ANH EM LG PRADA KU5400 VÔ THẢO LUẬN TÍ ĐÊ........Ê.

nguyenhat
27/9/2012 8:33Phản hồi: 357
Tình hình là em thấy có rất nhiều anh em xài lg prada ku 5400 nhưng hình như chưa có topic nào dành riêng cho nó. Vậy nên em xin lập ra topic này để anh em sử dụng lg ku 5400 cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm, học hỏi lẫn nhau, giúp nhau làm chủ chiếc đt yêu quý của mình. Đó là lí do của việc thành lập topic này.
Vì là hàng nội địa hàn quốc nên 1 số tính năng k phù hợp với điều kiện ở VN. Có rất nhiều câu hỏi được đặt ra và việc tìm kiếm được 1 câu trả lời thích đáng thực sự là khó khăn, em xin nêu 1 số câu hỏi thường gặp, mong nhận được sự chỉ giáo của các cao thủ trong giang hồ:
1/ cài tiếng việt cho ku 5400 thì làm thế nào? ( root, rom.v.v..)
2/ Nhắn tin full 160 kia tự trên ku 5400 thì phải làm sao?
Cơ bản là các vấn đề nêu trên các bạn thường thắc mắc. Mong anh em góp ý nhiệt tình nhé. Em cũng chỉ là gà mờ thôi các bác ạ.
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa tậu em nó về, tuy nhiên cũng chưa vọc vạch nó nhiều lắm, noted lại cái diễn đàn sẽ chia sẽ thêm kinh nghiệm trong quá trình quậy em nó.
mình xài nó cũng đc ít bữa, với người ít vọc vạch nói chung là ổn, để nhắn tin đủ 160 kí tự chỉ cần cài phần mềm go sms pro là đc, nếu tắt mở máy mà k muốn dùng phím nguồn thì xài taptap app.
@nguyenhat
Đã thử làm chuột bạch xong, kết quả thật thê thảm. Hiện giờ tình trạng của con mình như link này.
http://www.tinhte.vn/threads/1253753/page-138
@ntl22211 chúc mừng bác. thế máy của bác có root hay up room gì đó không? e k rành về vấn đề này .
@nguyenhat Đã root may thanh cong luôn rồi bạn, từ đây đến cuối tuần nếu rãnh mình post bài hướng dẫn cho các bạn tham khảo.
@ntl22211
@nguyenhat Chưa có nhiều time lắm. Biết cái nào share cái đó trước đã từ từ vọc tiếp.
Đang up rom mà nó bị disconnect USB chắc là bị lỗi nguồn rồi, giờ ghim cable usb vào nhận & kg nhận liên tục. Có bạn nào biết chỗ sửa uy tín giới thiệu mình đem ra nhờ họ kiểm tra như thế nào.
Con nay hang noi dia han quoc nen van de sua chua , up room cac thu l a1 van de. Co tiem sua chua chiem tai o q5, wedsize la unlockiphone.com thi phai, tiem nay nghe noi uy tin ma gia ca phai vhang, k biet ho co nhan sua chua prada k nua.
@nguyenhat Trang này không đúng bạn ơi. Thanks for share
làm 1 bài thật chi tiết nha, mấy a e ku 5400 đọc đc chắc vui lắm
@nguyenhat Ok bạn. Đảm bảo gà cỡ nào cũng làm được.
Ok. Em la ga nhat trong cac loai ga day.
Như đã comment ở trên tôi sẽ viết 1 bài về Up Rom & Root cho con KU5400 này. Thực ra bài viết này phần lớn tôi lấy từ topic của bạn HoliCf và bạn hoanghai2908. Tôi chỉ chọn lọc lại và trình bày riêng cho con KU5400 thôi. Rất cám ơn 2 bạn đã chia sẽ bài viết.
Và bài viết này mình cho những mem newbie như mình, nên các bạn làm rồi xin bỏ qua cho & bổ sung thêm những gì thiếu sót.

