[Ảnh bộ điện thoại] Hà Nội - Góc nhìn về một đô thị hiện đại - Chụp bởi Thắng Nguyễn

2/9/2015 6:10Phản hồi: 87
[Ảnh bộ điện thoại] Hà Nội - Góc nhìn về một đô thị hiện đại - Chụp bởi Thắng Nguyễn
Bộ ảnh về này mình chụp cũng khá lâu từ hồi vẫn còn học tập trên Hà Nội và có thêm một số hình ảnh mới đây vừa chụp khi lên Hà Nội chơi. Các hình ảnh được mình chụp lại bằng chiếc Nokia Lumia 925. Thể loại ảnh mình thích chụp là ảnh panorama vì thế mình luôn chọn các góc chụp từ trên cao, đa phần là trên nóc các tòa nhà chung cư. Cảm giác từ trên cao ngắm thành phố thực sự thú vị.

1. Chung cư Times City
2. Xa xa là Times City
Các tòa nhà cao tầng ở hà nội càng ngày mọc lên càng nhiều, góc chụp hướng ra tòa keangnam là góc chụp mình chụp nhiều nhất.

3. Góc chụp từ chung cư ở đường Trung Kính, một view khá đẹp hướng ra tòa Keangnam
4. Vẫn góc chụp từ chung cư ở đường Trung Kính, tòa Keangnam thật lung linh về đêm
5. Ảnh này mình vừa chụp gần đây, khá nhiều tòa nhà mới đang mọc lên
6. Ngã tư Trung Kính- Dương Đình Nghệ- Trần Thái Tông
7. Ngã tư Trung Kính- Dương Đình Nghệ- Trần Thái Tông về đêm
8. Vẫn là một view từ chung cư ở đường Trung Kính
9. Sân vận động Quốc gia Mỹ Đình
10. Trung tâm hội nghị quốc gia

Quảng cáo

11.Khách sạn Marriott Hotel Hà Nội, khách sạn này có một kiến trúc khá đẹp và lạ
12.Khách sạn Marriott Hotel Hà Nội về đêm, có lẽ đây bức ảnh mình thích nhất 😁
13. View nhìn ra đường Láng, đoạn cầu vượt Nguyễn Chí Thanh
14. View nhìn ra
Khu đô thị Trung Hòa - Nhân Chính
15. Khu đô thị Trung Hòa - Nhân Chính về đêm
16. Một view nữa nhìn ra Keangnam

Quảng cáo

17. Hà Nội về đêm thật đẹp 😃
18. Tòa Eurowindow Trần Duy Hưng về đêm
19. Một view nhìn ra đại lộ Thăng Long và Keangnam
20. Nhìn từ view này trông Hà Nội thật khác
21. Đường vành đai 3
22. Chỗ này chắc là chỗ có nhiều tòa nhà cao tầng nhất ở Hà Nội
23. Xa xa là Times City
24. View nhìn ra Lotte center và đài truyền hình Việt Nam
25. View nhìn ra hồ Giảng Võ
26. Tòa Lotte center lung linh về đêm
Cuối cùng là một đoạn video Time Lapse ngắn về Hà Nội. Vì không có nhiều thời gian, mình chỉ làm trong một ngày. Mọi người có thể ngắm Hà Nội từ các góc nhìn trên cao. Video cũng được làm hoàn toàn từ chiếc Nokia Lumia 925 của mình.

Mọi người có thể xem thêm ảnh chất lượng cao trên Flickr của mình
Flickr
Instagram

