Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ảnh chụp nhanh bằng Camera của Nokia N1

tuanlionsg
18/4/2015 6:34Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa search trên Amazon, N1 nó bán 459$ us. Bọn điên hay sao mà giá cao thế?
Thấy Fan Nokia chống chế y như kiểu iFan
iFan - Ram 1Gb là đủ vì OS tối ưu ... bala balo ...
NoFan - Cam trên MTB thì cần gì phải đẹp ... balo bola ...

Con này mà chụp đẹp hơn mấy con MTB khác thì fan Nokia có bay vào nói thừa thãi với để làm gì nữa không hay lại tung hô như thần thánh nhỉ ?

P/s : Ảnh như này là đẹp lắm rồi các bác ạ ! Đẹp hơn con Nook tablet với con Kindle Fire nhiều và em chắc chắn là nước ảnh ăn đứt con iPad 1;)
Hehe 😁
thaibao3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình ko thích Android, mình thích nó được cài windown hơn.
Hồi trước có ý định mua, bây giờ phải xem lại.
Thế quái nào camera tới 8MP mà lại ko có đèn chụp! Vậy đi đêm là bó tay chụp hình rồi! o_O
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@Belolem89 sắm thêm cái đèn pin siêu sáng nữa bác, 😁
Cụm cam này nếu so với cái danh Nokia thì là tệ. Cùng 8MP, thử so với con 925 xem lào ;) biết ngay là ông này cam chỉ để cho đầy đủ chứ không phải thế mạnh
@KenzDK 8Mp tiêu chuẩn Foxconn thì nó phải khác 😁
@Nokfev Hơi có tí thất vọng với em N1

Sent from my iPad using Tinhte.vn
tại sao các máy hiện nay mới ra là anh em soi camera đầu tiên vậy
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@Sơ mi nam Nhật Bản hết cái để soi rồi, cấu hình khủng, phần cứng ngon, 😁
mấy bác đi qua cho em hỏi giữa
nokia n1 giá 6tr390(32gb) và ipad mini 2 16gb wifi only giá 6tr990
tất cả đều mới 100% thì nên mua con nào???..thanks mấy bác nhiều
@s2.n01 ipad 16GB là ko đủ dùng.chọn n1 đi.
@s2.n01 Bạn phải biết minh cần cái gì thì sẽ dễ chọn hơn !
Game apps thì không con MTB nào qua nổi con iPad
Chụp ảnh thì con này coi như phế thua con ipad mini chắc luôn
Pin con này 5k3 nhưng chạy androi nên chắc sẽ kém con mini tầm 15-20% thời gian sử dụng
Nếu cần androi thì mua con này cũng tạm thôi chưa phải là ngon nhất đâu !
Lưu ý con này Nokia không chịu bất kì trách nhiệm gì về phân phối và BH mà sẽ do foxconn chịu trách nhiệm hoàn toàn !
Chạy chip intel là 1 bất lợi về cập nhật FW các ltv cũng sp con chíp này ít hơn !
@Nokfev về dung lượng thì sao bạn??? 16gb có đủ dùng ko?
@s2.n01 Bạn dùng đẻ lướt web, online và apps căn bản thì đủ còn để chép phim chép ảnh với donw game khủng thì thiếu .
Mấy cái game khủng toàn vài gb thôi !
@Nokfev giá ipad mini retina 32gb wifi only bgiờ là bn bác nhỉ???
hầy dà, vào topic xem mấy cmt đầu của mấy thánh mà nản 😆 cam tablet mà đòi hỏi lắm thế 😃) đã vậy còn có thánh đi so cam tablet với điện thoại 😃) hài vãi 😃) cho hỏi mấy thánh chứ đi thực tế ngoài đời có nhiều người hiểu biết chất hình như mấy thánh có bao giờ mà lấy tablet mà đi chụp không? 😃)

xin thưa là không nhé, hoặc nếu có thì chỉ là cực cực ít nhé. 😃) vì những người như thế họ toàn lấy máy chụp du lịch, DSLR, mirrorless hoặc tệ lắm dùng smartphone chụp không hà 😃)
tthm010
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sài Gòn qua ảnh đẹp quá.
Thấy toàn nói là đủ dùng mà 😁
đắt hơn bản 16gb tầm 1tr
Định mệnh cho cái mtb, có ~5,5tr mà bị đòi hỏi cái gì cũng nhất, soi hết cỡ, bỏ tiền mua tô phở 10000₫ mà cứ đòi xin thêm tí bánh nước lèo mớ giá....., ai chê thì đừng mua, còn không cầm nhiêu đó tiền đi mua được cái nào tốt hơn xem.
Họ hàng đây đoán xem anh nào?
@ductoantink35cdct Thuốc giảm cân cho người giàu ít vận động bị thừa cân thì người lao động vất vả gầy hom hem uống để làm gì ?
Chọn mua 1 cái đt vì cái camera tốt nhưng lại chỉ để chụp mấy cái ảnh vớ vẩn vô nghĩa thì cũng giống như thế đấy !

p/s : Bạn nên xem lại 2 cái ảnh bạn khoe khoang camera Nokia 808 này xem đúng là chả có mấy ý nghĩa không nhé
- Bạn đừng tự ái , bớt chụp linh tinh chỉ để khoe cái máy đi thì sẽ có nhiều ảnh đẹp hơn và xứng đáng hơn với con 808 đấy !
@Nokfev Bạn ăn cơm có ai chỉ bạn cầm đũa hông? vậy chuyện người ta mua điện thoại chụp ảnh, đăng hình có cần bạn chỉ dạy không? cũng có liên quan gì đến bạn không? đúng là ăn không rồi rảnh rỗi...công nhận khen bạn có tài chém gió kinh.
@ductoantink35cdct OK !
just K
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ductoantink35cdct Thì đăng hình lên diễn đàn cũng để người khác góp ý mà bạn .Ko thích ý kiến thì ở nhà ,chui vô phòng ,trùm mền tự chụp tự coi ,đừng chụp đừng post lên chỗ công cộng rồi ko cho ngta ý kiến :p
mình đề nghị các mod test camera thì nên chụp thật nhiều ảnh vào lúc trời tối.hoặc nơi ánh sáng càng yếu càng tốt.vậy mới biết camera đó chất lượng thế nào.chứ chụp ban ngày ánh nắng chan hòa thế thì mấy cái dt của TQ vài trăm k cũng chụp đẹp như thường
@vtduc123 Chủ thớt nói rồi đấy ! Con này không dùng cho buổi tối 😔 !
Feenix909
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn ám vàng kiểu tông màu của 1020.
Mà MTB thì cũng ko cần thiết quá.
dattruong_85
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào đang dùng Nokia N1 thì cho ý kiến nhé, em đang tính tậu 1 em đây.
Mình đang xài n1 nhưng mà k biết làm thế nào để chụp màn hình của nó. Bạn vó thể chỉ cách chụp màn hình đc ko ạ
tedomi.mimo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kuli18041995 nút nguồn + giảm âm lượng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019