Anonymous tuyên bố sẽ đánh sập tất cả công cụ online của khủng bố sau vụ Charlie Hebdo

Nam Air
14/1/2015 15:21Phản hồi: 242
Anonymous tuyên bố sẽ đánh sập tất cả công cụ online của khủng bố sau vụ Charlie Hebdo

Sau khi các tay súng Hồi giáo đột kích và khủng bố toà soạn tờ báo châm biếm Charlie Hebdo và giết chết 12 người, nhóm hacker Anonymous đã đăng một video lên Youtube tuyên bố sẽ "săn lùng" và đánh sập toàn bộ các tài khoản, trang web và mạng xã hội của Al Qaeda cũng như những phần tử khủng bố cực đoan đã gây ra việc này.

Anonymous từng tấn công nhiều mục tiêu khác nhau, bao gồm cả các trang web của chính phủ Mỹ. Quan điểm của nhóm này thì tự do ngôn luận là trên hết, vì vậy việc Al Qaeda khủng bố toà soạn báo Charlie Hebdo cũng giống như tấn công chính Anonymous, vì vậy họ sẽ trả đũa. Nhóm nói rằng họ có thành viên ở khắp thế giới, vì vậy việc truy lùng các phần tử cực đoan tham gia mạng lưới khủng bố là việc trong tầm tay.

Video của Anonymous bằng tiếng Anh

Bản cho ai nghe được tiếng Pháp
242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

他 世 明
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ủng hộ thần tượng trong việc này (y)
@Monkey_a1 Anonymous nhiều mem CNTT thần tượng nhỉ mà đâu đâu cũng nghe tụi Anonymous gióng như tụi này là Thất Vũ Hải trong One Piece nhỉ được chính quyền thế giới cho tự do làm bậy. Chứ theo em làm tổng thống mỹ em đầu tư chất xám nuôi 1 đội quân hacker hùng hậu rồi muốn làm gì đó chính nghĩa thì làm còn tụi Anonymous em cho cảnh sát săn lùng bắn bỏ hết. Chứ để tụi nó tự do làm nhiều chuyện ngứa mắt quá. Nhìn avatar của nó là ngứa ấy rồi.
他 世 明
ĐẠI BÀNG
9 năm
@behaianh90 Thần tượng ai hay ghét ai là quyền của bạn, hacker có người tốt người xấu nên mới gọi là mũ trắng mũ đen, mình thần tượng vì mình thấy người ta giỏi, làm được việc mà thách thức được những cái não thiên tài khác, còn như bạn bảo săn lùng bắn bỏ được thì cái nhóm đấy đã không còn tồn tại, cơ bản nhóm toàn não thiên tài nên mới không bắt nổi 😆)) bạn viết cái này mình đã thấy bạn rảnh vl 😃)
@Monkey_a1 Thảo luận vui thôi bạn 😁 đừng có chửi ở đây cả bạn và tui đều không có lợi lộc gì từ mấy thèn hacker này đâu 😃
他 世 明
ĐẠI BÀNG
9 năm
@behaianh90 Mình cũng cm vui thôi mà, tại thanh niên kia có hơi hướng "trẻ trâu" nên mới phải thế ^^
1 like cho Anonymous.
minh3ko
TÍCH CỰC
9 năm
Hay nhỉ.đây là việc làm của nhóm này mà mình xem là thích nhất từ trực tới giờ đây. Ai cũng phải có quyền tự do ngôn luận.
trilong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minh3ko " Tự do ngôn luận trong khuôn khổ luật pháp" Câu này nghe quen không?
phhdinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đáng ra phải làm một vụ lớn rồi mới tuyên bố, tuyên bố trước tụi nó đề phòng + rút tiền hết @@
@phhdinh Có đánh để lấy tiền đâu bạn. Mục đích là đánh để làm tê liệt liên lạc của bọn nó và cảnh cáo.
@phhdinh tuyên bố trước đánh cho tụi nó ko ngăn dc mới hay, Anonymous my idol
@#JK đánh lấy tiếng thôi 😁
@Blitzwaffen tiếng thì có nhiều rồi cần gì lấy.
Chọc nhầm vào tổ kiến lửa rồi 😆..!!
vannt92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jumbosanlat Tụi nó đánh tận vô kiến chúa còn được nữa là... Cộng đồng này làm việc trên toàn thế giới, việc gì phải sợ cái hồi giáo cỏn con trên cái trái đất này chứ.
không thể xử lý kiểu này được...
không ủng hộ
@cuhiep Minh khong ung ho nhom nay, ho muon danh ai thi danh, khong co luat le rang buot.
destjny87
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep đồng ý quan điểm của bác , tự do tín ngưỡng thì ok nhưng không không thể đem tôn giáo tín ngưỡng của người ta ra làm trò cười đc .
thử hỏi bây giờ báo Charlie Hebdo lấy hình Đức phật hay Chúa ra vẽ kiểu châm biếm thử hỏi cộng đồng Phật giáo hay Thiên chúa giáo nó nổi điển lên không . Việc tòa báo kia đem hình Thánh Ala ra châm biếm để rồi bị khủng bố âu cũng là tự chuốc vạ vào thân
trandaubac
TÍCH CỰC
9 năm
@destjny87 lạc đề rồi
actionboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Vậy xử lý bằng cách can thiệp quân sự như các nước phương Tây thì được hả đồng chí ???
jlovec
TÍCH CỰC
9 năm
K hiểu ngoại ngữ😆
Khủng bố bọn khủng bố. Like cho anonymous.
kilitink
ĐẠI BÀNG
9 năm
hành động đi các bạn 😃😃
Nhờ mấy ông Anonymous này mà mấy cái dự luật gây hủy diệt internet như SOPA, PIPA đã không thể thực hiện!
@habu@
TÍCH CỰC
9 năm
Anonymous đánh sập mạng XH của Al Qaeda.
Tiếp theo
Al Qaeda lại đánh sập tiếp những tòa soạn khác!
Cứ thế và Cứ thế
Chưa tính đến việc nếu Al Qaeda cho cá mập cắn cab quang nữa là mệt 😁
@eddyviet89 https://translate.google.com.vn/#en/vi/cab chuẩn cái beep
@trilong Cái này thì mình chưa biết 😔 thường mình thấy dùng "cáp" hoặc cable thôi.
@trilong tào lao tiên đế. muốn biết cab là gì thì đi học tiếng anh đi. mấy bài nghe ielts nó nói nhiều lắm.
@anhminh_sd chết cười với bác này:D:D
lamvinh07
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ton trong su khac biet. !!!
Du gi bat bao dong cung hon.
Đây chắc là thành viên cấp cao của Annoymous chứ đùa
thienth
TÍCH CỰC
9 năm
Bứt dây động rừng, làm xong hãy lên tiếng!
@thienth like
Đạo cao một thước thì ma cao một trượng.
Tung-MT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ nhóm này mếu xâm nhập đc vào hệ thống của IS thì nên lấy thông tin để công khai ra như vụ Edward Snowden , hoặc tìm ra đia chỉ của chúng thì có nhiều hướng giải quyết .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019