Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Android 4.1.2 cho samsung galaxy s advance I9070 ( Việt Nam)

hailam1991
7/1/2013 6:21Phản hồi: 819
819 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ban hailam oi giup minh voi. minh cung lam theo cac huong dan cua ban cho may cua minh. May cua minh la ban ZSLK3. Minh cung download frimwave ve va lam dung nhu ban chi. Nhung lam xong may van o phien ban 2.3.6 la sao vay ban?
@zztranphatzz bạn nhớ pin trên 50% lại up nha.
uh minh biet pin tren 50% chu. Van khong duoc, po tay luon😔
Bác cho e lại cái kernel đi. Mà cài cái đấy ntn thế bác. Cái này có giảm cái sự ngốn Ram của máy ko bác 😔

Sent from my GT-I9070 using Tinhte.vn
các bạn xem lại nhé.
xem các huớng dẫn ở trước
Bản XXLQB là của nứơc nào vậy bạn hải lâm
@Vantu77 của châu âu bạn âh
CÚIVSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hailam1991 việt nam vẫn chưa có nhỉ. nản ghe.
chac toi tet qua
tình hình là anh em đọc cái này cho đỡ buồn nè
Sau khi chiếc siêu smartphone Galaxy S III chính thức ra mắt, rất nhiều người đã tỏ ra ngạc nhiên khi mà Samsung chỉ sử dụng màn hình Super AMOLED công nghệ Pentile thay vì Super AMOLED Plus cho sản phẩm này như mong đợi trước đó. Một số người đã cho rằng đây là một bước thụt lùi của Galaxy S III so với người tiền nhiệm Galaxy S II khi mà Galaxy S II đã được trang bị màn hình Super AMOLED Plus trước đó.

Mới đây, Samsung đã giải thích lý do tại sao hãng lại sử dụng màn hình Super AMOLED cho Galaxy S III: “Chúng tôi không sử dụng màn hình Super AMOLED Plus cho Galaxy S III không phải do nguồn cung bị thiếu hụt mà là do màn hình Super AMOLED Plus có tuổi thọ kém hơn so với màn hình Super AMOLED PenTile. Chính vì thế mà chất lượng hiển thị của Super AMOLED Plus cũng sẽ bị giảm đi theo thời gian. Trong ba màu cơ bản của màn hình Super AMOLED Plus thì màu xanh (Blue) thường có tuổi thọ kém hơn hai màu còn lại là đỏ (Red) và xanh lá cây (Green). Do vậy mà khoảng 2 năm sử dụng chất lượng màn hình Super AMOLED Plus sẽ bị kém đi thấy rõ.”

Samsung đã sử dụng công nghệ màn hình Super AMOLED Pentile cho Galaxy S III.

Samsung cũng cho hay việc bố trí mật độ điểm màu khác đi trên chuẩn màn hình Super AMOLED PenTile sẽ giúp tăng tuổi thọ cũng như chất lượng hiển thị của màn hình hơn.

Tham khảo: GsmArena
@hailam1991 Bác hailam fan samsung à ?

@hailam1991 Bác hailam fan samsung à ?

@Cường Sony \
ai tốt giá phải chăng thì mình dùng thôi bạn ah
E thì ko thích cho lắm nhưng mà ko có tiền nên phải xài. E định đổi sang su640 để trải nghiệm android 4.2.2 mà ko biết đc ko.bác tư vấn cho e với.

@hailam1991 E ở quận 7 bác

@Cường Sony èo quận 7 xa quá. tuj
thủ đức
@hailam1991 Xa thế. Có hay lên đây ko ?

