ANH EM TƯ VẤN : GALAXY S2 or NEXUS or IPHONE 4S ......HELP EM VỚI :x

thikpo
14/12/2011 16:16Phản hồi: 28
THÂN CHÀO ANH EM TINHTE THÂN YÊU
TÌNH HÌNH LÀ EM ĐANG PHÂN VÂN GIỮA 3 CON : GALAXY S2 or NEXUS or IPHONE 4S

EM NHỜ ANH EM TƯ VẤN NÊN CHỌN CON NÀO (GIÁ CẢ KO THÀNH VẤN ĐỀ )

EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN

MỤC ĐÍCH CỦA EM : GIẢI TRÍ TỐT , GAME TỐT , LUOT WEB MANH , XEM YOUTUBE....VÀ ĐẶC BIỆT CẢM ỨNG MƯỢT + MÀN HÌNH SẮC NÉT

THANKS ANH EM
CHÚC AE LUÔN VUI VÀ THÀNH CÔNG ! 😁

anh em có nhã ý thì anh em mình 8 chơi : y!m : thikpo , sdt 0907 69 66 99
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nên chọn Galaxy Nexus vì màn hình to, đạt chuẩn HD 720 x 1280 sắc nét, chơi game, lướt web, xem phim sẽ tốt hơn.
Nhược điểm của iPhone 4s là màn hình 3,5" quá bé
Nhược điểm của Galaxy S2 là độ phân giải màn hình thấp, có 480 x 800 thôi
Nếu vậy bạn nên chon S2 HD.
http://www.hoanghamobile.com/dien-thoai/samsung/samsung-galaxy-s-ii-hd-lte-673.aspx
theo mình 4s :X tất cả các yêu cầu trên 4s gần như đáp ứng dc mà lại thời trang mà lại k bi xuống giá nhanh .Còn quyết định là ở bạn .Chúc bạn tìm dc máy ngon chơi tết^^
--------------------------

hihi , em thanks bác , nhưng con nexus có to quá khổ ko bác.....cấu hình thì ok đó .....nhưng bỏ túi thì hơi nguy + pin nó thế nào bác cho em hỏi thêm ?

---------- Post added at 05:03 PM ---------- Previous post was at 05:01 PM ----------

về phần rớt giá .....iphone là rớt ít nhất ..............nhưng màn hình hơi bé 3.5'' nên luot web or video hơi nản ^^ phải ko bác ?
vấn đề to hay bé tốt nhất bạn nên đến tận nơi mà xem, so sánh trực tiếp cả 2 cái tận tay thì mới chính xác. Với mình thì 3,5" là nhỏ nhưng với một số người thế là đủ
sownhair
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự là màn hình 3.5 quá bé, theo mình mua galaxy nexus là ngon nhất😁
vote cho Galasy nexus thôi, iphone thật nhàm chán :p
thế galaxy s2 sao hả các bác ? ...........giữ s2 và nexus thì s2 8.0mp và camera trước 2.0mp.......nexus chỉ có 5.0 mp và camera trước 1.3 mp ah , còn s2 16gb có thể xài thêm thẻ nhớ SD , nesux chỉ có bộ nhớ trong 16gb ah

hjx ...............mà kiểu dáng s2 ăn đứt nesux fai ko cac bác ?
bạn sợ to thì iphone 4s vẫn là lựa chọn tốt chụp ảnh + tốc độ cao với lại thời trang sành điệu😃.Mình cũng muốn mua 4s lắm nhưng mới mua 4 rùi hehe nhưng cũng k sao 😃 ( mặc dù hơi tiếc )
bác nào cho em cái nhận xét s2 đi ? thanks ạ !
vip_y3u_pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi hi. Thực ra thì nexus không to hơn S2 là mấy vì nó tích hợp luôn các phím cảm ứng lên màn hình rùi. Còn về kiểu dáng thì như bác Cuhiep nói thì nexus có kiểu dáng sang trọng hơn, theo mình thì mình thích mặt trước của Nexus hơn và thích cái màn hình cong của nó. Về khoản chụp ảnh thì bạn khỏi lo dù chỉ có 5. nhưng camera của nexus rất tốt, rất nét, mình test thấy rất ưng ý và một điều nữa là nó chụp ảnh rất nhanh vì nó lấy tiêu cự liên tục. Mình đã dùng S2 đc 4 tháng rùi. Hàng Eu. rất thích màu sắc cũng như hiển thị của em nó nhưng mình thích màn hình HD nên đã bán đi và bây giờ thì đang dồn tiền+ chờ Nexus giảm giá. hihi. Nó sắp dc bán chính hãng, chắc chỉ 1 tuần nữa thôi. Nếu giá ngon thì hốt thôi. Nhu cầu của bạn giống hệt mình. nếu mua iphone mà để xem phim thì chán lắm. Mh bé tẹo, công nghệ IPS trên iphone cho màu sắc thự nhưng chính vì vậy xem không đã.

