ANDROID: Bạn hỏi - Mọi người cùng trả lời [ Chú ý gõ Tiếng Việt có dấu]

huuhiep175
8/11/2012 9:20Phản hồi: 17.219
ANDROID: Bạn hỏi - Mọi người cùng trả lời [ Chú ý gõ Tiếng Việt có dấu]

Mình lập topic này với mong muốn sẽ là nơi giao lưu và giúp đỡ lẫn nhau giữa các thành viên với nhau, giữa các thành viên với BQT (ở đây là ban quản trị box Android)

Các bạn có thể đặt các câu hỏi về android nói chung, các câu hỏi khó, các câu hỏi mà không biết nên hỏi ở đâu... (các câu hỏi mang tích chất riêng biệt cho một loại máy nhất định thì các bạn nên hỏi trong topic dành riêng cho loại máy đó sẽ có câu trả lời chi tiết hơn)

Xin mời các anh em có nhiều kinh nghiệm vào để giao lưu và giúp đỡ lẫn nhau.
Xin mời các MOD box android cùng vào giúp đỡ các thành viên nhé.

Khi nào có thời gian mình sẽ tập hợp một số những câu hỏi hay để làm một "ngân hàng câu hỏi về android"

Mong được sự ủng hộ nhiệt tình của mọi người !

17.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình la mình xài con atrix hd mua cua att.về xài mội thứ bình thường chỉ có việc lên trang 24h hay trang khác có video clip hay cả you tube thì click vào hiện ra khung chạy video nhưng ko xem được bảo không hổ trợ hay do mạng khi sử dụng 3g.nếu xem wifi thì bình thường.mạng thì vô nhanh hay dùng tube mate tải về rất nhanh.nếu nói mạng yếu thì không đúng vì lúc trước dùng atrix 4g thì xem bình thường bằng 3g minmax viettel.
vì máy máy mới với androi 4.04 nên không rành lắm.
vấn đề nửa là không chọn được chế độ 2g hay 3g mà chổ chọn thì hiện auto select network dạng chìm ko cho thay đổi.
mình không hiểu bị vấn đề gì nửa ai bít xin chỉ gíup.cám ơn rất nhiều các bác và mod nhé
link máy:
http://www.gsmarena.com/motorola_atrix_hd_mb886-4867.php
@kieunguyen123456 1. Gói 3g mà bạn dùng sẽ chỉ có max speed khi ở 500MB đầu tiên thôi, qua mức đó nó set ở speed rất thấp (ko nhớ chính xác bao nhiêu) nên bạn vào mạng rất chậm. Việc này chắc chắn do mạng 3g rồi. Vì wifi dùng okay thì ko phải.máy.
2. Con này mình ko dùng, but trước có dùng vài con của att thì chức năng chuyển 2g/3g bị họ bỏ đi rồi, chăc bên đó họ ko dùng mạng 2g. But bạn có thể dùng lệnh thử xem. Mở app phone nhấn câu lệnh *#2263# chọn gms or wcdma.

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem lúc đầu cũng không vô được luôn(lúc còn 500mb)
còn dowload về thì nhanh.dùng tubemate hay dowloader nhaccuatui thì nhanh lam khi het 500mb free dó.toc dộ khoag 2-4mb\s dowload 1.5gb khoang 1h30p thoi ha
@kieunguyen123456 Khi bạn tắt chế độ 3g thì máy tự động qua 2g,xuất hiện chữ E. Còn xem video thì bạn phải cài flash player. Hay xem bằng firefox, .Đặc biệt mimax bị giowis hạn băng thông xem lag lắm
@harrynghiem kha nang do chat luong mang luoi .. thuong 3g xem phim, clip se kha cham .. thu goi cuoc khac hoac doi sang mang mobi hay vina xem ..have fun
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
Mở bát đầu tiên:

-Tại sao gọi là Android?
@huuhiep175 sao máy sang sung ace của mình không vào được recovery nhỉ.chủ top xem hộ cái thumbinal.jpg
@phuongve Chịu bác 😆)
@huuhiep175 quan bác chỉ đưa ra (nếu e k muốn viết là bác copy không ghi nguồn) lịch sử phát triển của Android chứ có giải thích tại sao gọi là Android đâu bác êiii ???
@huuhiep175 Có 1 điều mà bạn quên rằng. Họ-những người sơ khai đó đã đến hàn, đến vs samsung để hợp tác, nhưng nhận lại bằng ánh mắt khinh bỉ.
Mấy ngày sau, google mua android, và sau đó, samsung phải ngậm đắng từ bỏ bada, và đến vs google...họ đã k biết đc rằng mình đã bỏ mất 1 món hời mà nó tự đến vs mình.
Các bạn chỉ dùm: máy mình Samsung galaxy S2 khi có cuộc gọi đến trả lời thì nghe tiếng của mình ở đầu bên kia là bị sao? Có bạn chỉ vào setting, chỉnh trong Call nhưng mình không biết cách chỉnh.
@phucbi56 bạn vào cài đặt bỏ chống nhiễu đi xem dc ko
@huuhiep175 Dear,

