Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Amazon áp dụng dịch vụ giao hàng trong 1 giờ ở New York, phí 7,99$

Nam Air
18/12/2014 13:56Phản hồi: 64
Amazon áp dụng dịch vụ giao hàng trong 1 giờ ở New York, phí 7,99$

Có rất nhiều cửa hàng thức ăn nhanh, điển hình là gà rán hay pizza cam kết sẽ miến phí nếu giao hàng cho bạn trễ hơn 30 phút, vậy thì tại sao Amazon lại không làm được? Thứ Năm 18/12, Amazon đã chính thức công bố chương trình Prime Now, dịch vụ giao hàng trong vòng 1 giờ kể từ khi đặt hàng ở Mahattan, New York. Công ty này hi vọng sẽ sớm mở rộng dịch vụ ra nhiều nơi khác chứ không chỉ gói gọn ở nước Mỹ.

Với Prime Now, giờ đây khi mua hàng online trên Amazon, khách hàng ở Mahattan sẽ có thêm tuỳ chọn được giao hàng trong vòng 1 giờ, với cước phí 7,99$ còn nếu trễ hơn thì miễn phí giao hàng. Hiện tại có khoảng 25.000 món hàng sẽ được áp dụng chương trình giao hàng trong 1 giờ Prime Now. À, Prime Now chỉ áp dụng cho những tài khoản Amazon có mua thêm gói dịch vụ Prime 99$/năm.

Theo WSJ, Hình: Phim Premium Rush, chế lại NamAir
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá nhanh quá nguy hiểm.
@haiduong1952012 Fast and Furious 😁
hut_mit
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này hay, hy vọng có trụ sở prime now mạng cái chi nhánh sang VN trong 1h nữa :v
baokecave
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tốc độ này còn thua dịch vụ mát sa ge của ta, mua vé dịch vụ 1 giờ mà 20 phút đã đuổi ra rồi 😁
@baokecave Là do khả năng chịu đựng của bác kém thôi :D
@tontutiensinh chưa đến chợ đã rơi hết tiền. yếu quá:D
ngocb2
TÍCH CỰC
9 năm
@tontutiensinh 2 thánh thâm thúy quá! :rolleyes:
conco119
TÍCH CỰC
9 năm
Amazone có ship qua việt nam không các bác?
@baohen1510 bác cho e hỏi làm sao để ship về vn vậy, e mail cho nó hỏi thì nó nói k hỗ trợ ship về location vn mà?
kachis
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thaibaolam23691 bác này chắc là ug dùng tiền chùa mua hàng rồi 😆 chứ mình ship = tiền thật của mình nhận hàng bt
@conco119 Ship vụ 1h qua tới việt nam ah hả bác 😆
conco119
TÍCH CỰC
9 năm
@Cùi bắp trôi biển ship lâu ý
vậy tốt quá, giờ mình đặt 10 cái iphone 6 và 10 iphone 6 plus. giao qua việt nam trong vòng 1 tiếng . trễ hơn được miễn phí ròy
@lhang4470 bác đọc rất nhiều chỗ không kỷ (mà không biết có đọc không !?!)
chỉ áp dụng ở Mahattan, và chỉ được miễn phí giao hàng chứ không phải miễn phí món đồ như piza/gà rán nhé.
khóc vì em
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lhang4470 Khôn nhỉ. Khôn như bạn thì amazon sạt nghiệp 😁 Đọc bài đi
LongOni
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lhang4470 tỉnh ngủ đi
ntvan
TÍCH CỰC
9 năm
@lhang4470 Giấc mơ thật đẹp, có điều Amazon không bán iPhone.
Chắc là phải tùy mặt hàng mới áp dụng giao hàng trong một tiếng này được. Chắc là amazon có cái kho chỉ chứa những mặt hàng có thể giao trong 1 tiếng và phục vụ riêng cho NewYork. Còn đâu thì không! Amazon hằng hà sa số sản phẩm buôn bán trải khắp nước Mẽo, giao hàng sao được trong một tiếng ở New York cơ chứ?
em_ut
TÍCH CỰC
9 năm
Chán nhỉ, vừa nhờ ông anh mua mấy cái Fire Phone để 25 này cầm về VN nhưng ổng nói mua hàng trên Amazone phải 10 ngày người ta mới giao hàng. Vậy tính ra Amazone làm ăn còn chậm lắm.
@em_ut Ko đến 10 ngày đâu bạn. Trung bình 5 ngày thôi, có Prime thì 2 ngày thôi.
@em_ut ông anh bác ở đâu vậy mà 10 ngày =))). em mua cao lắm là 2 3 hoac 4 ngày là có . Có khi gần nó giao 1 ngày là tới. ông anh bác ko muốn mua thì có. ko có vụ 10 ngày đâu
@em_ut Amazon chậm hay nhanh tuỳ vào túi tiền của bạn, vì không có Prime member ship nên thế thôi, bt thì là 3-7 business days fee $4.99 , đó là chưa tính thời gian Amazon hay người bán lẻ khác đưa hàng cho tụi giao hàng : ups / usps / fedex.
Mình mua tk Prime student 1 năm $45, hàng có dấu Prime chậm lắm thì 3 ngày nhận đc, tiền ship free hoàn toàn
phthinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@em_ut Có thể là do normal shipping (7 - 10 business days) đó bác, chi thêm tiền thì nó ship nhanh hơn thôi. 😁 Xài Prime 2 ngày là có :D

