Android 4.0.3 mất điều hướng google maps

ss88ss
21/9/2012 6:19Phản hồi: 14
Dear các bác!

Em muốn hỏi 1 chút.
Em đang dùng HKPhone Revo s android 4.0.3 bản room gốc.
Khi sử dụng google maps em rất thích tính năng điều hướng hiển thị hướng, điểm hiện tại và cập nhật liên tục vị trí trên đường mình đi giúp em nhiều vì em hay phải đi xa.
Không hiểu sao thời gian gần đây mặc dù có bật điều hướng thì lúc nào vị trí hiện tại thể hiện cũng chỉ là 1 chấm xanh ko còn hình mũi tên chỉ hướng như trước kia, vị trí của mình cập nhật cũng rất chậm.

Mong các cao thủ giúp em lấy lại được khả năng điều hướng trên google maps trước kia.
Em xin cảm ơn.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thrallvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách đây 1 tháng mình cũng bị như bạn, nhưng sau khi cập nhật google map bản mới nhất, thì của mình lại bình thường, quay hướng nào, mũi tên chĩa hướng đó.
Em đã thử cập nhật bản mới nhất không được. Có người khuyên em phải gỡ bỏ hết các bản cập nhật đi. Em đã làm thử nhưng cũng không được luôn.
up de cac bac giup em
Trước đó bạn đã làm gì, có xóa hay cài thêm phần mềm nào ko?
Bạn để ý khi mở google map lên, trên góc trên tay phải có 1 hình tròn nhỏ, nhấp vào đó cho đến khi map có thể tự điều hướng được là ok

HTC, One belief, One passion!
HTC, Một niềm tin, Một đam mê!
Em thử nhiều lần lắm rồi. Nhấn nhưng nó chỉ ra cái hình tròn chỉ vị trí không có cái mũi tên điều hướng. Hic
Bạn vào setting chọn mục location kiểm tra xem đã stick đủ chưa? Nesu chưa stick vào cả 4 ô trong đó xem tình trạng thế nào?
Nếu vẫn không được bạn vào setting gỡ cài đặt google map đi. Sau đó mở google play cài lại map bản mới. Lưu ý phải gỡ sạch trước khi cài lại bạn nhe

HTC, One belief, One passion!
HTC, Một niềm tin, Một đam mê!
gỡ sạch bằng cách nào vậy anh?
Em vừa xóa đi. Giờ vào tải lại báo "Cập nhật không tương thích".
Có ai giúp em với
albatron
ĐẠI BÀNG
11 năm
tớ cũng đang bị hiện tượng không có điều hướng trên S22, làm sao bây giờ?
albatron
ĐẠI BÀNG
11 năm
tớ làm đc rùi, update bản maps mới là được
Mình up rom lên bản 4.1.2 và cũng bị thế@@
Mẹ kiếp. Tự dưng lại được. Đếch hiểu vì sao
Mình cũng bị y chang vậy. Làm mấy cách các bạn hướng dẫn ở trên rồi mà không được. Có bạn nào giúp mình được không? Thanks các bạn nhiều!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019