Amazon ra mắt thiết bị truyền nội dung Fire TV Stick để cạnh tranh với Chromecast, giá chỉ 39$

Duy Luân
27/10/2014 22:3Phản hồi: 169
Amazon ra mắt thiết bị truyền nội dung Fire TV Stick để cạnh tranh với Chromecast, giá chỉ 39$

Sản phẩm này được Amazon ra mắt để cạnh tranh với Chromecast của Google. Cũng tương tự như đối thủ, Fire TV Stick có kích thước rất nhỏ gọn, người dùng sẽ gắn nó vào cổng HDMI của TV và cấp nguồn thông qua cổng USB. Máy hứa hẹn mang lại "cùng trải nghiệm" như chiếc set-top box Fire TV ra mắt hồi đầu năm với khả năng truyền video từ các dịch vụ trực tuyến như Watch ESPN, YouTube, Hulu Plus, Pandora, Prime Instant Video, bên cạnh đó bạn có thể cài thêm game cho máy (đang có khoảng 200 tựa game hiện diện). Công nghệ Fling cho phép chuyển nội dung từ điện thoại hoặc tablet Amazon Fire lên TV, ngoài ra người dùng cũng có thể đưa toàn bộ hình ảnh trên thiết bị Android ra màn hình lớn nhờ giao thức Miracast.

CEO Jeff Bezos cho biết thêm rằng "Fire TV Stick là chiếc stick mạnh nhất hiện nay". Nó có 8GB bộ nhớ trong, cao gấp bốn lần so với Chromecast, còn RAM là 1GB, gấp đôi đối thủ của mình. Vi xử lý hai nhân và khả năng bắt sóng Wi-Fi hai băng tần (2,4GHz + 5GHz) của Fire TV Stick cũng là những điểm mà Chromecast không có. Sản phẩm của Amazon cũng được cho là có sức mạnh xử lý gấp 6 lần so với Roku Streaming Stick.

Một điểm đáng chú ý của Fire TV Stick đó là bạn có thể điều khiển nó thông qua một chiếc remote riêng, trong khi với Chromecast thì bạn phải phụ thuộc hoàn toàn vào điện thoại để làm điều đó. Tất nhiên là nếu muốn thì bạn vẫn có thể cài thêm app vào smartphone Android của mình để tương tác với Fire TV Stick nếu muốn. Phiên bản cho iOS hiện đang được phát triển.

Sản phẩm sẽ được bán ra vào ngày 19/11 với giá 39$, đắt hơn chỉ 4$ so với Chromecast. Những người dùng có đăng kí gói cước Prime của Amazon thì có thể mua thiết bị với giá chỉ 19$ vào hai ngày sau đó.

Nguồn: Amazon
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Amazon đang sale trong 2 ngày giá chỉ $19 thôi.
Chromecast nhà mình lúc cắm vô sao nóng quá. Có ai bị giống mình không?

Powerful performance—4x the storage and 2x the memory of Chromecast, plus a dual-core processor and 1 GB of memory.

Ngon hơn Chromecast.

Free 30-day Prime trial—Unlimited access to thousands of popular movies and TV episodes including award-winning series from HBO and exclusive titles like Alpha House, plus new Prime Music.
Prime này có free shipping không?
nhohanoi
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhsang2606 Bác oder em ship về cho bác 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@plamduy em xài từ đời nào rồi :D
duongtran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@le hoang tuan có amazon prime có nghĩa là mua 110$ 1 năm (gồm cả thuế tại tiểu bang CA) dùng cho mua hàng ship nhanh trong vòng 2 ngay ko mất phí, và coi phim nghe nhạc tất tần tật trên amazon "nhưng chỉ ở Mỹ nhé"

