Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Amazon chuẩn bị phát hành game PC đầu tiên của họ?

TDNC
8/6/2015 2:21Phản hồi: 43
Amazon chuẩn bị phát hành game PC đầu tiên của họ?
Không dừng lại ở việc làm game cho mobile, Amazon đang có tham vọng phát triển tựa game đầu tiên của họ dành cho hệ máy PC và hiện tại họ đang tuyển dụng thêm nhiều lập trình viên để làm việc cho mảng game này. Được biết đến ngày hôm nay Amazon đã có trong tay các lập trình viên nổi tiếng như Kim Swift (thiết kế game Portal), Clint Hocking (phát triển game Far Cry và Splinter Cell) và nhóm cũng từng làm việc với các dự án game đầy danh tiếng như Half Life 2, Left for Dead, Dota 2, Halo, Infamous, Shadows of Mordor và The Last of Us.

Bên cạnh đó, trang tin game Kotaku còn nói Amazon đã bỏ ra khá nhiều tiền để mua bản quyền sử dụng CryEngine, vốn là một bộ engine đồ họa dùng để viết những game đỉnh cao trên PC ví dụ như Crysis 3. Trước đó hãng này còn mua lại studio Double Helix Games (nhà phát triển game Killer Instinct trên Xbox One) và dịch vụ stream game trực tiếp Twitch với giá 970 triệu USD. Hiện tại chúng ta mới chỉ biết được nhiêu đó thông tin, các thông tin khác như thể loại game, ngày phát hành, nội dung game tất nhiên vẫn chưa được tiết lộ.