---------- Post added at 03:31 PM ---------- Previous post was at 03:28 PM ----------

nếu khi nào bạn chán và muốn đổi điện thoại thì hãy Pm cho mình, mình mua ngay nếu như bạn ở HN.
Mình dùng S2 cũng được khá lâu rồi, nếu mà xét đến các yếu tố như tốc độ lướt web hay chơi game 3D thì phải nói là nhanh như tên lửa. Rất hiếm khi máy bị nóng, trừ phi vừa chơi game vửa sạc thì mới nóng. Nhìn chung về mặt vận hành là tương đương với 4S hay Galaxy Nexus.

Camera của S2 là 8mp, tương đương với iPhone 4s, và cao hơn Galaxy Nexus. Nhưng nếu để coi là đẹp thì Samsung hay iPhone đều không bằng hàng Sony Ericsson đâu. Dù sao mình cũng ít chụp hình nên không quan tâm khoản này lắm.

Nhược điểm lớn của S2 là mật độ điểm ảnh không cao bằng iPhone 4s, nên màn hình không mịn cho lắm. Mật độ điểm ảnh của S2 chỉ là 217ppi, tức là chỉ bằng 2/3 so với iPhone 4s Retina 330ppi. Riêng ở khoản này Galaxy Nexus có thể nói là mịn tương đương iPhone 4s với 316ppi

So về kích cỡ màn hình thì S2 là 4,3" đương nhiên chơi game và lướt web thoải mái hơn iPhone 4s có 3,5" nhiều. Màn hình Galaxy Nexus là 4,65", nhỉnh hơn S2 do Galaxy Nexus dài hơn một chút

Kết luận cuối cùng là nếu như bạn không quan tâm đến camera thì Galaxy Nexus vẫn là sự lựa chọn tốt nhất. Còn nếu như thích một chiếc điện thoại chụp hình tốt, có màn hình to 4,3", mật độ điểm ảnh mịn, chip lõi kép thì bạn phải chờ chiếc Sony Nozomi
galaxy S2 thì cũng to gần bằng galaxy nexus rùi con gì bạn.Máy đấy cũng ngon nhưng h xuống giá hơi nhanh vs lại dùng S2 lên 3G nhanh nóng máy lắm . Hôm nọ mượn của bà chị dùng có 30p máy nóng rực ( hàng chính hãng) .
Bác yên tâm đi, nhìn quá khổ vậy nhưng khi cầm or khi bỏ túi thì rất là gọn bạn ah, lúc đầu em cũng phân vân có nên mua em s2 ko vì sợ quá khổ, nhưng khi đi ra cửa hàng test thì rất là vưa tay, bỏ tui ko cộm lắm. Mình thấy em nexus là đỉnh nhất rồi đó bác. Theo ý mình thì bác nên ra cửa hàng thử sờ mó rồi hãy quyệt định, vì ae chỉ nói ý kiến khách quan thôi.
cam on anh em nhiu lam ...............nhug con nexus chua co giá chính hãng cụ thể
chờ em TGDD bán bnhiu ?
Mình khuyên bạn ra cellphones hoặc nhật cường mà mua 2 chỗ này cũng rất uy tín cũng nhiều ae tinhte mua ở 2 chỗ này nên cứ yên tâm.Đi mua rủ thêm 1 ng bik về công nghệ là yên tâm...chúc bạn mua dc em nó:X
TGDD thường bán điện thoại giá cao lăm bác ơi, ra mây chỗ nào có uy tín mua là được mà. đau thiếu gì chỗ đâu. tìm chỗ nào to to hoành tráng mà phang vào
[h=2]Samsung Galaxy Nexus[/h]
Vừa có hàng

15.899.000 ₫

vãi hàng thế các bác 😁DDDDDDDDDDDDDDDDD
Nexus đi bác ;))
giá 16tr cũng chua nhỉ ? nexus
đợi em nó xuống giá mà múc bác. ;)) bây h 15tr5 thì phải ;))
CyraxTC
TÍCH CỰC
12 năm
Mỗi con đều có cái hay. E thấy mấy bác ai cũng nghiêng về GN hơn.
Em cũng thấy nó hay vì ICS 4.0 lạ và khá hay
Nhưng nói đi phải nói lại. Dòng Nexus là dòng máy cho lập trình viên để Google thử nghiệm thương mại với HĐH mới. Cho nên khó tránh khỏi các lỗi về phần cứng, phần mềm lẫn thiết kế trên dòng Nexus
Nếu thích vọc vạch và tiên phong. Hãy mua ngay Galaxy Nexus.
IP4s hiện h chưa ổn định về HĐH cho lắm. Dc cái IOS app nhiều và khá thân thiện với ng dùng.
S2 cũng quá OK. So với IP4s thì gần như ngang ngửa (thực tế cho thấy 4s có hiệu năng cao hơn. Nhưng về tài chính thì S2 tối ưu hơn)

Theo em thì bác S2 mà mua là OK về tài chính nhất. E nó nghe đâu lên dc ICS mà
ted9090
TÍCH CỰC
12 năm
galaxy nexus đi bác, kiểu dáng cấu hình đều ok
Mình vừa làm con s2 tối nay xong. Dùng sướng lắm. Vọc nhiệt tình. Nhắn tin cho anh em mừng cùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019