Đang máu mua con moto trên google store quá

Mà không biết cách order từ Google store về ntn

Ấn vào GG store thì nó toàn báo :😔:(

Google Store hiện chưa có ở đây.

https://store.google.com/
Change your region and language
store.google.com

Bác nào biết cách order hàng từ google store về hanoi chỉ t phát

Thanks !
@phucbi56 Những dòng máy có tính năng nghe gọi chất lượng vào khu vực sóng quá mạnh sẽ dội âm
mới rước nàng LG LS840 về!
còn nhiều bỡ ngỡ quá !a e nào xài con này thì lập topic zô thảo luận nha!
@y_em97z Thật ra mình cũng thích em LS840 này, những mình cũng chưa rõ về nó lắm b ác có rùi thì có gì anh em mình ngoài search trên google thì cùng nhau thảo luận bác nhé........ rất mong được sự ủng hộ của anh em.
@hoabanglang_1992 cho em tham gia với ạ
Tuankim
CAO CẤP
6 năm
@Anh 7 Hồi đó tới giờ là 5 năm rồi mà
version 2.3.5
@phucbi56 Bạn up rom lên ics hoặc Jb đi, không hối hận đâu.
Cách làm thì bạn tham khảo trong đây nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1016649/
kernel version 2.6.35.11
diamond184
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có con SS I9100G chọn hình nền độ phân giải bao nhiêu? Mình dùng thử 800x480 mà toàn bị vỡ hình, ko biết do máy hay ảnh, mình cài GO Launcher
@diamond184 con này cài đc tiếng việt k bạn?
@NhungByy Có tiếng việt

Sent from my GT-I9300
@diamond184 mình cũng bị giống bạn mà chưa làm gì được nè híc ai giúp với
có cách nào giả quyết không nhỉ.chọn được 2g 3g không nhỉ.đường truyền cao ma ko xem online được thì cũng phí quá hà.3g đạt 21mb\s
@choixongche.hn Bạn xem 2 app đầu tiên nhé.

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
@still_loving_you Huynh ơi cho đệ hỏi là dung thế nào vậy. Nó đóng băng kiểu j. Chỉ có chuyển sang thẻ sd nhưng nexus lm j có thẻ sd hả huynh. E muốn đóng băng những j mà mình k muốn nó chạy ngầm nưa ý a
@choixongche.hn Đóng băng thì phải root.
App2sd chỉ move ứng dụng sang thẻ nhớ và ngược lại.

P.S: cho em xin files .ogg, âm máy chụp ảnh của Lenovo K860.