@Cường Sony ko bạn ah
6. Ở bạn hailam cho mình hỏi sao mình thực hiện như hướng dẫn mà ko đc vậy ta, PC và odin đã nhận mà vẫn ko được, vẫn báo lỗi. Có fải vào development chọn chế độ USB debug nữa ko vậy bạn?
@phuongnavy2013 không bạn ah. vào chế độ download chưa vậy bạn?
@hailam1991 cho mình hỏi trước khi vào cài có fải vào chế độ recovery để wipe data/factory reset ko bạn?
@phuongnavy2013 ko cần nhé bạn. bạn xem đã cài driver cho laptop chưa
Mình vào chế độ downloads rùi, odin chạy một lúc rùi báo lỗi.máy mình
rôt rùi.
bạn hailam ơi, bạn xem giao diện odin của mình lúc mới kết nối và sau khi báo lỗi thế này nè: chỉ giúp mình cái coi.
@phuongnavy2013 cài driver sams
ung cho máy. khởi động lại laptop
rồi cắm điện thoại cho laptop nhận điện thoại.
xong rút cap
bật odin lên
....
tắt điện thoại vào chế dộdowswwnbload rồi cài thôi
vẫn báo lỗi bạn à. ko biết cái file PDA có lỗi j ko
@phuongnavy2013 cái của bạn 1
do máy chưa nhận driver
2 do cáp kết nối
3. pin bạn quá yếu. bạn thử sạc đầy rồi làm lạ nha.
4 máy bạn là i9070p không phải i9070
@hailam1991 máy mình đã cài driver ùi, cable cũng bt vì mình mới rot xong mà.mình cũng kiểm tra là máy i9070 nhưng fiên bản của mình là zslk3
@phuongnavy2013 ban thử bật odin lên trước.chon PDA
sau đó ấn giữ ba nút trên điên thoại rùi cắm cáp vào máy tính khi nào odin nhận điện thoại thì ấn ok va đợi máy dowload thui.
bạn có cái link up rôm từ file zip ko cho mình đi
có fải máy rot rùi thì ko làm theo cáh này dc đúng ko các bạn. mình làm mãi vẫn ko dc. có cần vào chế độ recovery để wipe data/factory reset ko bạn?
bản này dùng tiếng anh à :eek:
@trungkyanh Tiếng anh bác e khuyên bác nên root sau khi cài. Vì rất là tốn pin và ngốn ram 😁

@Cường Sony thế thì dùng 2.3.6 cho lành ,ko quen dùng tiếng anh lắm
@trungkyanh Mò từ từ cũng ra mà bác 😁

@trungkyanh Mò từ từ cũng ra mà bác 😁

@Cường Sony ko thích dùng tiếng anh
có ai có link 4.1 từ file zip ko cho mình với ta
tiephien2
TÍCH CỰC
11 năm
chẳng có gì các bạn ơi
Có vài vấn đề cần mọi người giúp.
+ No1: Máy mình đang ở Baseband : ZSLK3 (của HongKong), làm đủ mọi cách mà éo thể nào Root được cháu nó (có làm thử 1 cái thì ODIN nó báo là Pass rồi, cơ mà cài cái Titanium Backup thì nó báo chưa root - ức chế VL). Trong lúc ức chế quá up nó lên JB 4.1.2. Thành công rồi. Éo chê đc điểm nào trừ 1 thứ như sau.
+ No2: Từ khi lên JB nó mất kụ nó IMEI, thế là nó không nhận SIM. Không làm cách nào đc lại downgrade nó xuống GB 2.3.6, và vẫn như cũ, éo root được, mà không root được thì không back up IMEI được. Cứ luẩn quẩn như thế mình đang ức muốn đập đt ra đây. Có ai chỉ 1 cách tỉ mỉ giúp mình cái.

Câu hỏi cuối là trong trường hợp minh root thành công, back up thành công IMEI thì khi up lên JB 4.1 thì có restore lại cái IMEI được không???
Các Bro giúp mình cái, đang bực hết cửa mình lên đây.... haiz, hậu tạ chầu cafe...
@zeropoint bạn lên 4.1 root rồi back up imei bình thường mà
@hailam1991
Hok có. Mình lên 4.1 là bị mất IMEI, muốn restore IMEI thì phải back úp nó từ lúc còn đang ở 2.3 cơ. Mà ý mình là lúc ở 2.3 thì ko tài nào root được. Vì tuy ODIN nó báo là pass thành công, nhưng lúc cài titanium back up thì nó nói là máy mình vẫn chưa root.
Đang bó chiếu ở bước này
@zeropoint 2
lấy imei 2.3 up cho 4.1 vô tư
@hailam1991 Tui thử rồi, cơ mà éo đc. EFS restore nó báo done, thế mà vẫn không được...
@zeropoint thế về 2.3 thôi.
bạn về theo cách diễn đàn rồi up lên rom việt nam mới nhất xong root. đảm bảo ok
Bạn hailam hướng dẫn mình root bản XXLQ4 với ,cảm ơn bạn trước nha
@Vantu77 bạn xem các trang trước có hd cụ thể rồi
Hix, upgrade rồi lại downgrade mà ko thể nào được. Dùng cái EFS restore lại thì thấy nó báo ok, rồi nó tự động restart. Cơ mà vẫn thấy IMEI báo Null/Null và Baseband là unknown.

Bà mẹ nó, có người up cả trăm cái rom ko sao, đến mình up cái nào chết cái đó. Số đỏ như chó mực....

Chẳng lẽ lại từ bỏ JB 4.1 sao? hay là cứ chờ khi nào có up tự động qua Kies nhỉ...?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019