Theo The Verge, Gamasutra
Ảnh minh họa: game Crysis 3
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quavinho1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dự là có 1 em nào đó ngang tầm Crysis 3, mấy game gần đây chơi chán vãi, cả cấu hình lẫn nội dung...
fanrim
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quavinho1 kể?
@quavinho1 WTH ????? từ thời crysis 3 giờ bao nhiêu game rồi , nói về hình ảnh đẹp thì có far cry 4 , dying light , nói về gameplay lẫn cốt truyện thì có batman : origin , witcher 3 . đây là kể sơ sơ chứ còn seri COD , GTA V , dead space , titan fall . bộ nghỉ chơi game lâu rồi hả bro ????
@quavinho1 bác mới ở cung trăng xuống hả 😁 Crysis 3 từ đời nào. giờ cả đống siêu phẩm cả về gameplay, nội dung lẫn đồ họa kể tên không hết (GTA V, The Witcher 3, Dragon age...)
Calculated
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quavinho1 - Nghe mùi cmt là thấy chẳng biết cái quái gì về game.
@quavinho1 bác đùa em à??? o_Oo_Oo_O
iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
9 năm
tưởng là youtube mua lại twitch cơ mà hóa ra amazon ạ.
làm game đầu tư như thế hi vọng ra được 1 game online mới hấp dẫn.
Vậy là sắp có game khủng ra lò rồi. chờ đợi thôi.
k biết thể loại gì nhỉ 😃
Nhìn cái ảnh thấy nôn nào, nếu game online thì hút máu tốt còn off line thì ở đâu không biết chứ ở nước mình. Google.com >> ........
vipkattkool
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tanhao189 ảnh tiêu đề là game Crysis 3 và nó ra lâu lắm r bạn nhé khỏi phải nôn nao
@vipkattkool Chưa chơi game này toàn cày bừa call of duty thôi. Tải ngay mới được
jeetkunedo
TÍCH CỰC
9 năm
ảnh với nội dung không liên quan lắm ( nội dung chẳng đả động gì đến Crysis )
hình ảnh bài 1 gợi nhớ game NOVA3
@hoanghung.tb Đang chơi N.O.V.A 3 trên điện thoại~~~
Cứ ngày ngày chờ mong life is strange ra tập mới
Cái cung đưa cho Olliver thì ra sao nhỉ?
Amazon giàu vãi @@ toàn thuê mấy tay to ko.
Chưa game nào mình chơi kết như chơi Crysis ( cả về nội dung lẫn đồ họa) GTA, Far cry,... đều ko thấy hay bằng =.=! Hóng bản 4 dài cổ chưa thấy đâu ^^!
Các pro ơi, giờ đầu tư 1 dàn PC cân mọi game thì tầm bao nhiêu nhỉ. Em chỉ gắng lắm đc tầm 1k$ thôi.
Bỏ chơi game PC đc 3-4 năm gì rồi. Từ thời COD 5.
Nhớ mãi cái game đó. Cả khu trọ có mỗi cái máy của e là chạy đc. Mà chơi nó cũng khổ. Thằng nào vào chơi đc tầm 1 tiêng mà ko nôn là giỏi lắm. Em vô đc tầm 30 phút là phải ra. Xoay xoay trong nhà 1 tý là muốn ói luôn.
Mấy hôm nay em đọc 9gag thì thấy GTA5 đang nổi nhất, rồi game cũ thì sky rim, rồi sắp ra thì Witcher 3 gì đó.
@spsp 1k$ thì có một dàn máy đủ chiến các thể loại rồi bro yên tâm , trước bro chơi cod5 chóng mặt có thể là do fps thấp chăng , fps ở mức từ 30-40 chơi mệt ng lắm , nếu đã chơi witcher 3 thì khuyên bro tải thêm witcher 2 về chơi cho hiểu cốt truyện , game này được chuyển thể từ tiểu thuyết , nên nội dung rất sâu sắc và witcher 2 đã có bản việt hoá . game có 16 kết thúc khác nhau tuỳ theo những lựa chọn của bạn ingame ( witcher 2) còn witcher 3 chưa chơi xong nên mình chưa biết ^^
@ngokilong8x Cảm ơn bác, em dạo vừa rồi bán hết máy bàn, đi làm nên ko có time chơi. Chỉ thi thoảng làm trận AOE với bạn bè. Giờ thấy ngứa ngáy quá. Mong chơi lại. Thời xưa COD, FF,Devil may cry...rồi giả lập PC, rồi giả lập PS trên đt. Đủ cả.
Mấy hôm trước lôi coi laptop cùi bắp ra tải alien shooter 1,2 về chiến. Phá đảo luôn. Tối qua tải cái IGI 2(cái game thuộc dạng khó nhất mà mình từng chơi) về chơi lại. Tuy game cũ nhưng chơi cũng nhức đầu kinh.
quangnro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spsp thế thì bác nên chuyển sang thể loại khác không nên chơi thể loại FPS.
@quangnro Vâng, cũng ít chơi bác ạ. Chắc do con máy kém nên khung hình bị giật hay sao á. Chứ e chơi Đế chế với bạn thì tầm 10 tiếng chưa thấy gì. Hehe.CS hay mấy game chặt chém cũng được nửa ngày ko mệt. chứ game bắn súng kiểu đi cảnh là chịu ko nổi.
lưu xacơ
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng game online
hieutu007
TÍCH CỰC
9 năm
Nhà mình có phòng Net, tụi học sinh & sinh viên giờ đến 90% là chơi Liên Minh Huyền Thoại. Game này vẫn còn Hot lắm, cái game mới của Amazon này ko biết thế nào, chắc thể loại giống kiểu Call of Duty chăng?
hettiensai
TÍCH CỰC
9 năm
game bắn súng như cf hay half life thì sướng, em iêu mỗi game bắn súng./

😁 nghiện cái xbow này lắm
điện thoại, máy tính bảng....giờ đến làm game
quay lại nghề chính đi amazon ơi 😁 :D
Giờ họ mới đầu tư và bắt đầu tuyển đội ngũ studio làm game có mà hóng dài cổ =)) ít ra cũng vài năm nữa, phát triển 1 game khủng đâu có dễ dàng, như gta v tốn cả đội ngũ vài trăm nhân viên và 5 năm phát triển mới đc 1 tựa game như thế.
celebs
ĐẠI BÀNG
9 năm
Game Crysis chỉ đc cái đồ hoạ khủng ( đồng thời đòi hỏi cấu hình máy cũng phải khủng ) , chơi thua xa COD .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019