Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AndroidPC v2.0 công cụ kết nối Android với PC (gửi nhận tin, cuộc gọi)

thailycuong
21/12/2010 14:7Phản hồi: 83
AndroidPC v2.0 công cụ kết nối Android với PC (gửi nhận tin, cuộc gọi)
Giới thiệu AndroidPC
Nếu bạn từng thấy việc vừa trả lời tin nhắn, điện thoại khi đang làm việc rất tốn thời gian hoặc send file giữa điện thoại và PC là phức tạp, AndroidPC sẽ cung cấp một gói công cụ miễn phí gồm các chức năng sau:

*USB+Wifi
*Nhận(popup) và trả lời tin nhắn từ PC
*Nhận(popup) và gọi điện thoại từ PC
*Send file đến Android và ngược lại.
*Gửi text, link đến Android chỉ với 1click.
*Quản lý danh bạ và tin nhắn
*Xem thông tin điện thoại (public ip, local ip, battery status...)
*Danh sách các cuộc gọi nhở
*Instant Search
*Gửi tin nhắn đến nhiều người, hỗ trợ tin nhắn dài, emoticons...

**Chú ý: Chạy trên mọi hệ điều hành(Win,MAC,Linux) tested, các chức năng mới sẽ tự động cập nhật sau mỗi lần restart

Một số Screenshot của AndroidPC v2.0

Download
http://viandroid.net/download/
Hướng dẫn sử dụng
http://viandroid.net/instructions/

Cám ơn các bạn đã ủng hộ!
ViAndroid
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này miễn phí hả bạn?
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
miễn phí bản lite bạn😃
rất hữu ích, thanks bạn 😁
bodomchild
ĐẠI BÀNG
13 năm
vote cho bạn mình đã dùng và thấy rất hay :eek:
Sao mình cài vào mà không kết nối được. Đã chọn kết nối tự động lẫn thủ công đều không được. Mà có phải địa chỉ IP của điện thoại (như hình trên là: 192.168.0.101) sẽ hiện lên khi mở chương trình không?
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trên Android, bạn phải bấm AndroidPC icon để có dòng chữ "Waiting for Connection". Nếu Connect được nó sẽ báo "Connected", bạn cũng nên thử restart AndroidPC trên PC lại. Chú ý: Firewall sẽ block port của chương trình nếu mạng có firewall
Mình đã thử đi thử lại nhiều lần nhưng vẫn không được.
Cho mình hỏi cài App vào Android rồi còn File cài đặt vào PC ở đâu sao mình k tìm ra nhỉ 😔 .exe ấy
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ứng dụng này chạy bằng Java Web Start, nên bạn chỉ cần file .JNLP là khởi động được rồi. Việc này sẽ đảm bảo phiên bản chạy trên máy bạn tự động nâng cấp lên phiên bản mới nhất.
xuanthi1
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái file .JNL này thì download ở đâu. Hướng dẫn chi tiết đi bạn
e dùng mac nhưng toàn unable to start? 😔
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn vào Terminal gõ javaws -viewer để mở cửa sổ quản lý các chương trình web start rồi tìm AndroidPC cũ để xóa rồi chạy lại. Bạn nhớ allow nó chạy nếu không lần sau sẽ ko start được 😃
có soft nào cho phép điều khiển PC = đt ko nhỉ 😔 , mình tìm mãi mà ko thấy :-s
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Teamviewer do ban 😃

---------- Post added at 10:30 AM ---------- Previous post was at 10:28 AM ----------

bạn add allforone1511 yahoo để tụi mình hướng dẫn thêm 😃
có cần điều kiện gì kô bạn.... như là wifi, 3g để kết nối.
Trong trường hợp 2 thiết bị ở cách xa nhau thì có sừ dụng đc kô, ví dụ lên Cty mà để wên dt ở nhá ý?
Theo mình nghĩ thì ở đây chỉ dùng đc wifi thôi, PC và đt phải cùng 1 mạng wifi để nhận cuộc gọi, tn. Lên cty mà đt để nhà thì chịu thua, trừ khi dùng Teamviewer cho Android, nhưng mà đó thì lại thuộc 1 lãnh vực khác rồi!

