Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AnTuTu nâng cấp phiên bản 5.5: hỗ trợ chip 64-bit và Android 5.0

TDNC
23/12/2014 2:51Phản hồi: 57
AnTuTu nâng cấp phiên bản 5.5: hỗ trợ chip 64-bit và Android 5.0
AnTuTu, phần mềm benchmark yêu thích của anh em Android vừa được cập nhật lên bản 5.5 với hai thay đổi quan trọng nhất đó là: hỗ trợ chip xử lý 64-bit (Snapdragon 810, 615, Tegra K1...) và hệ điều hành 64-bit (Android 5.0). Ngoài ra phiên bản 5.5 còn thay mới giao diện và sửa một vài lỗi nhỏ. Việc hỗ trợ 64-bit là một điều rất cần thiết vì có như vậy thì điểm số benchmark đo được của mỗi máy sẽ chính xác hơn.

Tải AnTuTu 5.5 trên Google Play (miễn phí): https://play.google.com/store/apps/details?id=com.antutu.ABenchMark

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kurof4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Z3 dc có 41k thui.
Mới down về test xong xóa hôm qua.
😁 Điểm số ko quyết định hiệu năng. Antutu chỉ là 1 hệ tham chiếu, xem tham khảo cho vui chứ mang ra khè thì chả có tác dụng j đâu.
@thik vọc Ko hẳn. Bạn dùng 1 quy trình chung các tác vụ hay sử dụng thường xuyên áp vào từng máy. Dựa theo trải nghiệm chính bạn mà đánh giá.
Con 17k nếu vẫn đá ứng tốt quy trình, ko quá chênh lệch vs con 40k thì bạn nên mừng vì vs cùng 1 nhu càu sử dụng của mình, bạn ko phải bỏ tiền mua note 4 mà vẫn có trải nghiệm tốt trên grand 2 giá rẻ hơn. Nếu ko thì tức là bạn có thể cân nhắc nâng cấp thiết bị để dùng sướng hơn.
@benchimto Bác nói con moto g mượt hơn note 4 mà k thấy ngượng à ? Nghe goi, nhắn tin mượt hơn hay gì ? Trời ạ moto g dùng 1 ngày là cảm giác chậm chậm đi rồi, chưa kể chơi game nặng thì đừng đòi max setting.
@AmbitiousMan Like bạn.... Mình dùng lenovo p780 và grand 2 .. Thật sự đã phục vụ tất cả nhu cầu rồi.... Gom lúa cuối năm 2015 mua nexus 6 hay LG G pro 2
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benchimto đúng rùi... với "ai kinh thế" thì em luôn gà 😃

nói tiếng Việt ko hiểu còn tinh tướng =))
note 3 của mềnh antutu 42k mà vẫn lag là thế nào 😔 , chơi dead trigger 2 vẫn ko max setting được
@The avengers Đồ họa khủng thế? Sao hình xấu dữ vậy? Mình thấy hình ko đẹp bằng MC vs Nova mà nhể? @@!
@maithang215 Có lẽ tùy máy, nhưng mình nghĩ đồ họa nó k xấu. Chỉ là nsx tiết kiệm dung lượng app nên hình ảnh k chi tiết thôi, vì hiệu ứng ánh sáng và phản chiếu khá tốt. Các trò như nova, mc, dung lượng gấp 3,4 lần dead trigger nên mình k so vì với dung lượng đó mà đồ họa thế là đã tốt rồi. Còn chắc trò này optimize cho tegra nên qualcomm k tương thích tốt
n3vjppro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@The avengers Mình dùng con acer a1 830 chip intel 2520 test antutu 22k nhưng chơi dead trigger vẫn rất ngọt và chỉnh high. Chơi 1 số game hầm hố khác như mc4, mc5 asphalt 8 thỉnh thoảng chuyển cảnh có giật giật nhưng vẫn max setting. Không biết có phải do chip intel có hiệu suất tốt ko ? 😃
@n3vjppro Phụ thuộc vào độ phân giải nữa bạn 😃
Antutu X test 33k lên 5.5 test 40k5 :eek:
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ryzkie chỉ là thay đổi hệ số scale... so sánh cùng version với các device khác ấy là chuẩn...

p/s: 3DMark có bao giờ so điểm 2001 với 2003 hay... ko
Thế này thì ấy em 64 bit chuẩn bị antutu 60-70k
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có ~35k điểm thôi , cái này nó sai số hơi nhiều nên coi cho biết thôi
S5 PLUS G901F
2014-12-23 05.27.29.png
2014-12-23 05.27.31.png
Trước giờ cài có 1 lần test cho note 3 rồi không cài thêm lần nào nữa
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa test thử bằng 5.5 tối quá. s4 được có 33.3k . Thực ra điểm số bao nhiêu ko quan trọng.cứ chạy mượt là được.
nói đến mượt lại nhớ Lumia :oops:
viaipi
CAO CẤP
9 năm
@phuongvn87 thế là ngon rồi, S4 Lte A đc 41k
test note 3 Android 5.0 cao hơn so với bản cũ khoảng 2k

@jagtisda Máy em G2 Verizon VS980 chiến Android 4.4 được 43k là hết cứ.t cuộc đời

[​IMG] [​IMG]
eye_storm
TÍCH CỰC
9 năm
Chả hiểu thằng này nó làm kiểu gì. Điểm số luôn thay đổi liên tục mỗi lần update. Như thế thì sao ổn định để có số liệu làm mặt bằng cơ sở cho người dùng tự đánh giá chứ. Như hài
bocua
CAO CẤP
9 năm
Anh em nhà Apple ko quan tâm đến mấy cái nì kkk
beend
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao con S4 T-mobile SGH-919 của mình cài phần mềm này, chạy test được khoảng hơn 12% bị sập nguồn, ko khởi động lại được. Phải tháo pin ra lắp lại mới mở lên được. Hic. Mặc dù còn pin hơn 50%...
AE có cao kiến j ko?
Công cụ khè hàng của các hãng android 😁
sao note 3 lên đc 5.0 rồi, có ai dùng S5 bản qualcomm lên chưa. Ngóng vãi
Bản này hỗ trợ 64 bit rồi chắc là khi test sẽ có nhiều thay đổi về điểm số

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019