Amazon nâng cấp Kindle Fire HDX 8.9: nhanh hơn, chạy Fire OS 4, có Firefly, giá 379 USD

TDNC
19/9/2014 2:9Phản hồi: 44
Amazon nâng cấp Kindle Fire HDX 8.9: nhanh hơn, chạy Fire OS 4, có Firefly, giá 379 USD
Chiếc tablet Kindle Fire HDX 8.9" của Amazon năm nay đã được nâng cấp mới với chip xử lý Snapdragon 805 nhanh hơn, cải tiến công nghệ âm thanh Dolby Atmos, chạy trên hệ điều hành Fire OS 4 mới nhất, pin 12 tiếng và có luôn tính năng tìm thông tin đồ vật Firefly vốn trước đây chỉ có trên điện thoại Fire của hãng này. Máy sẽ được bán ra vào tháng 10 với giá 379 USD cho bản Wi-Fi và 479 USD cho bản có thêm 4G, cả hai mức giá đều kèm theo quảng cáo.

Phiên bản HDX mới nhìn giống hoàn toàn chiếc HDX 8.9" được giới thiệu vào năm ngoái nhưng cũng có một số món mới ví dụ như phụ kiện bàn phím Bluetooth tích hợp trackpad, ứng dụng ảo hóa Windows, bộ phần mềm xử lý văn bản tương thích với Office và bên cạnh đó là các dịch vụ rất riêng của Amazon bao gồm Prime Instant video, ASAP, chia sẻ nội dung Family Library, dịch vụ trợ giúp và giải đáp thắc mắc 24/7 MayDay, tính năng tạo nhiều tài khoản người dùng Profiles và sau cùng là chức năng Dynamic Light Control (tự đồng điều chỉnh độ sáng màn hình và mức cân bằng trắng khi sử dụng app Kindle để đọc sách).

Về cấu hình, chiếc Kindle Fire HDX 8.9" sử dụng chip Snapdragon 805 với bốn nhân 2.5 GHz, màn hình có độ phân giải rất cao là 2560 x 1600 cho mật độ điểm ảnh 339 ppi. Amazon nói số lượng điểm ảnh trên HDX 8.9" nhiều hơn 30% so với iPad Air và trọng lượng của máy cũng nhẹ hơn đến 20%.

Bàn phím Bluetooth mới được giới thiệu có giá 59,99 USD và được cho là bàn phím không dây có trackpad mỏng, nhẹ nhất thế giới. Vì sử dụng Bluetooth nên bạn có thể dùng nó với bất kỳ máy nào chứ không riêng gì HDX. Tuy nhiên nếu dùng chung với HDX sẽ tiện hơn vì nó được thiết kế để tự kết dính với cái cover Origami của máy bằng nam châm.

Cấu hình Amazon Kindle Fire HDX 8.9":
  • Hệ điều hành: Fire OS 4 Sangria (dựa trên Andorid KitKat)
  • Chip xử lý: Snapdraogon 805, bốn nhân 2.5 GHz
  • Màn hình: 8,9" độ phân giải 2560 x 1600 (339 ppi)
  • Pin: 12 tiếng
  • Kết nối: Wi-Fi ac có MIMO+HT80, 4G
  • Camera sau: 8 MP
  • Camera trước: HD
  • Bộ nhớ trong: 16/32/64 GB
  • Kích thước: 231 x 158 x 7,8mm
  • Nặng: 375 gram (Wi-Fi) / 389 gram (4G)
Kindle_Fire_HDX_The_Mayday_Button.jpg KindleFireHDX89Horizontal.jpg KindleFireHDX89HorizontalAngleLeft.jpg KindleFireHDX89HorizontalAngleRight.jpg KindleFireHDX89Vertical.jpg KindleFireHDX89VerticalAngleLeft.jpg
Theo The Verge, Amazon
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng Amazon ở Vn đọc được sách gì vậy các bạn
@vythanh Cái này là tablet mà bác. Cài cái kindle hay wattapp thì cân hết sách thôi.Liên quan gì đến amazon đâu.
@spsp Ý mình muốn hỏi có sách Việt đọc không
@vythanh Trời ơi, m ko có ý gì đâu nhưng hình như bạn hiểu sai vấn đề 100% rồi. Bất kỳ thiết bị nào bây giờ cũng chả có sách tiếng việt bác. Nó chạy android thì kho truyện thì vô cùng vô tận, bạn chỉ cần cop sách đc chia sẽ đầy trên mạng vô mà đọc thôi. Đuôi PRC, DOC, PDF...bằng các phần mềm như Kindle,Wattpad,adobe reader....
Cái này là kiến thức tối thiểu mà bác. Bác chịu khó đọc thêm nhé.
@spsp Mình cài cái kindle vào Android thấy có sách truyện Việt đâu. Chứ còn Doc, pdf chép vào thì mình biết
@vythanh Éc, cái kindle là kho chủ yếu tiếng anh, nên ko có sách tiếng việt. bạn chịu khó syn sách tiếng việt vào, hoặc đơn giản là dùng wattapp cho nhanh. Có gì cứ pm m, m hd cho
facebook.com/thanghuongson
Amazon tablet chưa thực sự hữu dụng ở Việt Nam!
@ans.asia chưa hữu dụng chỗ nào?
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Huỳnh Hữu Toàn thử ngồi mà tìm đồ vật nhé xem có hữu dụng ko. :byebye:
@clanpeobeo 😁 haivl, mua cái máy tính bảng chỉ để xài chức năng đó à? vậy lúc trước khi Amazon ra chức năng đó là không xài được hả?
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Huỳnh Hữu Toàn thấy hài thì vào haivl.com mà xem nhé, ok. mình ko nói chuyện hài, mình đang dẫn ra 1 ví dụ. vĩnh biệt.
pirates89
TÍCH CỰC
10 năm
@clanpeobeo Cuối cùng ông trời con này muốn nói cái gì vậy? Đọc 3, 4 comment mà vẫn ko hiểu thanh niên này muốn nói không hữu dụng ở chỗ nào. Hay thanh niên này quên mất Kindle HDX cũng chỉ là cái tablet như bao cái khác?
Stuart
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon và sang chảnh.
@Stuart 8 tr mua ipad air cũng 8 tr nhá
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
10 năm
@clickeveryday Bác mua hàng cũ te tua hả??
con này có cài đc app trên chplay ko nhể?
Con hdx cũ vẫn chưa mở bootloader :3 có vẻ hdx mới chỉ nâng cấp cpu vs os mà thôi nhỉ
dieptit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình rất ưng cái màn 8.9 này, 8 bé mà 10 thì to. HDX này có cài được các app Android k các bác? Có quảng cáo là như thế nào ạ. Sao Amazon làm viền màn hình to thế nhỉ
Cộng đồng kindle cũng đông lắm đó bác. Có vấn đề gì mà ko hữu dụng nhỉ. Nó chỉ là cái tab như nexus chạy cái os riêng thôi. Vẫn xài bình thường nếu bạn thích thì cài lại rom.
Cứ file apk mà chiến bác. còn nếu muốn Play chính chủ thì chờ root rồi cài thôi. Con HD 7 của mình như nexus, giờ đang 4.4.x nè.
@spsp Con này có đc update android ms bt đc ko hả bác?
@mrsouth.hp Đời mới ra thì đợi root với rom cook bạn ạ, còn đời trước như mình thì đang xài rom cook kitkat 4.4.2 nè, mượt lắm dù cấu hình hơi lỗi thời so với bây giờ ,xài phê luôn, màn kindle rất đẹp

