Android 5.0 Lollipop chính thức ra mắt: ngôn ngữ thiết kế mới, đa nhiệm tốt hơn, cải thiện pin...

Duy Luân
15/10/2014 16:50Phản hồi: 466
466 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

" Chyển sang sử dụng môi trường chạy Android Runtime (ART) mới thay cho bộ máy Dalvik cũ, hiệu năng hứa hẹn tăng tối đa 4 lần, giao diện mượt và đẹp hơn, ứng dụng chạy nền sẽ được nén lại nhằm tiết kiệm tài nguyên hệ thống"
Nó chuyển sang Android Runtime rồi. Kiểu này sẽ mượt ngang ngửa iphone. Các ứng dụng sẽ update và viết lại trên nền Android Runtime này. Iphone bây giờ hít khói thật rồi.
L** lúc nào chả ngon, google khéo đặt tên vãi. cho dalvik ngủ được rồi. art chắc chắc sẽ ngon hơn. bản quyền chéo với apple mà ko cải thiện được lag thì ngủ chứ còn gì nữa
Ra một e Tegra mới cùng với đó bỏ chợ một em Tegra khác là Nexus 7 2012 !!! Sầu
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
@caocaolatre1989 Đòng quan điểm với bác. Hàng nexus chưa xài thì thôi xài rồi toàn thấy chán. Bán giá rẻ tạo thương hiệu xong lúc bán ra con chip đã trở nên lởm. Xong giờ cơ thương hiệu rồi thì tiếp tục bán với giá mắc. Nói chung dân đen bon mình thì cứ vẫn là gà gà gà chúng nó nuôi mà thôi.
Thất vọng với con nexus 7 2012. Oải chè dòng nexus. Cho e xin chừa ạ

Gửi từ iPad Air của tôi sử dụng Tinhte.vn
qh3_91
TÍCH CỰC
10 năm
@MrBoC 😃 Chip 805 lạc hậu r hả bạn?hay đc bao nhiêu sản phẩm có ? đếm đầu các "flagship" nhé M8? Z3? Note 4? G3? b GG nhé và bạn có biết cân giá/ hiệu năng hay đơn giản là giá/ cấu hình không ? Các năm trước, nx4 là s4 Pro, cùng thời nó có gì nào? lạc hậu với em nào? hay thời của nx4 thì thiên hạ đã 600 ầm ầm rồi hả bạn,và nếu so sánh hiệu năng thì S4 pro đâu kém gì 600? không phải nói đến Nx5 nhé
Lần này chỉ có điều GG đã đẩy chip của Nx6 đi một bước xa hơn so với những lần trước - Chip còn rất mới....
Điểm đáng chú ý của NX là độ mượt của Android gốc, thời gian update và 1 số tính năng mới đang dần được đưa vào ( từ sạc ko dây, NFC của Nx4, bây h là khung thép, sạc nhanh, màn 2K)

😃 Và GG cũng chưa nói bỏ rơi NX7 2012 hay ko, và nếu có thì rom "cúc" vẫn sẽ rất nhiều, bạn có biết em Nexus đầu tiên của HTC chứ? vẫn lên được 4.4 đấy nhé
@MrBoC Nội cái độ lag khi ko có browser mặc định mà phải xài Chrome ko là muốn đập cái máy rồi hj hj
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
@qh3_91 Bác k hiểu ah, lúc mà nó ra mắt thông báo này nọ thì con chip đó là mạnh. Nhưng tới lúc bán ra đến tay người xài thì con chip ấy k còn top nữa bác à.
Mình đang nói nexus 2012 nè. Lúc ra mắt là chip tegra 3 mạnh nhất lúc đấy nhưng giá rẻ nhất lúc đó, xong tới lúc mình mua đc thì hỡi ơi con chip đã về làng trung cấp rồi bạn ah, bạn có nắm lịch sử chip k? Tegra 3 lúc ra thì 4 nhân mạnht hật nhưng chẳng phải sau này snapdragon s4 mới là đầu đàn k? Lúc đo mới nhận ra tegra 3 vừa nóng vừa hao pin bác à....
Còn nexus 4 e cũng đã từng xài. Lúc ra mắt là s4 pro mạnh nhất lúc ra mắt và giá bán rất rẻ so với s3 s4 nhưng đến lúc đc bán ra thì nó ra s600 s800 ầm ầm.
Bác k hiểu cách nó làm thương hiệu à, nó ra mắt sớm mạnh nhất, giá rẻ nhất nhưng bán ra trễ để rồi lại trở thành hàng trung cấp.
Còn nx9 này thì dĩ nhiên mình k bàn về cấu hình vì nó quá đỉnh rồi. Nhưng cái giá có còn đc rẻ như thời nx2012 k?
Tất cả đều có cái giá của nó bác à. Nếu bác vẫn k hiểu ý e, đã từng dùng rất nhiều dòng nexus thì e k tranh luận với bác nữa.. Tất cả đều là kinh nghiệm của e đúc kết ra mà thôi.

Gửi từ iPad Air của tôi sử dụng Tinhte.vn
vì L mà tâm hon dien dao
Ơ thế N7/2012 giờ thành con ghẻ rùi ah ... WTF ...
thachd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu nexus 7 2012 không được lên L thì có nghĩa là android chính thức bái bai các máy ram 1gb
@thachd Mình thấy con android one của gg ra cũng chạy L mà hình như Ram yếu hơn nx7 gen 1 mà
Chúc mừng các bác nexus nhé. Sony bọn mình chắc cũng không quá lâu 😁
hn247
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không bít máy đời cũ lên L có cải thiện đc nhiều ko chứ dùng kitkat 4.4.4 chuyển sang ART ko thấy khác biệt nhiều.
chữ L
kaka231990
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nexus 7 2012 không có hả mấy bác
thấy gg làm nhiều cái của xu hướng các hệ điều hành khác nhỉ ?
Trừ mấy máy Nexus ra thì còn lại đợi dài cổ hoặc hồi hộp xem máy mình có đc up ko! 😁
Lại đến Android kẹo mút Lolipop rồi :v Bác Google nghĩ ra nhiều cái hay nhỉ 😁
suzuya
ĐẠI BÀNG
10 năm
nguoi dung an roi lai hy vong dc cap nhat , trong khi nguoi dung tao thi coi do la dieu hien nhien 😁
@suzuya 1 sự thật phũ phàng. Đôi khi táo tung ra ios mới e còn chả muốn update luôn. Dùng Android thì chờ dài cổ cho mấy vụ này
@sadness.ver3.2.90 Thích cập nhật nhưng phải để người dùng tự do update, chứ ép buộc lên mà không thích cũng nản thật.
Kết nhất là cái thiết kế này, phẳng và nhìn thoáng con mắt.
Và thích cái Nexus 9. Còn giữa 5 và 6 thì vẫn kết vẻ ngoài của 5 hơn.
Ios ra cái núc luôn. Androi sao lâu quá. Chưa kể thêm độ chày cối của lg
@lethangk47 Uh công nhận ios dc up liên tục và rất là nhanh nhưng do sửa lỗi sửa lại lại lỗi chứ gì bạn?
ngophuc616
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngóng cap nhat g2
Không liên quan lắm nhưng mình thích loai kẹo này đây sẽ là một phiên bản ad thành công nhất mình linh cảm là vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019