Anh em dung sky a830 vào cho ý kiến

truongphihtu
8/7/2012 4:20Phản hồi: 45
Chào anh em. Mình xin mạn phép lam top này để anh em muốn sử dung a830 biết rỏ. Anh em nào đã sử dụng sky a830 đánh giá về chức năng, hiệu ứng em này nhé. Chụp ảnh....

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mainooo
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn mua con a830 này quá mà chẳng có ai đánh giá gì về nó hết cả.
Ai đã từng sử dụng con này cho ý kiến với. so sánh luôn con 830L với con 830S. Tại sao con 830S lại đánh giá tốt hơn? có pải là con 830S dùng mạng GSM còn con 830L dùng cả GSM lẫn CDMA ko? và với 2 nhà mạng đó thì cái nào của nhà mạng nào rễ dùng hơn?
Anh em đã dùng rồi cho ý kiến với. Hoang mang quá!
Minh đang xai 830s. Nói chung mọi thứ ok so với giá mình bỏ ra tậu en nó.nghe nhạc ok.web tuyệt vời.màn hình sắc nét.cảm ứng nhạy.chụp hjnh wa cùi luôn nhất là trong điều kiẹnthiếu sáng.thi thoảng mình thấy lỗi nhỏ ko đáng bận tâm.loại S và L thì khác nhau loa ngoài ở S có mà L ko có.giai diện Ics được tùy chỉnh nhiều.đẹo hơn gốc nhiều.pin thật sự kô ok lắm chắc do màn hinh 4.8inch kèm theo độ phân giải cao nên nhanh hết.dùng ở mức bình thường thì dc 1 ngày.từ sáng tới giờ mình còn 35% pin.mình chưa dùng L nhưng nghe nói cũng ko khác S là bao nhiêu
@blackeyes.kool bác mua ở đâu thế? cho em xin địa chỉ với T_t
với giá 6.5cu là mua được a830 rồi. web nhanh,cam xấu...nhưng với giá tiền ấy,một con máy như vậy, theo em chấp nhận dược..

Sent from my IM-A830L
mainooo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy lĩnh lương tháng này em ra làm con về chơi. Ban mua nó ở đâu thế. Bạn dùng nó ok thì giới thiệu cửa hàng cho mình
Hihi. Wecam 8. Ma xau cug buôn đó hey
Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
Cái này có hẳn 1 box hơn 240 Trang trên diễn đàn rồi mà bác ơi. Lật lại Trang 1 của DIễn đàn bác nhé.
hoangesc
TÍCH CỰC
11 năm
các bạn đang dùng A830 cho mình hỏi với
Các bạn có bị trường hợp cứ dùng máy 1 đến 2 ngày thì không gửi dc SMS cho người khác không? (nhận SMS vẫn bình thường nhé).
Nếu đã từng bị thì cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phục với. xin cảm ơn 😃
hoangesc
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangesc Mình đã biết được nguyên nhân. Nguyên nhân là do lỗi nhắn tin từ 147 đến 160 ký tự. Hiện mình không biết fix thế nào. ai biết cách thì hướng dẫn mình với. Mình dùng rom gốc và chỉ muốn root và chỉnh sửa 1 chút chứ ko muốn up rom cook vì hiện giờ rom cook chưa ổn định và hao pin
em có con 830L white còn BH 7 tháng, đang muốn sang nhượng có bác nào quan tâm thì pm em nhé
@lanhnhan_bangtam máy bạn bán chưa vậy?
830L của tớ chưa chê được phát nào,web,camera,đọc usb,cắm bàn phím và chuột,chơi game ( đặc biệt cắm gamepad không dây) chạy mươt,tốc độ xử lý tốt. 2 pin và 1 đốc sạc nên chơi game thoải mái,giờ tìm cách xuất hình ra tv nữa là chiến shadowgun deadzone không sợ bị bắt nạt

