amater làm led audi Su Axelo

big-chickens
15/12/2013 7:19Phản hồi: 80
amater làm led audi Su Axelo
E ko học điện, ko học mỹ thuật nên có xấu thì mấy bác chém nhẹ
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp mà, sao xấu đc. Bạn làm hết bao nhiêu vậy?
tự làm dc thì hay rồi . 😕
handlebar
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp chứ! Bác cho mình xin cái sơ đồ điện để làm thử được không? Thanks
@handlebar Cái này ko có sơ đồ j đâu bác ơi, e chỉ mua mika mờ rôi lấy mấy bóng led gắn zô mika sau đó dùng decal inox dán xung cái mika chỉ chừa 1 viền như trong hình thui ah. Lúc làm là vừa làm vừa thử nghiệm ko chắc có đuợc hay ko nên ko chụp hình lại 😁

Gửi từ HTC X515e của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách làm không để mọi người học tập làm theo
Bạn ơi,chỉ mình cách dán decal đi pạn,mình làm nó sáng nguyên cáj đèn chứ hk ra 1 lằn
lam vay den xinhanh co dung dc ko vay bac
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
10 năm
hướng dẫn ae với @big-chickens ới
thật ra làm cái này cũng không khó
em có thể hướng dẫn cách đơn giản nhất rồi các bác thích làm kiểu gì thì làm vì quan trọng nhất là sơ đồ mạch điện
đợi em vẽ sơ đồ rồi edit lại cho các bác xem
nguyên liệu cần có:
1. mỏ hàn + thiếc + nhựa thông (tùy chọn)
2. 2 dây led hoặc 2 bóng đờ mi loại 12V
3. đương nhiên là cái sơ đồ phía dưới
xong rồi đây là sơ đồ đi dây:

công tắc zin:

công tắc airbade 2010

cuối cùng là sơ đồ:
Untitled 3.png
lưu ý:
- 2 dây điện máy có thể bỏ đi 1 dây, nhớ bọc lại sau này cần thì dùng
- 2 dây đèn pha + đèn đuôi các bác tháo ra hàn chung vào 1 dây
- điện bình lấy ở chân đồng hồ báo xăng hoặc dây có màu tương tự, các bác nhìn cái đồng hồ báo xăng ở chỗ nào thì bên dưới nó là dây chỗ ấy có 3 dây nhưng nhớ các màu em đã vẽ trên sơ đồ
dây âm điện bình có màu đen sọc trắng nhá
- cách đấu 2 bóng đờ mi hoặc 2 dây led là phải đấu song song ( cái này chắc không cần chỉ ), đấu nối tiếp là không lên đâu vì không đủ điện
- dùng điện bình để bóng không bị nhấp nháy
- led có phân biệt âm dương nên các bác đấu không lên thì nhớ đổi cực lại
@Nguyenkyet Dây cam (+), dây đen hay dây đen sọc trắng quên rồi (-). Gắn như zậy thì bật chìa khóa là đèn taplo sáng, tắt chìa khóa thì đèn ko sáng 😁
@big-chickens Mắc như vậy thì ban ngày thì hao binh quá. Chắc mắc vô đemi luôn cho chắc. Khi bật đêmi thì đèn taplo sáng.
Mà bác biết trong taplo để mấy bóng k ? Và có cái hình led nào giống như vậy không. Xem rồi mua luôn, mắc công tháo ra xem rồi mới biết đường mua được .
@linh_pro91hp Day mau cam phia duoi cong tat ab fai la dien binh chu nhỉ? Con neu muon den hau xai dien binh luon tho noi day den hau xuong den demi fai k ta
@linh_pro91hp Day mau cam phia duoi cong tat ab fai la dien binh chu nhỉ? Con neu muon den hau xai dien binh luon tho noi day den hau xuong den demi fai k ta
em up xong sơ đồ cho các bác rồi
em không là led audi vì không có time với lại phải đục chóa nên em không muốn làm
em mua 2 dây led đỏ 60k + công tắc air blade 2010 40k ở tiệm bán phụ tùng xe máy nào cũng có
led xanh mà bác nói là led audi chứ không phải led đờ mi thường, loại này tầm 160k 1 cặp, bác search trên gu gồ có mà
@linh_pro91hp Cám ơn bạn đã hướng dẫn chi tiết. Mình có một số thặc mắc sau nhờ bạn giải đáp:
1. Công tắc Future có 3 chế độ: vậy cái led audi này hoạt động ở nấc 2 và 3 (Led audi thuần túy và cùng sáng với đèn pha ở nấc 3) phải không bạn.
2. Trong hình (mình nhớ là bạn mượn hình trên web, nếu vậy thì mình không hỏi, nếu của bạn thì...) mình thấy mấy con Led đơn màu trắng (có hình kèm theo), mình thấy cũng khá hay. Vậy nó đấu nối thế nào?
3. Ta phải tháo tấm mika ra khỏi chóa xi nhan, làm xong rồi gắn vào?
4. Công tắc Future gắn vào, có khớp hoàn toàn không bạn. Cần chế cháo gì nữa không?
Nếu tình hình không có gì thay đổi mình sẽ makeup cho em yêu vào cuối tuần này.
Cám ơn bạn linh_pro91hp.
@anhdeptrai_911 1 đúng thế cách mắc dây mình chỉ cho bác là nấc 2 chỉ sáng đờ mi, nấc 3 sáng cả đờ mi + đuôi + pha; nếu bác thích sáng đờ mi + đuôi ở nấc 2 (giống đờ mi của các xe fu và airblade) và sáng cả 3 ở nấc 3 thì chỉ việc đấu dây đỏ (+) led vào dây xám ban đầu
2. ak mấy con led đó nối rất dễ, nối nối tiếp đó bác, chân + của led này với chân - của led kia, nhưng cái hình mh lấy trên web phải phá chóa mất zin
3. ko cần tháo gì cả, chỉ dán led bên ngoài thôi nên về zin rất dễ
4. vừa khít khìn khịt luôn

