App YouTube đã hỗ trợ xem 60 khung hình/giây trên iOS và Android

TDNC
1/7/2015 2:13Phản hồi: 43
App YouTube đã hỗ trợ xem 60 khung hình/giây trên iOS và Android
Anh em hay coi YouTube bằng app nay đã có thể thưởng thức video với tốc độ khung hình lên tới 60fps, video sẽ đẹp và mượt mà hơn nhiều so với tốc độ cũ là 30fps. Cả app trên Android và iOS đều có thể xem 60fps và bạn có thể chuyển sang chế độ này trong menu Quality của video lúc xem. Hiện nay, cùng với sự phát triển của thế giới camera ngày càng hiện đại hơn thì các video 60fps xuất hiện ngày càng nhiều, đặc biệt là trên YouTube, cho nên hãy chuyển sang 60fps ngay khi có thể nhé, các clip gần đây của Tinh Tế cũng dần chuyển sang 60fps hết rồi, đảm bảo khi coi bạn sẽ thích hơn rất nhiều.
Theo Engadget
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

App youtube trên ios ko tua dc . Rất khó chịu
@anh cô đơn Ơ, được mà, bạn nhìn cái hình đầu bài kìa, tua thoải mái.
sao có được 1080p nhỉ, bình thường máy mình chỉ cho 720p thôi, nản toàn tập
@thongphan1989 đâu có, mình có cái android TV toshiba, full hd mà hình ảnh chỉ 720p à, không cách nào chỉnh đc 1080..
@dainguyensd mình là android tv của toshiba, không xóa đc cái youtube gốc, cài cái youtube khác của điện thoại vào cho nó full màn hình nhưng chỉnh 1080 ko đc, tivi thì màn hình full HD
@huuthaolove có thể do nó nhận diện màn hình để phát thì phải
@huuthaolove 6 thì vẫn 720p còn 6 plus thi mới nhận đc 1080
xmen533
TÍCH CỰC
9 năm
Cái clip htc e8 2 sim hôm qua của tinhte cũng 60 fps. Xem phê lòi 😁
còn winphone vào xem thì toàn 360p với 480p 😁 :D
@cardmanhinh.com Winfone làm gì có youtube chính chủ bạn... cái youtube của mic chỉ là đường linh youtube.com thôi
muckc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Tubecast vs mytube trên wp coi 720p60fps từ đời tám hoành nào rồi, lo bán vga quá hay sao mà thông tin sai lệch thế :D :D
Vậy mà mấy thằng lều bên genk tối ngày đăng bài facebook video sắp vượt mặt youtube =))
Youtube có 60fps, 4k, 360 độ, tùy chọn độ phân giải thực, còn fb video có gì nhỉ? À HD cũng chỉ bằng 360p của youtube, nên tiết kiệm băng thông tối đa =))
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Của mình vẫn còn 1080p, có thấy 60fps gì đâu?
😁 chỉ dành cho game thôi, video bình thường xem 60fps nhìn ảo.
YouTube giờ quá nhiều tính năng hữu dụng và đang là là kênh cạnh tranh trực tiếp với truyền hình truyền thống. quá bá đạo với anh gồ
ngox_IT
TÍCH CỰC
9 năm
60fps trên 720px hoặc 1080px phải nói là đẹp cực, nhưng hiện tại rất ít video hỗ trợ chuẩn này. Muốn xem trên mac hoặc laptop buộc phải cài chrome 😔
diemmycake
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon cơm 😁
Chả quan tâm, với tình hình mãng mẽo chậm thì xem được 720p speed bt đã là niềm hạnh phúc lớn lao
không liên quan nhưng mới về nước game này, mất hết 2 tuần
mandy190504
ĐẠI BÀNG
9 năm
galaxy S6 coi được 1440p trên youtube
tốc độ 60fps này gần như giống vs tốc độ chuyển động ngoài thực tế xem k ảo như 30fps
Windows N1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em Windows phone tải Tubecast về xem nhé. Cực pro luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019