Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ảnh Chụp Từ Sky A800S,A810S,A820L,A830S,A840S,A850S...

thanhhoangc
7/5/2012 7:28Phản hồi: 503
Ảnh Chụp Từ Sky A800S,A810S,A820L,A830S,A840S,A850S...
Chào các bạn, mình xin lập ra topic này để tất cả chúng ta đang dùng dòng sky Axxx có thể chia sẽ những tấm hình và kinh nghiệm chụp làm sao cho kết quả tốt với mấy em sky Axxx.Qua đây nhiều bạn đang phân vân về mấy e sky ko biết chụp ảnh ra sao thì cũng sẽ có câu trả lời tốt nhất.
Mở đầu bằng vài tấm hình mình vừa chụp các bạn xem và cho ý kiến nha.
[​IMG] [​IMG]

Chúc các bạn vui vẻ nhé.
503 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không thấy hình bạn ơi
Cái hình số 4 trông có vẻ oải quá bác nhỉ ;)
@Trịnh Thiếu Hoa khởi đầu thế thui bạn à, sẽ up thêm sau.
sky chụp hơi chán... focus ko nhạy... 820l của em chụp chuối quá nên ko dám đăng
@tonny_vit topic chia sẽ với nhau có gì mà ngại chứ bạn, chụp và up lên mới biết nó thế nào mà học hỏi chứ,đôi khi còn tùy cách chụp nữa đó bạn chứ ko phải cầm trên tay 8M là sẽ chụp đẹp hơn 5M đâu hehe.😁
chụp bằng Camera 360 thì sao mấy bác
@tridung_info 1 số phần mềm chụp dung lượng hình khá cao lên đến 4,4M nhưng xem thì cũng ko khác nhiều so với chụp hình mặt định của máy trung bình khoảng 1M-1,5M.
vakeylly
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác chụp cài đặt camera thế nào đấy ạ. em chụp cỡ hình 3264x2448 mà dung lượng chỉ có 500-900kb, ảnh ko rõ nét lắm là sao nhỉ, hix.hix.
@vakeylly đúng rồi đó bạn, chụp bằng phần mềm gốc chỉ có dung lượng thế thôi nhưng thường thường là hơn 1M, khi bạn chụp cận cảnh như chụp màn hình máy tính chẳng hạn thì nó lên đến 3,3M.Bạn có ảnh thì show lên nhé.
tiếp nè
vakeylly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thử rùi, chẳng lên quá 1M đâu ạ, không bít setting bị sao, chưa có lúc nào ra ngoài sáng chụp thử đc, toàn chụp buổi tối thôi ạ, nên em chưa có ảnh úp lên.😔(
@vakeylly chụp tối thì hình như dưới 1M đúng rồi hãy thử ra sáng chụp đi sẽ hơn 1M đó còn ko chụp màn hình laptop chẳng hạn nhưng để gần ( Macro) thì có khi lên đến hơn 3M.
vakeylly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhhoangc àh, em vừa thử chụp Lap, đúng là dung lượng cao hơn thật, chắc bọn này chỉ thich hợp chụp trời sáng thôi, chụp tối or thiếu ánh sáng là hơi kém.
Anh em nảo có điều kiện lang thang chụp lấy vài kiểu nghệ thuật chia sẻ đi ^^
để hôm nào rãnh đi chụp rồi up lên giao lưu với mọi người 😃
chia sẽ nào😃
Chia sẽ tiếp nào

vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhoangc bạn chụp bằng SKY nào thế?
@vo_tran_phu Ko nhớ là 800 hay 820 vì cũng khá lâu rùi.
😁
kỳ vậy ta, tối mình up lại
em chụp bằng con này toàn thấy hột k ah
@chuthanh2811 Bạn chụp sao mà bị hột, nếu chụp trong tối hay thiếu sáng thì sẽ hơi bị hột là đương nhiên rồi, nếu dc bạn up hình lên mình xem mới biết dc.
up lại hình, canh dữ lắm mới dc 3 tấm ưng ý 😁

@tridung_info Bạn chụp bằng a820 à,bạn chụp đẹp thế và cảnh cũng dc luôn, thế này thì ai mà dám nói mấy em sky chụp xấu cơ chứ,còn tùy tay nghề nữa cơ.Cảm ơn bạn đã chia sẽ nhé.
Mình chụp bằng 810s đó bạn, trình chụp còn kém lắm
@tridung_info bạn ơi,ban tinh chỉnh camera ntn để chụp đẹp thế? mình chụp ban đêm thì toàn hột,còn ban ngày cũng ko được như bạn,hic
mấy hình chụp ban đêm thì mình xóa hết rồi vì chụp cũng không đẹp, mình chụp bằng trình camera theo máy với độ phân giải 1280x960, chụp close-up nên mình chọn Photometry là Center thay vì Wide, những thứ còn lại thì để auto hết
@tridung_info thanks bạn nhé,để mình thử test xem sao,^^
@tridung_info bạn để độ phân giải thấp mà chụp cũng đẹp ha, nhưng sao ko để 8M chụp luôn, xấu hơn à.
@tridung_info chỉnh photometry chỗ nào vậy bác,tìm mãi ko thấy
@laobantien trong phần settings của camera đó bác, cái hình bánh răng đó
@tridung_info trong phần settings nó có options,mode,effects,settings ko thấy có photometry 😔
Mình chưa thử để max :d nên không biết xấu hơn hay đẹp hơn, từ từ test tiếp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019