Anh em cho mình hỏi về e samsung galaxy s3 i9305

lap thanh
3/4/2013 11:24Phản hồi: 93
Tình trạng là có người thân ở nước ngoài muốn tặng mình dt, mình khá thích ss galaxy s3, nhưng ở bên đó có 2 loại: 1 là i9300 và i9305. i9300 thì đa số mọi người ở Việt Nam mình xài khá phổ biến, còn i9305 thì mình thấy rất ít người sử dụng. Cho mình hỏi vài câu nhé:
1.Mình thấy cấu hình I9305 khá là thích vì RAM 2GB mà i9300 thì chỉ 1GB( và cho mình hỏi sự khác biệt ở đây có lớn ko giữa 1gb và 2gb).
2.Và mua e ấy về có thể xài sim ở VN mình ko? Hay phải Unlock này nọ (mình mua ở HongKong).
3.I9305 có Tiếng Việt ko? Nếu ko thì mình có thể nạp Tiếng Việt ko?
4.Các bạn nào ở Tinhte có xài e i9305 rồi thì cho mình biết cảm giác so với i9300 nha.(Mình đang cần sự góp ý của các bạn gấp).
Mong các bạn giúp đỡ nhiệt tình. Cảm ơn😃
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em nào giúp đỡ mình với.
duyluuvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vote cho I9300
Thêm 1 phiếu cho i9300
Ram 2gb tất nhiên hơn 1gb tuy nhiên 1gb là đủ dùng. Lock thì có thể unlock,kh có TV có thể nạp TV.ok

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@thanlong_1189 Vậy cho mình hỏi 2 máy này khi sử dụng có khác biệt gì không hả bạn. Về độ mượt của máy,hao pin......
@thanlong_1189 Bạn cài đc tv sao ko ghi tv ra nhỉ???
Mình thì chưa dc dùng 9305 nên kh bit mượt mà thế nào nhưng thấy 9300 của m ngon lắm rồi 😃 pin thì m dùng ít dc hơn 2 ngày dùng nhiều thì 1 ngày đến hơn 1 ngày

@thanlong_1189 cảm ơn bạn, vậy cho mình hỏi I9300 bản quốc tế co tiếng VN ko? Tại lần đầu xài Android nên mình còn nhát tay lắm
duyluuvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
I9300 bạn sẽ đc hỗ trợ nh. Vì nh ng dùng. Nh rom cho bạn nghịch.
@duyluuvn tại mình thấy phiên bản i9305 ít ng xài nên mình định thử, cũng hơi sợ sợ.
duyluuvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quốc tế có tiếng việt nhé. Dùng I9300 thông dụng hơn
@duyluuvn Cảm ơn bạn nha. Vậy thì mình xài bản i9300 vậy. Chứ mới tập Android nên học hỏi anh em chứ ko dám chơi nổi.
@lap thanh dùng i9300 đi bạn ,có 2 mod android rom ngon cho s3 đó là ksr007 và nguyenxuanhoa ,rom ngon khỏi chê :p
@hoalang cảm ơn bạn nha.
Minh dang dung i9305 thay rat on va cai duoc tieng viet i9300 chua dung nen chua biet. Theo minh nen dung i9305
Sent from my GT-I9305 using Tinhte.vn
@nguyen dac chan Mình nghe nói i9305 ít bản rom lắm bạn có xài rom nào ko?
jindovimaru
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ sợ không mua được i9305 thôi, I9305 dùng rất mượt mà, khác biệt hẳn I9300. Mình đã dùng cả 2 con và cảm nhận sự khác biệt của ram 2Gb. Về Rom thì bạn lên diễn đàn XDA, đầy đủ hêt. Hiện tại mình đang dùng I9305 rom Cyanogen Mod 4.2.2.( không biết i9300 đã có chưa)
@jindovimaru DD XDA toàn tiếng Anh ko ak, Tiếng Anh của mình hạn chế lắm. Rom của bạn có tiếng Việt ko??? hay là English😃
Tu khi mua ve may nhu nao thi dung nhu the cung k biet ve rom lam dau. L

@nguyen dac chan vậy bạn ko root máy ak. Xài ss s3 ko root thì hơi tiếc. Mình cũng muốn vọc vọc mà sợ ko bik vọc là nát máy nữa. i9305 của bạn bộ nhớ trong mấy gb(nghe nói là chỉ giới hạn 16gb cho bộ nhớ trong thì phải, ko có bản 32gb. Ko bik có đúng ko?) Bản của bạn có Tiếng Việt theo máy hay là cài phần mềm
May cua minh bo nho trong la 16g khi moi mua ve thay co tieng viet nhung khi dung mot thoi gian minh factory reset thi khong con tieng viet khi do minh phai dung phan men locale select la co tieng viet

@nguyen dac chan Cảm ơn bạn nhiều nha. Đang phân vân giữa 2 em ấy, 1 em thì rom nhiều mà RAM ít, 1 em thì RAM nhiều mà rom ít mà còn ko thấy ai hướng dẫn root vs up rom cả.
@lap thanh Dùng I9300 sẽ dc nhiều ng hỗ trợ hơn. Root hay up rom thì nếu I9300 thì pm mình sẽ chỉ còn I9305 thì vào forum.xda-developer nhé

Bạn có ở Hà Nội không? Nếu mua i9305 thì giá bao nhiêu. Theo mình thì lên trọn i9305 hơn vì ram 2gb rất quan trọng. I9305 được bên xda hỗ trợ khá nhiều nên không sợ thiếu room.
Mình lỡ mua i9305 rồi, kiểu này thì chắc phải mò mò vọc vọc thôi. Cảm ơn bạn nha.😃
Mình ở tphcm bạn ak.

Mình ở TpHCM bạn ak. Con i9305 của mình khoảng 600$ mình cũng thích cái RAM 2GB của e này. Thấy rất có ích, nhưng việc up rom của e này thì mình gần như là mù. Bạn có thể giới thiệu mình cách root và up rom của e nay trên XDA ko? Mình thấy trang này toàn tiếng Anh. Vốn tiếng Anh của mình hạn chế.....😁
Mình lỡ mua i9305 rồi, kiểu này thì chắc phải mò mò vọc vọc thôi. Cảm ơn bạn nha.😃
Mình ở tphcm bạn ak.

Mình ở TpHCM bạn ak. Con i9305 của mình khoảng 600$ mình cũng thích cái RAM 2GB của e này. Thấy rất có ích, nhưng việc up rom của e này thì mình gần như là mù. Bạn có thể giới thiệu mình cách root và up rom của e nay trên XDA ko? Mình thấy trang này toàn tiếng Anh. Vốn tiếng Anh của mình hạn chế.....😁
vote 1 phiếu cho 9305
jindovimaru
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom cyanogen có tiếng việt 70% nhé
jindovimaru
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có vẻ khó vậy thôi chứ làm 1 lần bạn sẽ biết làm ngay. I9305
mitomthit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi cũng mới cưới em i9305, chạy mượt. Có điều ăn pin nhanh quá, phải tắt bớt chức năng internet vì có nhiều app chạy ẩn dùng internet mà không muốn mất thời gian để stop từng app nên tắt luôn cho gọn, khi nào dùng thì mở lại, hơi mất công nhưng được cái không ngốn pin nữa. Cái gì lúc đầu cũng khó vọc nhiều sẽ quen thôi.
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2018158/

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Dang ban . Ban nao can pm

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019