Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

App Store của Apple không vào được.

truongtho1603
29/12/2011 11:18Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này mình bị từ hôm qua rồi, kg biết tại sao cả IP lẫn PC
hihi. có thể là do jailbreak untethered đc roài nên các bác nhà mình restore/up fw -> jb -> ào ào đàn cào cào lên appstore tải hàng về lại -> nghẽn
Hôm qua mình vẫn down app bình thường mà có bị gì đâu. Chiều hnay lên thì bị vậy. Bực mình

---------- Post added at 06:29 PM ---------- Previous post was at 06:27 PM ----------

jb untethered 5.0.1 thôi mà. trước h có bao h bị tình trạng này đâu kà... pod2g mà ra tool jb dù chỉ là tethered cho 4s thôi chắc sập sevver apple luôn qá ;))
haiz mình bị từ hôm kia 😔 hôm qua thì vào được chút xíu... hôm nay lại tèo rồi T.T dùng hotspot thì vào được nhưng ghét cái quảng cáo của hotspot cứ một tí là nhảy vào IE
dường như AppStore đag có vấn đề thật! dùng iphone vào mà ko thấy Apps nào Update cả trong suốt mấy ngày, khá là vô lí.
Cái này đúng nè! Hôm kia mình thấy ko vào dc itune thấy nghi nghi lên tinh tế thì đúng là có jb untethered cho ios5. Hôm qua vào định up 5.0.1 sợ đang up bị die nên để hnay, chiều nay thì vẫn vậy, server die. Mình thấy bảo 5.0 cũng jb untethered dc nhưng hnay jb đè lên thử thì ko dc. Trong cydia ko có corona. Chắc phải lên 5.0.1 mới ok
update baseband bằng redsn0w thông qua sever apple cũng không được , xài mạng megavnn kể cả 3g của vinaphone cũng không được, nhưng nếu xài 3G của evntelecom thì được, tốc độ chậm. Kết luận: mạng việt nam có vấn đề, server apple ít khi bị lỗi lắm, nếu có thì báo chí nước ngoài đã ầm ĩ rồi vì họ cũng cần sever apple như mình mà
Cũng vừa bị,chán thật không vào được chả biết đến khi nào 😔(
khason
CAO CẤP
12 năm
Apple đang fix lỗi đối với IP của VN ^^
Em cũng bị vấn đề giống vậy cũng chẳng hiểu tại sao 2 hum nay vào Appstore không được . Vào Appstore trên iPhone / iPad thì nó cứ "loading" mãi mà chẵng chịu vào , kể cả PC , iPhone / iPad 2 của em đều FW 4.3.3 hết .... Thế có " vấn đề " gì ko ạ ....?
cho zô chung hội chán wa sáng h vào ko được
Bạn cũng ko vào đc Appstore giống mình à ? Sáng giờ mình vào thì cứ loading mãi 😃..
a xài mạng GPRS của Beeline vẫn vi vu cả ngày. hehe. nyshink có dùng iMessage 0?

sent từ cái của nợ 16G​
(__.__)​
Anh gấu giúp em đi , em vào Appstore không được , nó cứ "quay vòng vòng " và " loading " hoài ! Em sử dụng Wifi . Àh em không có sử dụng iMessage ( em còn ở iOS 4.3.3 ) , iPhone 4 lên 5.0 mà xuống lại rồi 😃 ....
kcacnguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh cung khong vao duoc. no cu Loading mai..
Mình cũng bị
Không xài được vào appstore chắc anh em bán hết ip quá.:smoke:
kid101
TÍCH CỰC
12 năm
từ sau "Noel" đến giờ chả thấy "Apple update" phiên bản mới cho phần mềm và "games", và nguyên ngày nay mình không vào "Appstore" để mua "games" và ứng dụng được! Chả biết bị sao
Hjhj, hiện giờ Apple đã fixx xong, các bạn thoải mái vào nhè, mình mới vào cái ọp nè, Itunes lẫn Web đều OK
thấy internet vietnam có vấn đề thôi, đâu thấy forum nước ngoài nói gì ...

dùng hotspot shield thì vào bình thường, không thấy có vấn đề gì thế mới chết 😁
huycutinho
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện h m vẫn đag bị k kết nối đc vs iTunes nè 😔 mạg VNPT suốt từ hqua r` :((
nyshink em chuyển sang mạng Beeline thử xem hehe. or thử dùng VpN fake IP sang US xem sao!

sent từ cái của nợ 16G​
(__.__)​

Để em xem , tương tự vậy , em mún lên Appstore trực tiếp trên iPhone thì làm sao ? ( làm soa FAKE IP , sao dùng UltraSurf được ? ) em vào Appstore trực tiếp trên iPhone / iPad 2 cũng ko được , loading tiếp ......
SquareSolf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mạng VNPT thử đủ các kiểu không vào được, nhưng mới vừa dùng UltraSurf fake cái vào ngay được rồi 😁
dùng UltraSurf fake là làm sao vậy bạn........ mình cũng bị từ trưa tới giờ nhưng dùngviettel ở cơ quan thì ào ào không sao cả
SquareSolf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn searh google phần mềm ultrasurf nhé, download file .EXE ấy, download về bật lên -> bật itunes là OK thôi. Chúc vui ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019