Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

App Inventor: Viết ứng dụng cho Android thật dễ dàng

TDNC
12/7/2010 11:28Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trizniker
ĐẠI BÀNG
14 năm
Việc google đưa ra cái google inventor này nói lên một điều rằng thời đại ý tưởng đã đến . Bây giờ cần nhất là những ý tưởng độc đáo.
@trizniker Sao mình vào google mà chưa thấy gì v bạn
hay. hữu ích và có lợi cho chính nhà sx android và người dùng. rất tinh tế.
hoangtrong
ĐẠI BÀNG
14 năm
hay quá ta,kiểu này phải viết một phần mềm cho riêng mình mới được..nghe có vẻ hấp dẫn ghê
baluong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sinh ra cái này thì lại sinh ra thêm nhiều ứng dụng rác ... 😔
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
14 năm
Muốn viết đc soft thì p mua đt Androi nữa
80-90% là dùng AVD test được roài, bác cứ viết gần xong quăng lên cho anh test dùm cho 😁:D. xài PC cùi là dev cho android được roài :p, chứ như IP lại phải mua em Mac hay cái PC nào cài được OSX nữa, nhiêu khê lắm.😢
Cái này quả là hay, càng thêm quyết tâm chuyển sang android
hihi:p, mình sắp được vọc rồi. Nhưng mà phải săm điện thoại Android đã😔
dominhhung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không biết viết Virus thì thế nào nhỉ? Làm 1 cái chương trình tự chạy vòng lặp 1 triệu lần không cho nhả bộ nhớ, không tắt đc là dễ có Android cháy lắm.
Hay là copy file rác đầy bộ nhớ :p.

Biết bao giờ Iphone có món này nhỉ 😁
Ko có code thì mãi chỉ là các ứng dụng đơn giản thôi. Bạn ko học code thì làm sao mà viết đc các chương trình lớn.
x10man
ĐẠI BÀNG
14 năm
Với chương trình này, bạn không cần phải có bất cứ kiến thức nào về lập trình cũng có thể tạo các ra phần mềm cho Android từ cơ bản đến nâng cao

Câu này mình không tin lắm, hãy đợi đấy ! 😁
fuyin
TÍCH CỰC
14 năm
Hay quá ta. Phải tải về thôi
cocuongtn
ĐẠI BÀNG
14 năm
hy vọng là nó sẽ dễ như VB 😁
Chắc chắn dễ hơn VB rồi bạn à, VB tuy dễ hiểu nhưng vẫn phải đụng tới code :D.
cái này rất hay, viết chương trình kiểu trực quan, cũng giống như lập trình web = dreamweaver hay frontpage vậy, rất là hay
1 công cụ tuyệt vời, nó ra đời sẽ giúp anh em lập trình viên đỡ tốn công học thuộc lòng các từ khóa
sướng nhất vẫn là vừa viết vừa thử trực tiếp qua đt đang sài, ko gì sướng bằng
sau này việc viết ứng dụng trên andoid sẽ giảm thời gian xuống còn 1/3

Ngày tàn của Apple đã tới =))
beaver113
ĐẠI BÀNG
14 năm
wa đa luonnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn ^^
Tuyệt thật.
nếu cái tool này phát triển thì lượng ứng dụng cho Android sẽ tăng rất nhanh cho mà xem
Nhưng để lập trình nên các ứng dụng hay và sâu với hệ thống thì theo mình lựa chọn tốt nhất vẫn là dùng Esclipse và Android SDK
Mình nghĩ những ứng dụng thế này không đòi hỏi tính chuyên nghiệp mà là cách để Google thu thập ý tưởng xây dựng phần mềm đó bạn. Nếu phần mềm có ý tưởng hay biết được sẽ được hỗ trợ để phát triển lên nữa ;).
ko thể nói là nó thiếu chuyên nghiệp, nó sẽ là công cụ hỗ trợ đắc lực trong việc viết code, thay vì gõ từng dòng lệnh chỉ để chèn 1 cái nút thì thay vào đó kéo cái button vào và thêm thắt code của mình vào, vậy là nhanh nhất

