Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AMD Việt Nam nói về APU Richland Elite 2013, sẽ bán ra trong tháng 6 năm nay

cuLong
15/6/2013 10:53Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

man duy
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bác . Dòng hd 7770 dc ko bác ? hay là dòng series HD 7XXX ?
rasputin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@man duy Đầu tiên bạn cứ mua máy mà không có card rời, nếu không đáp ứng nhu cầu thì mua thêm gắn vào để chạy crossfire cũng chưa muộn đâu. Có khi lúc đó còn nhiều lựa chọn tốt hơn.
Nếu xác định nhu cầu đồ họa cao ngay từ đầu thì không nên mua 6800K.
Em đang chuẩn bị phải chia tay với em laptop đã gần 3 năm tuổi. Muốn lắp 1 bộ máy bàn chủ yếu dùng để chỉnh sửa ảnh (ảnh tự chụp, dung lượng tầm <10Mb
Bác @vipcasper cho em hỏi, con AMD Athlon 760k mới chạy với main nào thì ok. Nhiều ý kiến cho rằng main chip A55 chạy không ổn định, trong khi A75 thì lại tương đối mắc. Thêm cái là RAM giờ cũng hơi mắc, trước giờ em chỉ xài df, nhưng sau 1 time thấy có vẻ hơi phí 😁. Có nên lưu ý khi sắm main không, vì mặc định thấy main chip A55 đã ghi có thể OC RAM 3 lên bus 2133 rồi
vipcasper
TÍCH CỰC
10 năm
@TheVKA A55 -> Budget, linh kiện cấu thành có giá thành thấp, tỷ lệ ổn định ở mức trung bình.
A75 -> Mainstream, linh kiện tốt, độ ổn định cao.
A85x -> High End, linh kiện cao cấp, độ ổn định tốt nhất.

A75 là hợp lý nhất. Mua mian FM2+ mà chip A75 tiện đường nâng cấp tương lai
@vipcasper Có vẻ main của AMD cao hơn chút so với main for intel. Vậy là hãng nào cũng thế, đắt giá ở khúc con chip, rồi sau đó linh kiện đi theo cũng thường sẽ tốt hơn hả bác? Vì nếu nhìn thông số thì em không thấy sự khác biệt nào ngoài con chip. Nhưng giá thì vênh phải 600k
vipcasper
TÍCH CỰC
10 năm
@TheVKA Con chip thì chẳng bao nhiêu trên main đó. Đắt là vì linh kiện nhỏ nhỏ trên main cao cấp hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019