Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anonymous phát triển hệ điều hành riêng cho máy tính

babybungbu
14/3/2012 20:5Phản hồi: 232
Anonymous phát triển hệ điều hành riêng cho máy tính

Tuần này, một số thành viên thuộc nhóm tin tặc nổi tiếng Anonymous đã phát hành một hệ điều hành cho máy tính do riêng họ phát triển. Sản phẩm phần mềm có cùng tên với nhóm hacker, Anonymous OS, và đang trong giai đoạn rất sơ khai, tức là còn chưa đạt đến mức alpha. Điểm đặc biệt của hệ điều hành này là nó được cài sẵn một loạt các công cụ giúp hỗ trợ và thực hiện các hoạt động tấn công mạng, đúng với mục đích mà Anonymous đang theo đuổi. Có thể nói đây là một cách để gắn kết các thành viên của nhóm, cũng như tuyển mộ thêm nhân tài muốn tham gia vào Anonymous. Danh sách những phần mềm được cài sẵn trên Anonymous OS được liệt kê dưới đây:

• ParolaPass Password Generator
  • Find Host IP
  • Anonymous HOIC
  • Ddosim
  • Pyloris
  • Slowloris
  • TorsHammer
  • Sqlmap
  • Havij
  • Sql Poison
  • Admin Finder
  • John the Ripper
  • Hash Identifier
  • Tor
  • XChat IRC
  • Pidgin
  • Vidalia
  • Polipo
  • JonDo
  • i2p
  • Wireshark
  • Zenmap

Hệ điều hành hoạt động trên nền Ubuntu 10.10 và sử dụng giao diện Mate. Bạn đọc có nhu cầu tìm hiểu về Anonymous OS có thể tải về tại đây, tuy nhiên cần lưu ý những rủi ro mà bạn có thể gặp phải do sử dụng một hệ điều hành không được bảo đảm.

Nguồn: SlashGear
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic. Mình không dám dùng đâu, lỡ mỹ no tưởng mình là tin tặc thì toi........ Hehe
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay thật cái này sẽ tiện lời biết bao
Ai muốn tham gia nhanh chân đăng ký nào 😁
Tin tặc cũng có 5,7 loại. Đâu phải tin tặc nào cũng xấu.
đã gọi là TẶC òy thì là kẻ xấu hết anh bạn à ^^.............
navyseal
ĐẠI BÀNG
12 năm
cao t...a...c có xấu không bạn 😆:giggle:
thôi cái này thì chịu không giám cài
canhddt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ghê quá.down về dùng thử.hi..............................
Đừng có mong cóa được hệ điều hành thì sẽ thành HACker nhé, đóa chỉ là công cụ, còn làm dc hay ko là ở tư duy và khối óc cóa nhiều nếp nhăn hay ko nữa. Nể phục các hacker, những con người tài ba, nhưng đi lạc đường.
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@finalrun2005 hãy lên google tìm hiểu thế nào là 1 hacker đã rồi hãy phán.
@DRhohaho Ông bạn mày bị thiểu năng hay bị mù mà đọc sao rùi bảo người ta phán. Nếu ko đúng như thế chắc chú mày là hacker nhờ vào cái Hệ điều hành của Hacker chắc.

Tôi không mù về thông tin đâu mà bảo lên Google mà tìm hiểu. Ghét nhất cái loại người mới vào đéo biết oái gì vào nói sốc người khác.
@finalrun2005 không phải hacker nào cũng lạc đường đâu bn, vd như hacker ở HVA
@gehenne12 tôi không nói ai củng lạc lối, bạn làm ơn đọc bài viết rùi đọc Comment nhé, chứ ở đâu nhào vô đọc Comment rùi nói.
DDoS
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này chỉ dùng cho những người biết sử dụng các tools thôi! Em đứng ngó! 😁
sau khi làm mọi người chú ý nay Anonymous lại đưa ra OS riêng chắc để tạo botnet
t959
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng có nhiều người nghĩ như bạn
cái này hay nè....! chắc có nhìu tính năng hấp dẫn đây....!
Created under Ubuntu 11.10 and uses Mate desktop
Sao mình đọc trên http://http://sourceforge.net/projects/anonymous-os/ thì nó lại ghi là Ubuntu 11.10
Chơi rồi. Thế thì HĐH này có chế độ bảo mật chắc cao lắm. Vì chính những Hacker tinh chỉnh và tùy biến mà
lionX
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0tobite0o Chưa chắc đâu! Biết đâu tụi nó bỏ mấy con botNet hay backdoor trong đó. sau này té ngửa, ân hận không kịp 😃
Cái này chỉ có họ xài thôi, mà máy tính của họ tên nào biết mà hack :|
_vegeta_
ĐẠI BÀNG
12 năm
ặc...phát triển hệ điều hành...mình thấy đây là 1 sw cỡ lớn thôi..chứ gọi là hệ điều hành thì hơi quá
HĐH đó bác nhưng nó chỉ phục một đích duy nhất là Hack and Hack mà thôi nên không cần bóng bảy hay quá nhiều phần mềm 😃
backhost
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này cũng giống như có 1 cái laptop, còn việc dùng laptop như thế nào tùy thuộc vào mỗi người. có người dùng laptop này kiếm rất nhiều tiền, còn có người chỉ biết để nghe nhạc, chơi game vậy. Nếu ko có kiến thức mà dùng hệ điều hành này khác nào cũng là nạn nhân của botnet để anonymous mở rộng mạng lưới.Nhiều khi nó lại xực việt nam mình ko biết nữa
hệ điều hành này chuyên đễ đi hack hít nè,ra nhanh đê em test cáỉ
neveruse
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trùm Hacker bung OS thì đố ai dám xài, log vào nó tự động chuyển thông tin về máy chủ thì toi. Nhiều khi mấy bản Ghost Customize Window mình còn ko dám down về dùng huống chi cái này, ực ực ực
có dễ bị hack không vây ta.không tin tưởng mấy bác này được
Cái này có cho mình cũng ko biết, mà cũng ko dám sử dụng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019