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
Nhờ các bác chỉ giúp: làm sao tạo đc file update .zip để cài vào máy ở recovery. Các câu lênh.... do 0 biết phải search như thế nào bằng tiếng anh nên 0 tìm được.
@huuhiep175 E dùg lg lte2.nt với nội dug dài thì người nhận chỉ đoc đc 1 phần.giúp e với
angelorghost
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tâm bờm Nếu bạn muốn làm trên dt thì chỉ cần root máy rồi tạo file zip bằng titanmidium(không biết có viết sai ko? vì không nhớ rỏ). Còn trên máy tính thì chịu khó như bạn huuhiep175 nói.
@huuhiep175 Chào các bác. Hiện đã gom đc ít lua và muốn lên đời. E ngắm đc một số e sau nhờ các bác tư ván giúp
Sony zl2, g3 isai, d855, g2 bản vn. Mấy máy này giá chênh nhau k mấy. Các bác tư vấn giúp e xem nên mua máy nào
Giá e zl2 full box là 4.6t
G3 isai full box còn bh là 5.3t
D855 bảm 16g là 5t sạc cáp
Và e g2 cty là 4.6 hết bh full box
Về cấu hình và giá cả như vậy thì các bác yw vấn giúp e xem nên chọn e nào ạ.
Thank các bác quan tâm
@huuhiep175 chủ top giúp với máy mình glx gt s5660 bị treo logo nay không kết nối được với pc không vào được recovery thì làm thế nào
Tình hình là điện thoại mình không xem online được trên các trang mạng, trong khi đó flash player đã cài đầy đủ và không hề bị lỗi. Đã gỡ và cài lại nhiều lần nhưng trạng thái vẫn như cũ, mình cũng thử bên viet mobi TV cũng không xem được luôn, lúc truớc thì xem ok tất.
Mình rối lắm luôn nên ai biết thì làm ơn hướng dẫn cụ thể dùm nha!>"(
@Truongmy Bạn thử cài mobo player nhé, sau khi bấm vào video đó thì chọn chơi bằng mobo xem sao
@Truongmy Bạn cho mình xem ảnh chụp màn hình được không?
hoczz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Truongmy Bạn thử dùng ucweb đi xem sao
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Truongmy
Bạn phải nêu rõ thiết bị đang dùng là gì ae mới giúp dc bạn nhé 😆
phantkien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn tư vấn cho mình xem là nên mua Sky 810S hay Sky 820L với ?
@phantkien đập thêm tiền bắt 830 luôn vì 810 hay 820 nó hao pin lắm . 830 đỡ hơn
@phantkien sky 820L nha bạn. Sky 820 dùng ổn định hơn là sky 810. cái này mình dùng rồi nên biết ạ. Bạn k tin cứ search nhé
@phantkien K nen
shuchanglove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phantkien Mình đang dùng sky 910 nè. Bạn lấy ko mình để lại.... từ khi mua về chưa sữa.... bạn lấy ko mình nhườg lại
kukai
TÍCH CỰC
11 năm
Mìn S-off cho con Sen Xe bằng Juonuput kết quả là cái thẻ 32G giờ báo "thẻ nhớ trống". Trong quá trình mầy mò S-off mình dùng 3 cái thẻ, 2 cái kia dung lượng thấp thì sau khi Format vài lần lại hoạt động bình thường, còn cái thẻ chính thì mãi vẫn là "thẻ nhớ trống". Có bạn nào biết cách khắc phục không ạ?
@kukai Bạn thử cắm vào máy tính format xem, dùng cái phần mềm hp usb format nhé
mình lỡ tay thay thế file wpa_sufflicant.conf trong ROM máy SII-I9100G ở mục data/misc/Wifi (máy mình đã root nên dùng Root Explorer sẽ tìm thấy), file đó bản gốc khoảng hơn 600kb, bạn nào có làm ơn post lên cho mình với, h không vào được wifi nữa mà không làm sao khôi phục lại được! Please....
@JoNguyen Bạn qua box SII hỏi xin nhé, bạn cần nói rõ bạn đang dùng bản rom nào, bạn phải xin đúng người đang dùng bản rom giống của bạn.
@JoNguyen Up lai rom đi bạn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Bạn biết tại sao khi coppy game vô máy và nhạc vô thẻ(vd album mình có 10 bài thì chỉ hiện 2 bài,vô nhạc thì mới cho thấy hết,album thì không),game thì 10 thì hiện 5,còn 5 ko thấy...?
@daimavuong66 1/ chép nhạc vô thẻ: có thể bài hát đó nằm trong một album khác hoặc không thuộc album nao cả
2/ chep game vô máy: chưa rõ ý bạn là copy file apk ko thấy hay cài đặt rồi ko hiện lên
@huuhiep175 Ah...mình coppy vô máy rồi,file cài đặt ko hiện lên (mở trên PC thì vẫn thấy bạn ah,còn cài đặt xong thì vẫn thế,nhưng đối với game hiện thôi,VD: bạn copy game mario và pokemon thì vô chỉ thấy file cài của pokemon còn mario ko thấy mặc dù lên pc vẫn thấy)
@daimavuong66 Bạn thử làm thế này nhé:
- lên google play tải về : Astro
- tạo một thư mục mới trong máy
- cắm vào máy tính rồi chép những file apk này vào thư mục mới tạo
- trên máy mở astro lên xem thấy không
Mình đã cài rồi nhưng cũng ko đc luon, chắc hết thuốc chữa rồi😔 ờ mà cái lỗi gì không biết nhưng nó hiển thị cái hình hộp vuông màu xanh có dấu "?"í.
@Truongmy
Bạn đang nói về máy nào? Và bạn vào trang nào bị như vậy?
các bro cho hỏi làm sao để có thể thêm đc 14 toggle vào stattusbar cho stock room của samsung với. mình đang dùng glx Gio S5660 chạy stock room 2.3.6 DXKT8. mới cả mình dùng các phần mền chạy video như MX hay Mobo thì toàn bị hình và tiềng ko khớp với nhau. có cách nào khắc phục ko. tks m.n nhé
@ljghtjnger
- 14 toggles: bạn hoặc ai đó cần can thiệp vào framework của máy thì mới có thể có được bạn ah.

- Video Player: bạn thử thêm Dice Player xem sao. Ngoài ra bạn chú ý về định dạng file, nếu có thể convert trên máy tính về định dạng phổ thông sẽ dễ play trên các máy cấu hình thấp hơn.
@Zanr Zij bạn có biết can thiệp phần framwork ko? mình xem hướng dẫn một số trang ko hiểu đc họ nói
@ljghtjnger Có thể sau khi tìm hiểu thêm. Cơ mà bản thân mình ko muốn đi theo hướng đó lắm vì đã xa rời Code khoảng 6 năm rồi + hiện đang làm công việc khác 😃.
Mình xài s2 android 4.0.4, vào mấy trang phim như xixam, giaitri.com,... ời viet mobi TV nữa, giúp mình đi...😔
@Truongmy Bạn thử xem lại Rom xem. Bản thân Viet Mobi TV khi chạy lên nó luôn yêu cầu cài flash player.

Ngoài ra bạn chú ý thêm trong setting của trình duyệt có enable cái plug-in chưa? Và bạn nên thử nhiều trình duyệt vào.
Xukalala
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Truongmy mk cũng kiểu tương tự

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019