1. Chú ý rất quang trong trước khi làm:

- Về hệ điều hành: Bạn có thể dùng Winxp hoặc Win7. Tuy nhiên tốt nhất bạn nên sử dụng windows XP để đảm bảo các driver & phần mềm tải về hoạt động tốt.
- Trong windows bạn nên hạn chế cái nhiều phần mềm. Tôi cũng vừa bị tình trạng các phần mềm conflict với nhau nên sẽ ảnh hưởng đến việc up rom. Điển hình như up giữa chừng bị lỗi, phần mềm chạy 1 tí treo… Nên việc tốt nhất bạn làm là dựng 1 cái máy ảo lên để sử dụng cho đảm bảo.
- Bạn nên sạc Pin đầy trước khi Up rom, vì theo như kinh nghiệm thực tế tôi làm thì lúc Up Rom dòng này hình như không có sạc pin vào máy đồng thời khi Up rom sẽ làm máy nhanh hết Pin.
- Các chương trình diệt Virus nhớ disable để đảm bảo các phần mềm chạy tốt.

2. Chuẩn bị nguồn nguyên liêu:

Các bạn cứ download hết toàn bộ các tool phía dưới để vào chung 1 thư mục cho dễ dùng.
Tool dùng để Up Rom: https://www.box.com/s/ead00e26abb408e4e5a0
Driver cho LG: http://www.mediafire.com/?qdy27g64xyc3he6
Tool dùng cho root máy (sử dụng trong lúc up rom): http://www.mediafire.com/?d9mel6b0hbrzk21
Và tool root máy sau khi up rom: https://www.box.com/s/1ee63898876d319d45ec
Cuối cùng là bản Rom dùng cho KU5400: http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGKU5400/AKTFBK/V20D_00/V20D_00.kdz

3. Các bước up rom và root máy:

B1: Cài driver cho Phone & các soft cần thiết trước.

- Cài driver chính: Bạn giải nén file Tools.rar vào thư mục LG_KDZ_FW-Update_OfflineFix\KDZ_FW_UPD_EN và chạy file B2CAppSetup.exe

- Tiếp tục chạy file msxml.msi

- Sau đó cài driver phụ:giải nén tiếp LGP940 và tiếp tục cài đặt vào máy

- Lưu ý khi kết nối máy Trong phần Device Manager của windows sẽ xuất hiện 1 thiết bị Modem. Bạn phải chắc chắn disable modem này trước khi tiến hành Up rom & root.

B2: Up Rom & Root máy

Tắt máy - Bấm giữ nút Volume UP (+) (Tăng âm lượng) - Đồng thời cắm cáp kết nối LG PRADA với máy tính (Vẫn bấm giữ yên nút Volume+) ..
Lúc bấy giờ màn hình LG PRADA sẽ hiện lên "S/W Upgrade ..." *như hình dưới . Máy tính sẽ tự động nhận Driver và cài Driver máy (chú ý là tiếng hàn chú không phải tiếng anh nhe) Mình mượn tấm hình bền topic bên kia. Lưu ý là phải Disable Modem trong Device Manager

Chạy tool LGroot (nếu các bạn không cần root máy thì bỏ bước chạy file LGRoot.exe này) xem hình.
Ở input: gõ 5
Đến đây nó hiện lên Search file... bạn cứ tạm thời để đó mình sẽ chuyển qua Up rom (nhớ không được tắt)

Tiếp tục là việc Up Stock Rom 4.0.4 (Hiện tại mình cũng chỉ search được bản này thôi, sẽ bổ sung sau những bản khác nếu có)
- Chạy file Chạy File KDZ_FW_UPD.exe trong thư mục Tool phía trên
- Lựa chọn các mục như trong hình: (Type: 3GQCT, PhoneMode: DIAG…)
- Chỗ KDZ file bạn nhớ chọn file download ở trên nhe! File V20D_00.KDZ. Mình mượn đỡ link của bác HoliCf
- Sau đó bấm Launch software update để tiến hành up Rom
Lưu ý:
Trong quá trình đang up Rom nó có hiện liên tục thông báo:
o Model Dll Msg Not Found(2004, số )
Số: chính là số % tiến trình chạy của việc up rom

o Bên bảng LGTool cũng từ từ sẽ xuất hiện một số tiến trình sau:
Found file, check size…
Cracking…
Cracking end, press any key + enter to leave