Cái này giống với bản Microsoft Visual Studio 2010 Express for Windows Phone (bộ deve cho windows phone 7)
cái tools đó download ỏ đâu vậy .
AI có thông tin về app này chưa nhỉ?
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Hay quá xá cà sa luôn!
longjolly
TÍCH CỰC
12 năm
Hướng dẫn cài đặt và sử dụng:

App Inventor cài đặt
App Inventor chạy thông qua một trình duyệt Web. Nếu bạn đang sử dụng một chiếc điện thoại, bạn làm việc với các điện thoại được kết nối với máy tính của bạn bằng cách một dây USB. Ứng dụng của bạn sẽ xuất hiện trên các bit điện thoại chút khi bạn làm việc. Nếu bạn không có điện thoại, có một điện thoại giả lập với các gói App Inventor thiết lập mà bạn có thể sử dụng thay vì. Khi bạn đang thực hiện xây dựng, bạn có thể "gói" ứng dụng của bạn đã hoàn thành để sản xuất một "gói ứng dụng" (Android apk tập tin) có thể được chia sẻ xung quanh và được cài đặt trên bất kỳ điện thoại Android, giống như bất kỳ ứng dụng Android khác.

Để bắt đầu bạn cần phải hoàn tất các bước sau đây:

Bước 1: Thiết lập máy tính của bạn

Bước 2: Thực hiện một trong sau đây, tùy thuộc vào việc bạn sẽ phát triển trên một điện thoại Android hoặc với giả lập:
Thiết lập điện thoại Android của bạn và xây dựng ứng dụng đầu tiên của bạn với điện thoại, HOẶC
Xây dựng ứng dụng đầu tiên của bạn với giả lập
Thiết lập máy tính của bạn
Yêu cầu hệ thống:

Máy tính và hệ điều hành

Macintosh (với bộ xử lý Intel): Mac OS X 10.5, 10.6
Windows: Windows XP, Windows Vista, Windows 7
GNU / Linux: Ubuntu 8 +, Debian 5 +
Trình duyệt

Mozilla Firefox 3.6 hoặc cao hơn
Lưu ý: Nếu bạn đang sử dụng Firefox với phần mở rộng NoScript, bạn sẽ cần phải mở rộng. Xem các lưu ý trên trang xử lý sự cố.
Apple Safari 5.0 hoặc cao hơn
Google Chrome 4.0 hoặc cao hơn
Microsoft Internet Explorer 7 hoặc cao hơn
Kiểm tra cấu hình Java của bạn

Máy tính của bạn cần phải chạy Java 6 (còn được gọi là Java 1.6). Bạn có thể tải về Java từ www.java.com.

Kiểm tra cấu hình Java của bạn bằng cách thực hiện cả hai xét nghiệm sau đây:

Truy cập vào trang thử nghiệm Java. Bạn sẽ thấy một thông báo rằng Java đang làm việc và phiên bản Java 1.6.
Chạy AppInventor Java thử nghiệm bằng cách nhấp vào liên kết này. Điều này sẽ kiểm tra xem trình duyệt của bạn được cấu hình để chạy Java, và rằng máy tính của bạn có thể khởi chạy các ứng dụng Java Web Start.
App Inventor sẽ không làm việc trên máy tính của bạn nếu những thử nghiệm này không thành công. Đừng cố gắng sử dụng Inventor App cho đến khi bạn đã xử lý với vấn đề này.
Cài đặt phần mềm ứng dụng cài đặt Inventor

Trước khi bạn có thể sử dụng App Inventor, bạn cần phải cài đặt một số phần mềm trên máy tính của bạn. Các phần mềm bạn cần được cung cấp trong một gói gọi là App Inventor cài đặt. Thực hiện theo các hướng dẫn cho hệ thống điều hành của bạn để làm việc cài đặt, và sau đó đi để xây dựng các ứng dụng demo (Xin chào tiếng khò khò) với điện thoại hoặc với giả lập.
Link tải về đây bạn:
http://dl.google.com/dl/appinventor/installers/windows/appinventor_setup_installer_v_1_2.exe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019