Android: Tự động đổi hình nền, hình nền đẹp...

cuhiep
10/8/2014 4:46Phản hồi: 88
Android: Tự động đổi hình nền, hình nền đẹp...
Tự động đổi hình nền sẽ là ứng dụng mà mình cài mỗi khi sử dụng một chiếc điện thoại Android. Nó giúp cho màn hình Android của mình nhìn vui vẻ hơn, sống động hơn, bớt nhàm chán hơn. Và nhất là với những hình ảnh độ phân giải cao và chất lượng cao trên các máy độ phân giải cao nữa thì các bạn có trải nghiệm càng tuyệt vời hơn nhiều.

Mình dùng Auto Wallpaper Changer trên LG G3 độ phân giải 2K với các hình nền độ phân giải 2K từ Vladstudio.com. Cảm giác thật là tuyệt vời. Phần mềm này cho mình chỉnh đổi hình nền mỗi phút và đó là phần mềm miễn phí. Mình chỉ tốn tiền mua hình nền đẹp từ VladStudio thôi. Nếu anh em có hình nền đẹp rồi thì anh em chỉ cần tải ứng dụng này về cài là xong.
Mình kèm ít hình độ phân giải thấp từ VladStudio ở đây. Anh em có thể lên tải hình độ phân giải cao nhất là FullHD.

Một số anh em có ý kiến là nó sẽ làm hao pin, hao ram... thế pin và ram để làm gì? Chúng ta phải bắt nó phục vụ chúng ta chứ. Chúc anh em vui vẻ. Trong video trên mình cho tốc độ nhanh hơn 10 lần để thấy sự thay đổi của hình nền.

Ứng dụng: Auto Wallpaper Changer. Free, Anh em có thể tìm theo từ khoá trên cũng ra rất nhiều phần mềm tương tự.
Hình nền:
VladStudio 2560x1600
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uống pin thay nước.
@mai_anh_bảo đã test rồi nhé không ngốn ram và pin như mọi ngườitươngr
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thank
Pin Pin Pin , vấn đề của những chiếc hình có đuôi .gif
@Tuấn. 11/2023 mà lại thấy bài này ở trang chủ. Cao thủ uyên thâm nào đào mộ lại xin nhận của ta 1 lạy ạ !
@zer0_7 Thằng mod nào đào mộ 😆
Ngốn ram thì đuợc nhưng ngốn pin thì phải xem xét đã -_-
Mek1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình có 1 thắc mắc đáng cười là android có ưu điểm hơn ios là tuỳ biến cao n cứ lôi cái ưu điểm này ra lúc nào là ng dùng kêu tốn pin lúc đấy :v
@Mek1990 Tùy biến cao => Tùy biến nhiều, sử dụng nhiều, làm đủ thứ => Mau hết pin, kêu tốn pin
Tùy biến thấp => Chả bit dùng gì nhiều, ít thèm chỉnh sửa, ... => Pin lâu hết, kêu gì nữa 😁
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@vythanh Cũng chỉ trụ đc 1 ngày thui bạn ơi, mình thấy con bb 30 mới đúng trâu
@vythanh đến iphone 5s pin cũng chỉ đến 1560 thôi bác nhé
@mandyhades còn thiếu cái giá để mua nữa bạn ơi =))
Hình nền không tốn PIN chỉ hình nền động thì nó hao RAM 1 chút ,không phải suy nghĩ máy đẹp thì phải có hình nền đẹp !

@trantrungtu Bạn có thể share mình link tấm hình background bạn đính kèm hay không? Cám ơn bạn nhiều 😃
@Johnny Trinh HÌNH NÀY BÁC TÌM TRÊN GOOGLE CỦA CON OPPO MÀN HÌNH 2K ẤY ĐÂY LÀ HÌNH CỦA MÁY ĐÓ !
@trantrungtu App trên cùng bên trái là app gì theea bác
@hungthieuk Internet Speed Metter bác vào appvn.com để tải bản Full nhé !
😁 Trước dùng zedge cũng 12h thay đổi 1 hình nền nhưng sau cũng bỏ
pin đằng nào cũng dùng nên chả lo, ko tốn quá nhiều nhugnw àm chạy ngầm thì ko đỡ đc :oops: hao mấy chục mb chứ chả ít
Cứ dùng thoải mái đi. Không phải suy nghĩ về ram hay pin.
lockhomes
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này Samsung đã tích hợp sẵn rồi. Khỏi phải cài.

Cũng chẳng tốn pin mấy
@lockhomes tích chỗ nào bác, chỉ cái coi. đang dùng note2 chả biết nó ở đâu.
lockhomes
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamborghini_08 Cái PhotoWall đó pác
@lockhomes bac cho cái hình chụp màn hình đi. nói thế mình vẫn k tìm ra.
Nói chung tốn điện 😁
Ờ, mấy cái điện thoại Nokia dòng B5 cũng có chức năng này mà
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thử thôi !
michelin113
ĐẠI BÀNG
10 năm
Klq nhưng bác Hiệp viết sai chính tả nhiều quá 😃
nz4976
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao mình chọn hình nó toàn bắt trả phí gần 15$
Đang hài lòng với hình nền này, chưa có ý định đổi :3
Bác @cuhiep đang ở clan nào thế, cho em xem nhà với nào.hihi
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Nói dễ hiễu là khi ta đứng yên thì uống ít nước còn khi ta chạy thì tất nhiên phải uống cả bình nước !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019