nếu ở hcm mà gần thì có thể mình sẽ giúp
@linh_pro91hp Mua loai led nay o dau
@linh_pro91hp A oi e cung mun lam cho chiec ax cua e nhug ma doc nhug j a noi e cug ko hiu dc cai j het ak e cug o tphcm a co the giup e lam dc hok tong cong chi phi het bao nhieu.tai khinh phi e eo hep😔 nen e hoi ki de khoi mac cong ae kho xu.thanks a
Đờ mi của em
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em thích mỗi quả Led Audi ntn các bác ạ!!!
Các bác ngâm cứu vụ này xem khả thi ko?
Em nhớ là có lần coi trên Youtube coá bác chế ntn cho ẻm AX rồi mà mờ quá, ko nhìn dc gì luôn!

\
@zinzinzu Cái này của EX mà bác, của AX ngắn hơn , mâph hơn chớ.
Nhưng muốn làm như zầy củng được nhưng bác phải mất zin chóa thì fai tháo ra, tháo ra = cách hơ nóng xung quan cho keo dán giảm liên kết rồi bác tháo ra. tháo ra xong thì găn meka đục zô, tạo hình theo ý muốn là xong
Cũng đẹp mà các bác cho e hỏi e định lên bi cầu cho e nó mà k biết có bị máy ô hugo vinịn k ạ
Hay quá, bữa nào làm thử
mới chế cháo đây[​IMG]
Có ai hướng dẫn mình thay led taplo như thế nào được không ? Mua đèn như thế nào thì gắn được ?
đẹp đó pác
hay quá chjều đi mua luxeon lắp mà mấy bac cho hỏi là đi 3w hay đi 12w hơn ? Và thay công tắc ab có phải chế mủ gì ko hay chỉ tháo lắp thôi ? 😁
whitetiger
ĐẠI BÀNG
9 năm
thanks tinh thần share của pro chủ thớt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019