Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

anh em nao dang dung Qsmart S25 vao chia se kinh nghiem nha!!!

trung0508
8/6/2013 11:19Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai có cái recovery.img của con s25 này cho mình xin với
Mình đang dùng q smart25 đây, từ lâu đã dùng pm ROEHSOFT_RAM_Expander_SWAP_2.99 tạo ram ảo 1,573gb trên sd card (sd card có 2gb thôi), hiện tại cảm ứng mượt mà, không lag. Các bạn làm thử và thưởng thức nhé!
@duthera Cụ thể đc k bác

Gửi từ K00L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@duthera Chỉ cần tải về và sử dụng thôi hả bác

Bạn thực hiện theo hướng dẫn nhé:

Các bước thực hiện nâng cấp RAM cho máy yếu:

1. Máy của bạn phải được Root (hack root).

2. Tải, cài đặt và chạy phần mềm ROEHSOFT RAM Expander SWAP 2.99 với quyền root.

3. Vào phần tùy chọn của chương trình chọn Select SWAPDIR để chọn nơi lưu trữ file swap. Nếu bạn muốn lưu trữ ngoài thẻ nhớ thì chọn đường dẫn /storage/sdcard1 (tùy vào từng máy mà đường dẫn này thay đổi, bí quyết là bạn nhìn vào dung lượng GB để chọn là chính xác nhất!)

4. Tùy thuộc vào dung lượng thẻ nhớ và file swap cần tạo mà bạn kéo thanh trượt SwpFile ở màn hình chính của chương trình. Để cho file swap hoạt động tốt, bạn nên chọn mua loại thẻ nhớ có tốc độ đọc ghi cao, thường thì class 6 hoặc class 10.

5. Kéo thanh trượt swappiness đến 90 (%) là được - tức là khi RAM thật dùng đến 10% thì bộ nhớ file swap sẽ được dùng đến.

6. Chọn vào Autorun để mỗi khi reset máy phần mềm sẽ tự động tạo file swap theo như cấu hình của bạn đã đặt trước đó.

Các thông số còn lại cứ để yên rồi thực hiện bước 7.

7. Click vào Swap Activ để bắt đầu kích hoạt việc tạo file swap lên vùng nhớ đã chọn trước ở bước 3. Quá trình có thể nhanh hay chậm tùy theo tốc độ ghi của vùng nhớ. Sau khi ghi xong bạn sẽ thấy biểu tượng của ROEHSOFT RAM Expander SWAP 2.99 ở góc trên bên trái màn hình.

Lưu ý:

- File swap chỉ hoạt động trong một phiên làm việc, tức là khi tạo file swap nếu bạn reset máy thì bạn sẽ thực hiện lại từ đầu và đừng quên xóa file swap cũ nhé (trừ khi bạn chọn chế độ Autorun).
Mình sưu tầm từ hướng dẫn nâng cấp ram của Vườn IT, pm nầy chỉ tương thích chíp Qualcomm mà thôi, minh thử trên lenovo A390 (chíp MTK) thì báo lỗi không tạo ram ảo được!
@duthera để em thử.thank bác

@duthera k mượt hơn bác ạ.em cài chainfire 3d còn ngon hơn

Chào các bác, cho e hỏi xíu..
Mới được ông anh cho cái s25 mà vào ch play để tải ứng dụng nhưng vào tải gì cũng k được. có tài khoản rồi nhưng lúc tải nó bảo phải đăng nhập gooogle? còn chơi game thì lại hiện thông báo là cần cài đặt dịch vụ google play. mà máy lại k có sẵn dịch vụ đó,mà tải thì lại k đc. E hơi gà xíu, bác nào biết chỉ giúp e vs ạ! ^_^
@Hà Xitrum Có phải máy đã root.cột sóng wifi có sáng k hay chỉ tối tối.nếu sóng wifi còn sáng thì pm sdt này em bảo xem đc k nhé.cũng k giỏi lắm hehehe 01659283824

Sent from my K00L using Tinhte.vn mobile app
@daovantuan14 Sóng wifi ổn, do tài khoản cũ của ch play nó quên pass nên đổi tài khoản khác đâm ra rắc rối như trên.
Cơ mà giờ xem ntn?
@Hà Xitrum À cái đăng nhập google ấy k quan trọng.back ra kệ bà nó.còn cái dịch vụ google thì nó như miếng ghép hình đó.bạn đăng nhập acc của m dùng thử xem sao nhe.daovantuan1468 @gmail.com pass daovantuan tải 1 ứng dụng về nó tự cài cái dịch vụ đó

ai còn file này up lên hộ mình với
i600_0000_4.1.2_1.0T02_1128_SH.zip
@lythaihieu Vứt đi lâu rùi.bác vẫn dùng đc cơ à

mình tìm được chính xác nguồn gốc q smart s25 rùi, nó là
  • PHICOMM i600c ANDROID SMARTPHONE (có camera)
  • rom official là i600_0000_4.1.2_1.0T06_0115_NJ download thoải mái trên trang phicomm singapor, update qua memcard rất nhanh, free mem trên 100mb,có hướng dẩn cụ thể luôn.
--read--
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bạn nào thử bản rom trên trang này chưa thế http://www.phicommasia.com/i600c-android-smartphone.html#product_tabs_download
Mình search google theo thông tin của bạn @duthera cung cấp, chưa dám up thử vì không có cwm nên hơi ngại.
@--read-- Mình up rồi, đúng là mượt hơn nhưng khi tắt 3g rồi, sau một thời gian là 3g tự động mở lên (có khi vài phút, có khi vài giờ, cao nhất là khoảng 6 tiếng là 3g tự động mở), nếu ko đăng xuất facebook, zalo và các dịch vụ sử dụng mạng thì máy sẽ nóng lên rất khó chịu. RAM thì nếu bạn đóng băng Dịch vụ Google thì có thể >100. Mình khuyên giữ ROM gốc của Qmobile 4.0.4 vì có thể Swap RAM được, còn 4.1.2 của Phicomm thì không. Hi vọng bạn đã có được thông tin cần thiết, Chúc bạn vui vẻ!
--read--
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế mình muốn down từ 4.1 xuống 4.0 có được không bạn
@--read-- Bạn muốn trở về ROM 4.0.4 vui lòng đến trung tâm bảo hành QMobile gần nhất để được cài lại, vì hiện tại chưa có bản ROM 4.0.4 ở ngoài.Thân chào bạn!
chào bạn mình thì không rành cho lắm nhưng mới mua s25 xog ve cài thử mấy game chơi thì nó lag wa trời luôn không biết bạn có cách nào cho hết lag chỉ mình với. cám ơn nha
bác nào có rom này cho em sin với q-smart s25

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019