Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ANH EM LG PRADA KU5400 VÔ THẢO LUẬN TÍ ĐÊ........Ê.

nguyenhat
27/9/2012 8:33Phản hồi: 357
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
sms 255kt dùng pm sửa sms,trong build sửa 2 dòng kr thành en/vi reset mặc định là TA
ngoài cách dùng Go locker có anh em nào biết chỉnh sang chỉ còn 1 cái đồng hồ chưa ạ 😁
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
Có 3 cách thay lockscreen 2 đồng hồ:
- Dùng pm thứ 3
- Deactive lg lock
- Dùng file patch
@hsrose bác hướng dẫn chi tiết đi ạ, em thích cái giao diện mặc định ban đầu nhưng bỏ đc 1 cái đồng hồ Sơ Un đi ạ 😁
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy Hàn không có ghi imei ở sau thân máy hả các bác???
Bác nào đang dùng bản rom gốc hay rom 4.0.4 thì có thể copy cho em xin file framework-res.apk được không???
Các bác ơi, em nghịch ngu xóa hết phần message với contact trong root rồi ah, bác nào up hộ em lên với đc ko ah, hay có bác nào đã xóa apps Hàn rồi up hộ em cả cái thư mục system/app với đc ko ạ
Ah các bác đang dùng rom j thế, em dùng 20d có đc ko ah
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
e dùng cm10:v
Cm10 là 4.1 ah bác, dùng ổn định ko ah, cho em xin cái link với 😁
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luudiecphi258 Link: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=121911&uk=2771081198
Ggapps: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=121914&uk=2771081198
Fix Wifi: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=121912&uk=2771081198
của bác đây :D
@tienvictor cài dễ ko bác hic, con này dùng ổn định bình thường chứ ạ, có root đc ko bác
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng ngon bác nhé nhưng chỉ tiếc là mất đi giao diện prada nên em bỏ không dùng hehe mặc dù e thích cái tiếng Việt của em nó
@tienvictor em đang tìm cách để giữ đc cái giao diện prada đây mà toàn bị 2 cái đồng hồ hic
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luudiecphi258 bác giữ đc giao diện của prada khi lên 4.1 không thía :d
À, mình đã sữa file mà quên update. Sorry bạn nhe, để mình kiểm tra lại

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
lên 4.1 vẫn có giao diện icon trắng nền đen ok,dù không phải giao diện mặc định lg nhưng chạy mượt và icon theo mình nhìn đẹp hơn!
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hsrose ý em lên cm10 của bác badboy bên hội P940 có icon prada đâu bác bác lên bản nào đấy
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@tienvictor rom đó bạn thích icon nào cũng có hết gls3,sony xperia,iphone,kể cả đen trắng của prada...mặc dù mình chưa có cơ hội xài rom đó vào lúc này!🆒
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hsrose ủa làm thía nào vậy bác ???
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn chịu khó tìm hiểu cấu trúc của rom cm và miui đi
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hsrose thế mình có phải sửa file framework-ré không vậy??
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@tienvictor Không Bác ơi,nó giống thời xài Symbian,chẳng qua là thay cái áo cho em nó thôi mà,được cái trên androi nó thay giống 100% chứ không nửa vời như s60!
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hsrose à vâng thế là chỉ sửa lại theme thui à 😁 để em up lên thử hì thank bác nhé
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hsrose em up lên rồi bác nhưng tìm không có thấy theme đâu cả chẳng lẽ phải dùng go luncher à bác 😔
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@tienvictor Cm10 vào cài đặt có mục theme đó Bác!
e xin chào mọi người !
e đang muốn mua lg prada phiên bản ku5400 , e có vài điều mong các a tư vấn giúp .
máy này dùng có ổn định ko ạh , ý e là nó có hay gặp lổi vặt gì ko .
vì là đt HQ nên có ănten phải hok các a.
máy này khi up lên 4.0 có tiếng việt ko , e gà tiếng anh lắm .
e băn khoăn nhiều nhưng chả biết hỏi gi ! e mong các a đã dùng tư vấn giúp e có nên mua hk
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@tocxoan106 Lỗi fix hết rồi,up lên 4.1.2 có tiếng việt nha Bạn!
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tocxoan106 nếu được thì nên mua bản p940 bác à :v
@tienvictor E chỉ đủ $ mua hàng xách tay thôi a ah . Mà pb p940 mà a nói là pb quốc tế phải k a . Thấy ở mainguyên gần 7.6tr lận .
tienvictor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tocxoan106 :| xách tay em thấy giá của P940 cũng tương đương nhau chêch có vài lít thôi mà thím ở đâu??
@tocxoan106
Dùng tốt, không nói là rất tốt, vì:
Pin được: dùng 1,5 ngày với nghe gọi bình thường - 1 ngày nếu dùng nhiều, liên tục thì được khoảng trên 2 tiếng
Sóng khỏe
Mạng dùng tốt, cả 3g và wifi
Hình dáng cũng hay, chưa nói là độc đáo chút, vì ít người dùng< trong số người mình biết>
Không nên: cài tiếng việt, tốn pin kinh khủng, và hay gặp sự cố nhỏ
Tóm lại nên dùng
ku 5400 2.3.7 thì có up đc rom tiếng việt nào ổn ko bác
upgrade stock rom thì vẫn en hết phải ko bác?
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
Up bản 4.2!
@hsrose rom 4.2 tiếng việt của bác dựa trên rom stock hay rom cook nào vậy?
khi up lên 4.1.2 thì có cn mấy cái app của hàn quốc hok mấy a ơi ?
e ở quảng trị ,mà e có pít tìm pb p940 ở web nào đâu .hbữa onl thấy ở mango có bán ( pb ku5400 và su540 ah ) nên pm hỏi mấy a xem đag dùg xem có tốt hôk để e mua thôi mà .a pít chổ nào chỉ e vs
khanh2810
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi tình hình là mình muốn root em Ku 5400 , mình thấy theo hướng dẫn thì phải úp lại Rom mới root đc, có cách nào ko cài lại rom vẫn root đc ko các bác

máy em đang 4.0.4 rùi
Có ai bị vần đề về sòng và tốc độ 3G của KU5400 không !
Cuối tuần vừa rồi về quê chẵng dùng được tí nào là 3G cả. Phí gói MIU của Mobi đi mất, phải tháo SIM bỏ vào DCom3G để online
Chán !
Bác nào bị trường hợp này thì fix hộ với!
up pha't na`o

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019