P.S: giờ mới biết cái soft mình thích lại do người Việt phát triển 😁
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bạn,
Bọn mình đã test kết nối qua internet và nó vẫn kết nối được. AndroidPC trên Android có thể lấy public IP rồi. Nhưng làm cho cái router forward port qua Android thì khá phức tạp đối với người dùng bình thường. Hiện tại thì có thể nối qua Wifi và mạng Ad-hoc, vài tuần nữa sẽ có USB. nếu bạn muốn thử nối qua Internet thì có thể forward port và local ip của router wa android
Vậy thì mình cũng vẫn phải biết cái internet IP của PC ( cái mà mình kết nối với Android rồi vứt ở nhà ) thì lên cty dùng máy khác mới có thể nhận cuộc gọi và sms nhỉ?
Mình chưa có điều kiện dùng thử nên chỉ dựa theo lý thuyết + hiểu biết của mình mà nói thôi 😁 đợi khi nào có Android thì thử xong sẽ cho cảm nhận luôn :D
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ah, mình hiểu nhầm ý bạn rồi :p Mình tưởng là Android để quên ở nhà, mang laptop lên cơ quan và vẫn nhận được tin nhắn và cuộc gọi khi ở cơ quan. Bạn chỉ cần gửi tin nhắn cho Android, nó sẽ gửi bạn 1 cái public ip và local ip rồi bạn cho vào AndroidPC trên laptop. Nếu nhiều bạn cần chức năng này thì bọn mình sẽ có một cái hướng dẫn chi tiết thêm
Bạn cho file cài đặt trên điện thoại đi, chứ lên chợ tìm không có
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử scan QR code nhé:

Nếu vẫn không tìm thấy thì có thể là do phần mềm yêu cầu một thành phần mà máy bạn không có. Bạn vui lòng cung cấp thông tin về máy bạn đang dùng để bọn mình giúp đỡ thêm
Scan QR như thế nào hả bạn?
Máy mình là DesireHD - không thấy hàng trên chợ
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử tìm một lần nữa với tên AndroidPC xem sao. Nếu không được thì download tại: http://www.andapponline.com/public/product/rO0IQYrS548C

Nếu bạn download về từ đây thì sẽ không update tự động các chức năng sắp tới được.
Unicorn9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
chủ top nên vứt thêm link down bộ cài Java cho anh em... thế thôi😁 em xài Droid Explorer rồi nên ko dùng hàng của chủ top ^^
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bạn đã chia sẽ,
Bọn mình có post link download Java Runtime Environment (JRE) trên trang web http://viandroid.net
Chức năng chính của AndroidPC là thông báo những hoạt động trên Android (tin nhắn, cuộc gọi đến...)và trả lời ngay khi bạn đang làm việc trên máy tính. Ngoài ra bạn cũng có thể send link, file đến Android và ngược lại, một số chức năng nhỏ này để bạn có thêm tiện ích 😃
ba gờ
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một app cực kỳ hữu ích nhưng mình click vào nút "cần nâng cấp thêm" vì đang cần dùng ĐT làm modem.
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ah, mình hiểu ý bạn rồi, có đó là Tethering trên Android Market mình có thấy PdaNet Free Edition đó, tham khảo tại đây thêm nhé:
http://www.androidcentral.com/android-internet-tether
ba gờ
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn, mình sẽ thử PdaNET xem sao.

AndroidPC của các bạn hiện chưa kết nối với PC bằng cable USB được phải không? Chỉ có thể dùng WiFi?
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hiện tại là như vậy đó bạn, bọn mình trước mắt cung cấp bản wifi để xem người dùng phản hồi ra sao, khoảng tết là sẽ có bản USB 😃
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bạn đang dùng Android 2.2 thì cắm cáp USB vào thì nó có lựa chọn USB tethering đó. Mình đã thử trên Desire 2.2 chạy tốt 😃
Lâu rồi mới thấy một app của developer Việt Nam công phu như vậy. Dù mình chưa có nhu cầu sử dụng nhưng hết lòng ủng hộ 😁
fanliv
TÍCH CỰC
13 năm
Khá hữu ích nhỉ. Ở N900 thì dùng RDesktop để thao tác Laptop trên ĐT còn đây thì thao tác điện thoại trên Laptop. Thanks bác chủ!
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sắp tới còn một số chức năng mới đấy bạn 😃
Lam quen

Ban oi, minh cung dang tim hieu ve Android, cho minh xin nick chat de minh trao doi dc ko 😁
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
thailycuong1202[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION] Google chat nhe
thanks ban nhieu nhe 😁
help

cac ban co biet con bluetooth N76 ket noi dc voi lg p500 khong .hay no tuong thich voi loai tai nghe Bluetooth nao khong .ai biet chi cho minh voi Thakks nheu nha

---------- Post added at 01:55 PM ---------- Previous post was at 01:54 PM ----------

bnnfbfgfhghjkfghfhnjghjmfj dủmiiws5uu sểu m5u

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019