Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Android và iOS] Facebook ra mắt ứng dụng Stickered để gắn các sticker vui vẻ lên ảnh

Duy Luân
19/12/2014 22:15Phản hồi: 45
[Android và iOS] Facebook ra mắt ứng dụng Stickered để gắn các sticker vui vẻ lên ảnh
Stickered là một ứng dụng vui vẻ do Facebook phát hành. Tính năng của nó đơn giản chỉ là gắn thêm các sticker - vốn đã xuất hiện từ lâu trong khung chat Messenger - lên một tấm ảnh sẵn có trước khi gửi cho bạn bè. Có thể bạn muốn gắn vào để trêu chọc bạn bè, để tấm ảnh của mình trở nên sinh động hơn hoặc chỉ muốn thêm tí "gia vị" cho đoạn chat của các bạn. Stickered sẽ có thể tải về trên Google Play Store với các máy Android ngay trong hôm nay (nhưng chưa xuất hiện ở thời điểm viết bài), còn người dùng iOS thì phải đợi một chút trước khi app được phân phối lên App Store.

Cũng trong dịp này ứng dụng chat Facebook Messenger được cập nhật thêm khung ảnh mang không khí giáng sinh, quả cầu Chat Heads thì được biến đổi như một khối tuyết, cùng với đó là một bộ sticker mới dành riêng cho mùa lễ hội cuối năm. Bản nâng cấp này sẽ sớm phân phối đến người dùng trong ít hôm nữa.

Nguồn: Facebook
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duongbaho86
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao cái Facebook Messenger của mình nó gửi tin nhắn lúc dược lúc ko mặc dù đã đổi DNS 8.8.4.4 vậy mọi người! Có ứng dụng trên cydia nào fix cái này ko?
@duongbaho86 Cái này 3G bị lâu rồi, mình dùng Viettel, Vina đều bị, thỉnh thoảng quay quay rất bực. Do nhà mạng chặn cũng nên ==''
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
@duongbaho86 Cái FB Messenger của Android dùng trên 3G rất ức chế. Chập chờn. Không biết bên IOS có bị không.
@duongbaho86 Nếu đã có cydia rồi thì xóa xừ cái Messenger đi -_- tải teak Fbnoneedmessenger hoặc UnderFace ấy, có pop-up bong bóng chát như phiên bản Fb 6.x luôn
overfuck
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duongbaho86 xoá luôn FB Mes, vào cydia cài FbNoneedmessenger nt trong app FB luôn, sửa cả lỗi không kết nối được
Anh em chờ nhé, khi nào có link download mình sẽ bỏ vào ngay

Mình chỉ bị khi dùng 3G, nhà mạng chặn hay gì đó, mọi máy di động đều bị,
vantho9x
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân Có rồi mà!
@Duy Luân mình ngược lại, wifi VNPT thì bị còn 3G viettel thì k 😆
longthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Fb dạo này ra các ứng dụng linh tinh, không thiết thực
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
@longthong Thích thì down, ko thích thì đừng down đâu ảnh hưởng tới ai, ngta có tiền ngta có quyền
Xá Xị
ĐẠI BÀNG
9 năm
Điên thoại thì gửi tn fb khi qua trình duyệt chạy vèo vèo Còn app mesenger thì gửi rất chậm hoặc ko đc
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lại là 1 ứng dụng vui vẻ của anh Mark, ko khéo mình phải gom tất cả các app của anh Mảk thành 1 thư mục mất thôi hoặc là del hết. Lên Fb bằng cái Opera mini thôi :p
câp nhập về sau cang chậm hay sao ak hay do nhà mạng chặn , mà nếu không cập nhập có vẻ bị chậm hơn
có hệ điều hanh đứng nhìn thèm thuồng 😆
Wp đâu
Sev Huynh
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thì ngược lại, khi nào nó "đang kết nối" vàng khè là cứ chuyển wa 3g, mình xài viettel là xanh lè "đã kết nối" ngay và tin nhắn đi vù vù;)
Dọc kỹ trước khi xài....

Gửi từ ngoài rìa Hồ Chí Minh..!
chưa thấy gì
cái này dành cho các em sinh viên đây
vantho9x
TÍCH CỰC
9 năm
Tải lên driver cho anh em chưa thấy trên Chplay :v
https://docs.google.com/file/d/0B3RW7yEQJKHdX0lOc2JjQXcyWTA/edit?usp=docslist_api
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
DỰ là các bác review hàng bên liên xô chống mĩ rất thích cái này, trc giờ toàn xoá mặt bằng tẩy, nhìn xấu kinh😁
Chỉ có một ước mơ nhỏ nhoi...cái thanh "loading" vàng khè sớm biến mất 😔
Nhìu khi người iu chat..mình tl mà nó cứ mờ căm..thế là chat chậm..thế là bị giận.. :(
Nổi điên >.<!!!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
xedieu
CAO CẤP
9 năm
Facebook Mess bị vậy là do mấy anh nhà mạng VN thôi. Nó cũng chả theo nguyên tắc nào. Em dùng Mobi nếu chat 3G thì cực ok, chuyển qua wifi cáp quang VNPT là... quay quay! 😔
FB Messenger ko kết nối dc thì các bác chịu khó cài thêm ứng dụng hỗ trợ VPN là vào phe phé
dùng wp vui mà cũng cực 😔
BB thì ngóng thôi
Những app hay và hữu ích đều có trên Android và iOS. Không thể phủ nhận điều đó.
Còn WP: Xin lỗi, không có cửa đâu. Mãi mãi không bao giờ có🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019