Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

App của iphone/ipod dùng cho ipad

vipgood99x
29/1/2012 6:21Phản hồi: 10
từ trước giờ mình chỉ xài iphone vs ipod, giờ mới mua thêm 1 con ipad, thế là mình sync luôn các app của iphone vs ipad, nhưng mà khi chạy thì MÀN HÌNH CỦA APP NÓ HIỆN RA BÉ TÝ (NHƯ KIỂU CHO IPHONE THÔI), mình bấm Zoom 2x lên thì nó to lên, nhưng mà bị mờ đi

vậy làm thế nào để các app đó nó lại nét như bt, chả lẽ lại ngồi down lại các app cho ipad?
cảm ơn mọi người.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu máy bác đã JB rồi thì vào cydia cài cái RetinaPad để zoom app lên 2x mà ko bị vỡ hình! Mà tốt hơn là bác chịu khó down lại các app dành cho iPad vì app nó thiết kế cho iPad thì nó sẽ làm tối ưu màn hình lớn của ipad như menu,cách bố trí nút...
Down lại app ho ipad thôi, zoom 2x nhìn cùi bắp lắm:playfull:
cảm ơn các bác, song chắc e cài cái app RetinaPad cho nó nhanh

giờ ngồi down rồi install lại ngại lắm
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
Ko vỡ nhưng nhìn nó cũng oải ko bằng app cho ipad đc.
Mua iPad xong bác lại chỉ chơi game ipod iphone, ngại down và tải game cho iPad thì bác mua iPad làm gì, chơi game cho đúng iPad hình vẫn đẹp và thích hơn chứ, kể cả bác cài Retina Pad hay Full Force thì game cũng kéo ra mờ mờ thôi bác ạ....!

vâng, đúng là e nên down lại các app, nhưng các app .....ed dc post trên tinhte này đa số toàn cho iphone, còn trong box ipad thì e thấy quá ít app :-s

vậy e down các app .....ed cho ipad ở đâu đây mọi ng
Bác vào http://apptrackr.org/ mà down nhé, ở đây đa số là games hay apps gì cũng có hết, down trên các store của Việt Nam như appstorevn hay HIP store chỉ được cái nhanh do server ở VN thôi nhưng đầu games và apps cho iPad ít lắm.

Mình đa số toàn down ở trên apptrackr rồi copy vào iPad bằng ifunbox hoặc là iTools
Bác cứ down lại app cho iPad mà dùng, Full Force hay Retina Pad cũng không đẹp bằng ứng dụng thiết kế cho iPad đâu
Vào cydia add source cydia.heaveniphone.com cài Hipstore,trên máy tính thì vào trang store.heaveniphone.com hay appstrack.org, bạn chỉ cần down các game nó ghi ipad và các game mà bạn thấy có dấu + ở góc phải là game dc thiết kế cho cả iphone và ipad.
ok thank mọi người đã giúp đỡ ;)

lâu nay iphone ipod toan de nghe nhạc nên lại k rành việc app iec 😆 :x

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019