Sau khi up rom xong máy sẽ tự động restart lại. Lúc mới khởi động có thể thời gian chờ hơi lâu. Xong bạn có thể tắt hết chương trình.
Cuối cùng khi máy khởi động xong bạn vào App à Settings à Developer option và bậc USB debugging lên.
Chạy file rooting.bat trong thư mục pradaroot chờ máy khởi động lại lần nữa như vậy máy bạn đã rooted.

Các bạn làm theo các bước từ trên xuống, đảm bảo thành công 100%.
vuhongvy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ntl22211 Ban ơi.
Nhà bạn ở đâu làm giúp mình với. Mình không giám chuột bạck root. Máy mình đã lên ICS 4.0.4.
@ntl22211 em làm y hệt như bác nhưng mà ko chạy được chương trình update , nó toàn close program, đã thử nhiểu cách
leesixan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doanhien1992 bạn down đc file tools.rar ở box.com thì up lên mediafire giúp mình đc ko, mình ko down đc 😔
@doanhien1992
Mình cũng như trên nhé. Help me
cam on su dong gop quy bau cua bac.
ku 5400 của em đang chạy android version 4.0.4, software version lgku5400-v20d. như vậy có nghĩa là...???? bác trả lời giùm em
( e hơi gà)
@nguyenhat giống của mình, máy bạn nghe gọi ok k bạn?
2 hôm nay máy mình có hiện tượng như kiể sóng kém í, gọi đi thì rất lâu ms connect đc, hoặc ấn gọi xong thì call ended luôn, hoặc đang nghe gọi thì nghe loẹt xoẹt nhì nhằng rùi tắt luôn.... tin nhắn thỉnh thoảng k gửi đc. như vậy máy mình bị làm sao hả bạn?
Hiện tại bạn đang sử dụng Rom 4.0.4 rồi. Chỉ cần root nữa thôi. Tuy nhiên muốn root cũng phải up rom như trên.
uhm.nhưng có nên root hay k?
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ là 1 vài câu hỏi và vấn đáp cá nhân thì lập topic làm gì vậy bác .. =,=" bộ cái topic Hội PRADA ko đủ kinh nghiệm để bác mần hay sao vậy ??
KU5400 / SU540 / P940 thì cũng là PRADA mà .. :|
thì từ từ rồi chợ nó mới đông chứ bác. bên đó cũng khá nhiều kiến thức bổ ích nhưng em muốn mọi người đúc rút ra những cái đặc thù của ku 5400 trong topic này.
bữa giờ mong bác holicf mãi mà mới thấy đấy.
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
^^ bác cứ qua topic mà giao lưu học hỏi , bên ấy cũng nhiều người xài KU5400 mà .. còn hơn là xé lẻ lập chợ ..
1 cửa hàng ko làm nên 1 cái chợ đâu bác à ^^!

Vả lại .. PRADA đã ít người xài rồi ..1 topic của e nói thật là chưa đủ đông để gọi là cái chợ nữa .. huống chi là xé riêng KU5400
Minh dong y voi y kien cua ban HoliCF. Neu ban mo topic chi de hoi nhung cau hoi nhu the thi qua topic cua ban ay ma doc
xin ghi nhận ý kiến đóng góp của 2 bác. e k còn ý kiến nào thêm nhưng vẫn xin duy trì topic vì dù sao cũng đã có hướng dẫn dành cho ku5400 do bác ntl22211 đóng góp. Duy trì để a e nào sở hữu ku5400 có thể vào tham khảo thêm ngoài topic của bác holicf.
Ko làm được qua đây các b nhé

http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1484080/

Gửi từ LG-F160L của tôi
@vinhit2012 em biết bác rồi, mà Hà Nội thì.......................xa lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019