[Android] Instagram cập nhật mới: Thêm tính năng Fade và tông màu Color, iOS sắp có

TDNC
8/4/2015 2:3Phản hồi: 39
[Android] Instagram cập nhật mới: Thêm tính năng Fade và tông màu Color, iOS sắp có
Phần mềm chỉnh sửa ảnh Instagram trên Android vừa cập nhật lên phiên bản mới, bổ sung hai tính năng rất hữu ích đó là Fade (tạo lớp mờ cho ảnh) và Color (áp tông màu). Tính năng Fade tạo ra một lớp mờ giống như sương mù hoặc bụi, hay được áp dụng với các thể loại ảnh giả cổ, Retro hoặc Vintage. Còn Color dùng để đổi tông màu tổng thể của bức hình, bạn có thể cho ảnh ngả sang nhiều màu khác nhau dưới hai yếu tố Shadows và Highlights. Cả hai tính năng mới đều có thanh trượt để người dùng tăng giảm độ mạnh nhẹ của hiệu ứng.
Với hai tính năng mới này thì Instagram đang dần tiến gần hơn đến VSCO Cam, vốn cũng là một ứng dụng chỉnh sửa ảnh rất nổi tiếng và tuyệt vời. Dưới đây là một vài ảnh của Instagram mới:

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ga2gro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ứng dụng Android bắt đầu tốt dần đều rồi còn IOS bắt đầu tụt dần vì IOS quá cùi bắp
Kì Văn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@supi7 Mặt mũi tên tuổi thật còn chưa biết sao phán người ta như chính xác 100% vậy bạn, khiêm tốn đi bạn nhé
supi7
CAO CẤP
9 năm
@bongdu Khiêm tốn cái gì khi mà đi nói 1 cái hệ điều hành ios cùi bắp. Có khi jailbreak còn chả biết. Vậy mà dám đi nói vậy. Đến chịu thánh
Kì Văn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@supi7 Thôi bỏ qua cho bạn ý đi nhé, còn bạn cứ việc mân mê iOS của bạn đi nhé, chúc mãn nguyện
supi7
CAO CẤP
9 năm
@bongdu image.jpg

Dùng 8.1.2 jailbreak mãn nguyện hơn là android note4
Cái gì cơ! Android có trước á? @@! (Ko phải ứng dụng của Google)
Phen này! Các Fan IOS hết .... bla .... bla ......
p/s: Mình fan trung lập!
@maithang215 Android siêu phân mảnh nên Dev lười update, đặc biệt là Game. Ios thì nó up phát là lên luôn.
Nhưng ios giờ cũng 1 mớ thiết bị, os bắt đầu nặng nề, còn android lại nhẹ đi, từ 5.x đã ít phân mảnh, độ mượt mà phải nói là chuẩn ko cần chỉnh.
Tương lại thì ios với android có lẽ sẽ bảo cmn hoà thôi.
Chỉ tội cho BB, chạy app android mãi chưa khá lên đc. hi vọng nó sẽ ít lag và lỗi hơn
Liệu đây có phẩi lần đầu tiên trong lịch sử ứng dụng cho android được update trước ios ??? :rolleyes:
Xá Xị
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trongvongbankinh Chat head của fb trên android có trước đó.
@trongvongbankinh Thường xem bóng đá stream trực tiếp sẽ biết. Các ứng dụng sopcast, torrent, talktv... toàn chỉ có cho android.
@giangnam22 đúng rồi , ios thường mấy cái ứng dụng education , music,game là có trước android thôi. Đặc biệt là các ứng dụng education nhiều khi android ko có/ hoặc ko bao giờ có luôn, có thể do android cài app lậu quá dễ dàng nên chúng nó xoắn 😕
@giangnam22 Mấy app đó trên ios rớt ngay từ vòng gửi xe, có được cho lên store đâu mà hy vọng update :oops::oops:
@ly_tam_hoan Bậy quá 😃 có ứng dụng lậu fake của Instagram nào trên android mà qua mặt được chính chủ chứ
Android đã có, ios sắp có
Còn blackberry, windows phone không có
May e vừa bán con bb, sang android, hơi lác nhưng toàn phần mềm chính chủ của các ông lớn
@quocanh_ltk ít tiền thì chơi máy Hàn hoặc Nhật, cấu hình mạnh, ko sợ lắc giật j` cả.
Instagram chơi nổi nhỉ...nhưng đây là sẽ là bước đầu báo iOS hết được ưu tiên rùi
Android có trước cả ios, quá vui.
lâu lâu Android được cập nhật trước làm các fan cứ tưởng bở là ngon nhất! haha... :p

PS: có ngon nhất hay không thì tùy người dùng thui. đừng có vì cái gì mà biến mình thành fan cuồng nha. mình chỉ thích cài nào phục vụ được mình thui! 😁
Ngoại trừ Adobe Photoshop ra, hay số ít là lần này, Android vẫn còn phải chạy dài, các bạn Anfan phán sớm quá
damnthing13
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có thể là vì trên iOS còn có thêm chức năng add post notification nữa, nên chẳng có gì lạ khi Android được update trước iOS 😁

http://www.iphonehacks.com/2015/04/instagram-updated-post-notifications.html
@damnthing13 Cùng có chứ có thêm gì bạn 😃
App Android có cả nùi app update trước iOs rồi có gì lạ đâu, giờ App iOs với Android ngon như nhau thôi. Xài Android tự do phóng khoáng làm những điều mình thích, cảm giác kiểm soát máy cao trong khi mình xài iOs thấy tù túng, thiếu thốn, cho gì xài nấy ko dám xin thêm, cảm giác ko làm chủ dc nó.
zodiac404
ĐẠI BÀNG
9 năm
@music_editor_9x m chả phải fan ios,đang xài android (one m8) nhưng cực dị ứng với mấy cmt kiểu này,nhai đi nhai lại cái cụm android tự do ios tù túng k thấy nhàm à?cá nhân thấy chả khác j nhau,android có j ios có đấy mà ios có j android cũng có,có cái máy nhỏ tí cầm ở tay mà cũng tự do vs tù túng vs k kiểm soát đc là sao?
@zodiac404 Bạn xài thử sẽ hiểu thôi, mình cũng dùng Note 2 và ip5 đây. Nói cái bất tiện thì nhiều lắm và bạn phải xài hàng ngày và trong nhiều tình huống mới biết dc 😃 còn chỉ nghe gọi, nt chơi game, xem phim v.v.. thì như nhau.
Chờ đợi 6tag update :rolleyes:
mramato
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả mấy khi dùng cái Fade này, thích nước ảnh trong, sáng và rực rỡ hơn
P/s: VSCOCAM đã có mạc định cái này lâu rất lâu r mà!
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Sáng nay cũng vừa cập nhật. Hoá ra lần này Android lại có trước IOS.
Tôi dùng cả 2 nên IOS hay android có trước cũng chẳng sao cả.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
BlackMetal
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy Thánh này tếu. Có tiền thì mua 2 con về một lúc xài và so sánh nhá. Xem giữ còn nào và xài con nào. Search bài phỏng vấn người xài đt lâu năm như bác chủ trang mà xem ý kiến bác ý ra sao
hư cấu -_- quá hư cấu...android mà lại đc cập trước iOS à 😆 apple đại đế 😃)
update rồi nhg mà đâu có được đâu, @@
erio0502
ĐẠI BÀNG
9 năm
update rồi mà ko thấy gì nhở

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119