Cao thủ nào vào dịch tiếng hàn xem đoạn đầu clip nó xuất hình lên tv bằng cái gì vậy
@gianggino Sky a830 đọc dc USB,cắm chuột,nhận bàn phím lun hả bác.thật ko đấy ?
e cũng mới tậu con 830 thấy camera xấu, pin wá tệ để wa đêm đóng tất cả ứng dụng chạy ẩn từ 1h đêm tới sáng thức dậy 8h30 mà mất hơn 50% cũng là kỉ lục mới lần đầu gặp luôn, hết pin phải có cục sạc đa năng kick mới sạc tiếp dc nói chung con 830 mọi chức năng đều wá ok nhưng camera xấu và pin tệ wá
H hàng dựng nhiều lắm rồi mua k biết ghê lắm, 830 nói chung nếu biết dùng thì ngon lắm so với giá tiền của nó. Nhưng bác nào k rành rước về dùng thì lắm bệnh lắm 😁
mình mới mua 1 e sky 830l mình dùng mọi thứ đều ổn , mỗi tội ko cài đc
( lock screen off ), mình đã down rất nhiều phần mềm về để cài nhưng đều ko đc . các bác pro có cách nào khắc phục thì giúp mình với .
@duybang1 Vấn đề là ở bản rom thôi. Bác vào box của 830 mà tìm. Bác cũng phải xem lại quả pin xem sao? Có khi nó chai rùi cũng nên.:oops:.
@SpecialOne1906 mình thấy pin này còn mới lắm còn rom thì mình hok bít gì hết đó đọc cũng hok bít gì nên thôi, hwa trc khi ngủ pin còn hơn 50% sang 6h dậy còn dc 2% vãi thiệt chứ mà bán lại thì lỗ wá chừng
@duybang1 Pin còn mới nhưng quan trọng là phải xem cái chân tiếp xúc nó thế nào bác ag? E thấy bản rom của e cũng ổn định nên chưa tìm hiểu nhiều về rom của e nó. May ra thì chờ đến lúc có JB stock thì mới có ý định up rom. Nếu bác ngại up thì tìm chuyên gia thôi. Chứ để tình trạng pin thế thì làm ăn gì.😔.
@duybang1 Do rom rùi, con này có công nghệ sạc nhanh mà 2 tiếng dư 100% lun đó bạn
ở tỉnh tui kiếm ng up rom dc cũng khó ah nha, để có bữa nào rãnh chạy lên sài gòn tìm cục pin thử coi sao
@duybang1 Up rom thật ra cũng chả khó đâu bác ag. Bác chịu khó ngồi 1 tối là up được liền.;)
@SpecialOne1906 up thì mình chịu khó dc đó nhưng mà sợ up sai thì chết rom (mình cũng nghe nói trên mạng chứ cũng ko hĩu chết rom là sao nữa) nên sợ đâu dám làm bừa
Có ai chỉ mình cách sửa nt hơn 80 ký tự, cách nhập danh bạ 09xx với cách gửi tin nhắn đến tổng đài với. Mình mới dùng sky,ko biết nhiều. Mình ở hn. Cảm ơn các bạn

Sent from my IM-A830K using Tinhte.vn
xin may cau cho them danh gia toan dien
ai chưa mua thì đừng có mua nhen tui mua con này xài chưa dc 2 tháng là bị chết máy ko rõ lý do giờ chỉ bán cái xác dc khoảng 700k trong khi đó mới mua 5 chai, sợ sky wa'
@duybang1 mình đang xài a830 thấy mọi thứ ok hết mà, có đôi lúc đang chơi game mà tin nhắn cứ tới liên tục thì treo máy 1 xiu r` tự khởi động lại là hết. so ra vs já tiền đó xài sky là thấy hợp túi tiền với cấu hình mạnh. chỉ là bây h mình đang lăn tăn k bít nên up lên 4.1 hay k, bác nào up r` cho e ý kiến với
@duybang1 ban minh mua ne , o lxag pm 01689829887
@khanh9080 mua nhiu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019