Sent from my Amazon Jem using Tinhte.vn mobile app
@mrsouth.hp Chỉ cần các Dev quan tâm như HD 7 thì rom có khi còn nhanh hơn note 2, s4, HTC, Sony ấy bác,
quá nuột , mình đang xài em HD 8.9 mà rom cook kitkat 4.4.2 nightly khá mượt , quả này gom lúa nâng cấp roài , cơ mà đợi root với rom cook đã , không quen cái rom stock lắm :3
Nhìn cục mịch y như con playbook của BlackBerry
Hàng ngon đây
ram co lên 3g ko nhỉ . đang sài hdx 7 in rớt mượt và hài lòng . đang tính đổi 8in9 . trước giò toàn sài kindle fire 1 . hp8.9 . hdx 7 in . giờ tính lên hdx 8.9 . suy nghỉ ko biết lên hdx 8,9 hay ipad 4 nữa .
bản 8.9 rất hợp mắt luôn , 9.7 của ipad4 hơi to , nhưng mà mình thấy tuỳ sở thích thôi, chứ iOs cũng hay mà android cũng hay . Giờ app quá nhiều rồi , nên là con nào cũng đáp ứng nhu cầu cả , riêng mình khoái android vì nó tương tác với máy tính dễ hơn , ví như các hình thức xem file trên máy tính trong mạng LAN ấy , mình hay ứng dụng để xem phim HD qua LAN , vì copy phim HD vào tablet chả được bao nhiêu 😃
Trong thế giới đầy rẫy những chiếc tablet hàng đầu hiện nay mình lại chọn kf hdx 8.9 mới chết chứ.
hạn chế duy nhất ở cái dung lượng mà không cho cắm thẻ nhớ 😃
Mình có con Kindle Fire HD 8.9. Kích thước máy rất vừa. Màn hình đẹp & nét.
Đời cũ nên CPU 2 nhân, ram 1GB hơi yếu nhưng vẫn xem được phim HD khá tốt.
Nói chung là hài lòng.
adegia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tethien He he! Mình thấy bác trên Xda! Cứ rình ông thần developer cho Rom Cook cho Kindle Fire 8'9 LTE, mà coi bộ họ stop rồi!
@adegia Bác có biết bản cook jem cho máy LTE không , tại vào topic của Hashcode toàn cook jem thường , không có LTE, em tin tưởng nhất ông ý để cài rom , mấy topic khác đăng rom cook lte nhưng mà thấy feedback lỗi này lỗi nọ nên ngại chả cài 😔
Giờ muốn có mạng toàn phải về rom stock 8.4.3, mà giao diện rom stock với độ mượt không ngon lắm , buồn thiệt :(
cài appstore vn thì gần như đủ cả. game, ứng dụng.. ức mỗi cái k có mấy thứ linh tinh của google vớ fp
e đã dùng ipad 3, 4, mini 2 giờ thì dính với cái hdx 7 ^_^ vì no cầm k mỏi và k cần bao ốp gì cả, rơi thì cũng chả sao vì nó k quá đắt =_= về khoản âm thanh, xem phim thì khỏi bàn, loa to tổ bố ra, nghe ấm, k rè
túm lại là e chỉ khó chịu mỗi cái v đề về liên kết với thằng google làm game chơi k save lại bằng tài khoản google đc. reset máy là = reset game vd như boombeach ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019