIe-mini đó
@iampro1227 có nhưng mà hiếm, đa số phải tự mua từ hàng từ nước ngoài về
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
Rất thèm ailenware nhưng túi tiền có hạn
Tù lắm nhưng mà thấy thế này thà làm 1 cái màn hình 32 inch có cạc rời để khi cắm vào máy tính là nó nhận luôn 😆 về nhà cắm vô màn to là chiến
Chờ area 51 lục giác
Ước gì có tiền mua được em nó ..Alienware

cuda123
TÍCH CỰC
9 năm
@trantrungtu Bác cứ vào sân nhà của mình cũng nhặt được mấy chục ngàn đô đó ! nhà ko còn chỗ để tiền nên ném 1 ít ra khắp sân đó ! :p bác mua hẳn 1-2 dùng dần đi nhé 😁
@cuda123 Đập lợn chỗ này có đủ không bác ?

cuda123
TÍCH CỰC
9 năm
@trantrungtu 😕 đủ rùi đó ! nhanh nhanh làm clip trên tay đi hahahahahah
Tíc hợp đc vào cục sạc thì tốt
:v
tatdat1994
ĐẠI BÀNG
9 năm
lên pc rồi nên bán pe4l tương tự nhưng gắn được cho mọi laptop,mua mới 92$ bán lại 1triệu nha
tân bình hcm
cắm qua khe express card
vozforums. com/showthread.php?t=3921743&highlight=
link tham khảo do mình viết
vozforums. com/showthread.php?t=3763424

dell vostro 3560 đang gắn giga 650 ti boost
chỉ có 1 cái 😁

099ba870185
@tatdat1994 ôi vostro 3560, mình cũng đang dùng 1 con chíp i5 3210M cạc ATI Radeon 7670M 1G thôi, lên thế kia ngon quá
😁 giống EVGA nhưng có vẻ thiết kế đẹp hơn,thôi thì cứ làm 2 con GTX 680m,780m,880m SLi thì khỏi cần cái cục này
rối quá rối. để tiền mua con ROG G751jy, dựng thêm 1 con PC Desktop ở nhà, xong.
mua cái laptop xong ùi gắn cái này vào, khó hiểu
Rứa mua mẹ macpro cho nó gọn

Gửi từ iPhone 5 ios 7.12 jb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019