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nrgdj
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp nhỉ 😃
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
New York cách đây 100 năm
@99v9.9999 1000 năm nữa cũng không bằng.
@99v9.9999 New York cách đây 100 năm nhìn vẫn hiện đại hơn nhiều, có một sự thật là các thành phố của ta quy hoạch quá kém, nhìn rất rườm rà và lộn xộn.
@Công Nghệ 24h Vâng, chỉ là cong mềm mại thôi 🆒, không cứng nhắc như bên Mẽo đâu mà đòi đường thẳng tắp với vuông vức như ma trận ;)
yuuki_ami
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác cho e hỏi địa điểm toà nhà bác leo lên chụp đc không ạ.
@yuuki_ami Mấy ảnh đầu ở chung cư 113 đường Trung Kính, một view nữa ở tòa Thăng Long Number 1, còn 2 view kia e k nhớ rõ lắm vì là bạn dẫn đi
yuuki_ami
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thắng Nguyễn Thank b ạ
@yuuki_ami MÌnh đoán là Thăng Long No1 bạn à
@tranhieu1982 Đúng là có tòa đấy, nhưng mà các ảnh này mình chụp nhiều nhà mà 😃
dsan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ảnh chụp bằng dt mà như máy chuyên vậy bác, Đẹp!
Ảnh phơi sáng đẹp. Càng nhiều ánh đèn thì vào ảnh phơi sáng càng lung linh. Mình cũng thích chụp ảnh về đêm phố phường từ trên cao nhưng tiếc không có nhiều cơ hội.
Không liên quan cơ mà mình ở Hà Nội được gần 8 năm và đang đếm ngược số tháng để rời xa Hà Nội. Hà Nội ngột ngạt, chật chội, bụi bặm quá không hợp với mình 😔
Có lẽ khi xa rồi mới có cảm giác yêu Hà Nội được. ;)
@thanhbacnghen Đẹp mà quan trọng có kiếm tiền được không bác nhỉ 😁
woowooa
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn làm timelapse bằng chương trình gì vậy
@woowooa Mình chụp lấy ảnh xong edit bằng Adobe Premiere
woowooa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thắng Nguyễn Làm mình tưởng có chương trình trên điện thoại làm được vậy chứ :oops:
@woowooa Có nhiều app mà nhưng mình không dùng thôi 😃
mình rất thích nhìn view từ hầm Thủ Thiêm nhìn ra Q1 à, chỗ có tòa nhà Bitexco ý, nhìn trông hài hòa, tổng thể rất ok. Nếu tòa nhà Lotte chuyến sang gần Keangnam thì đẹp biết mấy
chụp khá đẹp
nhìn những khoảng màu xanh cứ ngỡ thảm cỏ. ai ngờ là sân cỏ nhựanhựa
một thành phố không thấy cây xanh. chỉ vào khu ba đình, hoàn kiếm sống thì mới thọ hơn
@If you dont mind HN nhiều cây xanh hơn SG rất nhiều đấy bạn. Quê ngoại mình HN, đang sống ở SG và thấy điều đấy. đúng là đi ít hiểu ít.
925 chụp bá thế này cơ à?
@haiyen1012116 qua hậu kỳ cả đấy bác ạ :3 chứ thách đt nào mà ảnh gốc đẹp đc ntn :3
KhiemThai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tiếng Sáo Trên Nương đừng dùng từ thách ở đây thím ơi
rất nhiều ng dùng 1020 chụp được những bộ ảnh thậm chí đẹp hơn thế này mà k qua hậu cảnh đấy
@KhiemThai lạy thánh! thánh dẫn cho e xem cái xem nào? 😁
925 của bác chụp ngon thế. em xài con 1520 nhưng chụp choẹt hình xấu lắm. riêng khoản panorama chụp hoài không được.
@Twelfth November qua hậu kỳ cả đấy bác ạ :v mà thế thì ngta mới bảo ảnh đẹp do tay người chứ bác :v
@Twelfth November Cách chụp giống ở bài này b ơi http://www.winphoneviet.com/forum/threads/cach-chup-va-xu-ly-hau-ky-anh-toan-canh-panorama.114087/
lumia chụp ảnh tuyệt quá
naru2308
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn ước mơ có đc 1 con lumia 925, :-(
@naru2308 925 giờ có 2tr thôi mà bác @@
@Tiếng Sáo Trên Nương Ở đâu mà giá có 2tr thế bác , 2tr thế này mua về chụp hơn compact cùng tầm tiền r :v
@reviewdao.com https://www.facebook.com/ChungBlackBerryStore?fref=ts
ở đây này bác. ko biết bác ở đâu chứ e ở Thái Nguyên nó bán có 2tr đây 😁 1020 có hơn 3tr, 1520 có 4tr, tất nhiên là xách tay nhé :D
Nếu không nhìn tiêu đề thì chắc mình cũng không tin đây là ảnh chụp bằng điện thoại @@
Chụp ảnh thế này mới là chụp chứ!
đỡ gắt hơn SS S6
..đang xài 1520

cảnh tĩnh cảnh đêm thì No Lu ngon
sợ nhất chụp Lumia ban ngày ko nắng găt lúc tối tối mờ mơ ??? như có lớp sương phủ
..bác nào hay bị ko có cách chữa ko ?
@duclinh79. chụp xong chọn sửa bằng app mặc định,app cắt,xoay,sửa chọn quick fix thì đa số ảnh sẽ hết sương mù nhé 😁
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
@duclinh79. Cách sửa nhanh nhất của em là cho nó ra đi theo chủ mới cách đây 4 tháng rồi... nhiều lúc sử dụng bực ko thể tả nổi, chụp thua cả 1 con samsung nên thôi cho đi sớm đỡ buồn nhiều
@Amuadi.Com Đừng đổ lỗi cho thiết bị khi mà tay nghề mình chưa sử dụng nó đc tốt ;)
@Amuadi.Com Đang học chụp nên tập chỉnh chọt vượt khó. Ko thì... vứt lâu rồi

D
đi lên trên nóc các tòa nhà bác có gặp khó khăn gì không?
@thinhanquoc Tùy từng nhà bạn à 😃. Chỗ nào dễ thì cứ bấm tháng máy mà lên thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019