cho nên Amazon Fire TV Stick khả năng dùng hạn chế nhiều hơn so với Google Chromecast khi bạn dùng tại Việt nam
hình ảnh từ đt tablet xuất lên TV có phải lúc nào cũng đc full HD với lại nhanh như nối cáp HDMI hk bà con.
http://www.amazon.com/
Ngay trang đầu nó sale.
lvq17cm
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng ship ^^ đang thích cái này!
Togari
TÍCH CỰC
9 năm
Mọi người cho hỏi TV stick này chạy trên bền tảng nào? Có thể cài ứng dụng bên thứ 3 vào đc ko? Giá ngon quá mà ko biết dùng sao 😔
Togari
TÍCH CỰC
9 năm
@khongcnten_2007 Nhà em đang có 1 con smart Tv của sony rồi, chỉ tiếc cái là nó chạy trên nền opera, ứng dụng ít quá mà ko có stream mấy trận bóng đá, thấy cái này có vẻ hứa hẹn mà mấy chức năng tv nhà em có hết r 😕
@Togari doi ben xda cai gôgle play cho em no nua la ok
Togari
TÍCH CỰC
9 năm
@trankhoi271 Vậy em mới hỏi nó chạy trên nền tảng nào, nếu là android thì sớm muộn cũng có
@Togari fire tv chay android, thi em nay cung chay android,fire tv co the rôt duoc nhung chua cai duoc G play,theo minh nghi thi con nay hon han chromcast
hoanganh0111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hê mình có prime. Ae nào cần order về báo mình order về cho nhé
@hoanganh0111 Nếu mình muốn đặt hàng thi mình phải trả bạn bao nhiêu?
Cám ơn ban.
ttcong92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanganh0111 Bac cho em email
hoanganh0111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ttcong92 chỉ đặt được 1 chiếc giá 19$ thôi, amz giới hạn cho tk prime. Nếu bạn muốn hỏi j thêm thì gửi mail vào: hoanganhhn85@gmail.com
@hoanganh0111 có mail ***@...edu thì apply student prime membership, fee 1 năm có $45 thôi
k biết cái prime free 30 ngày có mua đc vs giá 19$ k ta, mà sao để ship về VN dc
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
cái này không stream browser đc, ko coi đc film onine @@
Đang định mua Chrome Cast mà ra E này hay hơn,chờ có ở VN.
Ko hiểu mấy cái này lắm, nó có như android box, stick ko?
matxanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai nhập về inbox giá cho mình nha thanks
hoanganh0111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá này amazon chỉ có 2 ngày duy nhất, thấy thông báo sẽ kết thúc vào 6h am ngày 29/10 theo giờ Us tức 17h ngày 29/10 giờ VN
@haiinova chỉ mua đc 1 cái với giá 19$ mà, làm gì mua đc nhiều
@tommyteen mua 19$ có remote ko bác, hay phải mua thêm remote
@phatnguyeen Có kèm remote nhưng loại không có chức năng Voice. Có voice thì $30.
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@phatnguyeen Có remote
Bác nào biết ở đâu bán Chromecast(TP.HCM) chỉ em với 😔
nó dùng miracast dể chuyển từ phone ra TV, vậy dùng với Projecttor mà support HDMI được ko anh em
Cho xài free 1 tháng , hết tháng nó tự động lấy 99$ để gia hạn 1 năm , nguy hiểm với thằng này 😁
@Ekric_vo165 gần hết tháng hủy Prime đi
moneyisall91
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ekric_vo165 trong thẻ không có tiền, :D
hoanganh0111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sorry mình vừa thử add và checkout order thấy amazone báo 19/11 sẽ giao hàng. Có nghĩa là amazon cho đặt hàng bắt đầu từ hnay đến hết 17h 29/10 (giờ VN) với giá 19$ và sẽ giao hàng 19/11

mình ở HN nhưng freeship cho các bạn. Giá ko đổi 29$, amazon cho order trong 2 ngày với giá 19$ thôi.

Các bạn chuyển khoản đặt trước cho mình 20$ và cho địa chỉ, hàng về mình sẽ call cho từng bạn để giao hàng và nhận nốt 9$ nữa. thanks

Mình ở HN địa chỉ 14/185 Đặng Tiến Đông, q.Đống Đa. 0912.350.114. Giá như mình nói 29$ về đến các bạn. Bạn ở HN có thể qua nhà đặt trước 20$ cho mình, hàng về mìn ship cho bạn và thanh toán số còn lại
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanganh0111 oke, sẽ đến đặt gạch cho bác sớm nhất
haiinova
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanganh0111 Bác cho mình số tk mình chuyển cho.
@hoanganh0111 : amazon giới hạn 2 cái per account thôi đó bác - với sau hai ngày giá sẽ trở lại là $39 dù có prime hay không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019