btw, bữa mua hàng trên ebay, store ở TQ, nó free shipping 15-30 business days. Đến nay em vẫn chưa có hàng 😕
thế này thì amazone phải có vài chục chi nhánh để phân bổ ng chạy ý nhỉ :|
Cho tay này giao hàng thì đảm bảo đúng giờ 😆
whitehouse
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HoangPigg ku này giao trễ bị đuổi việc mà bro
@HoangPigg
Thế tên này thì sao =="
@HoangPigg Trễ thường xuyên bác ah 😁
Thấy trong phim bên tây toàn đi giao hàng bằng xe đạp , tai thì đeo tai nghe. Hồi bé cũng ước ao được làm công việc này . Rất tự do .
Chỗ mình thường mua prime 5 người chia nhau, tính ra $20/người/năm mà được free 2-day shipping.
Tốc độ ship của Amazon thì miên nói. Có hôm cần, 8h tối order, chấp nhận thêm $5 để 1-day deliver, sáng hôm sau 10h đã thấy hàng đến rồi
@dac Prime student membership có $45 thôi, đk là phải add vô 1 account có dạng ***@***.edu, duy trì đc tầm 3-4 năm để mua dạng tk này
deathland
ĐẠI BÀNG
9 năm
Amazon ship qua VN sách báo OK nhé bạn 😁
Lên đặt hàng là họ ship về thôi. Còn những thứ đồ điện tử và đa số các mặt hàng khác chỉ ship nội địa US!
đầu tư tk Prime thiệt ko uổn.
Raindrop_03
ĐẠI BÀNG
9 năm
@@ về việt nam thì tớ khẳng định 69 đến 96 % không bao h đúng trong 1 h nếu vào giờ cao điểm ở HN vs HCM :v và AMAZON sẽ suy nghĩ lại khi dịch vụ này về VN ✌️p:p:p:p:p:p
Giờ mới biết prime now, đó giờ cứ tưởng gói bảo hiểm khi mua hàng 😆
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
KO biết giờ cao điểm ở NY họ xài phương tiền j để giao hàng đúng giờ nhỉ?
@mrsouth.hp xe đạp
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@sieu_nhan giống trong phim j đấy nhỉ? E quên mất r. CƠ mà nếu quãng đường vừa xa vừa tắc thì cũng vất phết:p
@mrsouth.hp thì di chuyển gần tầm 2-30km đi xe đạp ổn mà. xa đạp xịn đạp nhanh k ấy mà. mà tắc đg cũng chỉ cục bộ thôi. tắc hết cả thành phố sao đc. mí nc ngoài có tắc kiểu như ở VN lách lên cả vỉa hè đâu
Ở Mỹ chỉ sợ ko có tiền. Chứ có tiền thì cái gì cũng có.
Mình nghĩ ở VN tốt nhất có lẽ là Thegioididong.com. Giao hàng trong vòng 30 phút. Cực kỳ nhanh lẹ. Dịch vụ rất tốt đó chứ.!
gis
TÍCH CỰC
9 năm
@Đức Khánh Nhưng giá cả tgdd cũng hơi mắc. Với cả mua hàng cứ đến nơi xem là hay nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019