Apple bắt đầu bán ra iPhone 6 và 6+ SIM-free ở Mỹ, giá từ 649$

sonlazio
6/1/2015 14:59Phản hồi: 256
Apple bắt đầu bán ra iPhone 6 và 6+ SIM-free ở Mỹ, giá từ 649$
Apple vừa cho biết họ sẽ bán iPhone 6 và iPhone 6 Plus SIM-free ở Mỹ ngay trong ngày hôm nay với giá từ 649$. Mọi năm thì vào khoảng tháng 11 chúng ta đã có những chiếc SIM-free trên thị trường nhưng mãi đến 4 tháng sau ngày iPhone 6/6+ ra mắt, Apple mới giới thiệu bản không khóa mạng này. Trước kia thì người dùng quốc tế muốn mua iPhone ở Mỹ phải dùng bản không hợp đồng của T-Mobile nhưng giờ thì họ đã có thể mua thoải mái hơn với giá tương tự mà không phải đi kèm một SIM trắng của T-Mobile nữa. Như thường lệ, giá của iPhone 6 lần lượt là 649, 749 và 849$ cho các bản 16, 64 và 128GB (chưa bao gồm thuế). iPhone 6 Plus sẽ cao hơn 100$. iPhone 6 và 6+ ở Mỹ gần như là rẻ nhất thế giới và việc bán ra bản SIM-free có lẽ sẽ giúp giảm giá iPhone xách tay ở Việt Nam thấp hơn một chút trong thời gian tới.

Để mua iPhone SIM-free, nếu đang ở Mỹ bạn có thể mua trực tiếp tại Apple Store hoặc website của hãng.
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heyheyha
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kết nhất câu này :p
htuana
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá iphone ở Việt Nam vẫn rất cao và không có vẻ muốn hạ khi nhu cầu của người dân vẫn rất lớn..
@htuana bạn thử làm 1 phép tính sơ bộ đi sẽ thấy giá xách tay VN cao hay thấp ...
baque01
TÍCH CỰC
9 năm
thế là giá plus xách tay chuẩn bị hạ, găm đạn gần nửa năm nay chuẩn bị bắn là vừa :v
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baque01 Ngắm cho kỹ trước khi bóp cò bạn nhé không có trượt đó : ))
chthao2411
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baque01 Đang có con plus đây bác.có j lhe e.
@baque01
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua t-mobile contract free củng là world rùi giờ ra bản này làm cái gì nữa ông nội
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chicky_chick Chắc bạn đó mua ở store của tmobile. Còn order trên web apple bản contract free thì nó là world gốc rồi
pput
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pvhaibks Dùng sim ghép mà active chứ ai lại cất tủ thế😁
chicky_chick
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HV889 Mình pre order 12/9 trên apple store mà bạn :v
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chicky_chick thì của bạn có bị gì đâu. mình nói bạn gì ở trên mua contract free mà về bị lock đó
traind
CAO CẤP
9 năm
giá tốt quá
wanted68
ĐẠI BÀNG
9 năm
ở VN ko tăng thì thôi chứ hạ thì hơi khó ( gần tết + sau tết )
Năm 2007, AT&T (lúc đó là Cingular, trước khi bị AT&T mua lại) bắt tay Apple bán iPhone, đúng là vớ được vàng.
Cũng may cho Apple vì ngoài Cingular ra (lúc đó cũng không sáng sủa), chẳng nhà mạng nào chịu bán iPhone cho Apple.

Bản Sim free thì chắc chắn giá sẽ vô cùng cao. Và, như Nokia tự tin tuyên bố, iPhone sẽ chết yếu với cái giá 800 usd (bắt tay với Cingular giúp giá iPhone giảm 1/2).
@vnstockguru chính xác thì Cingular mua lại AT&T nhưng lấy luôn tên thương hiệu là AT&T
cuibap035
TÍCH CỰC
9 năm
Chài ....Zay là mới bán bản sim free thui seo??!Mình cứ tưỡng đã bán lâu rùi chứ???
Chúc mừng e a
Ko có liên quan gì đến Việt Nam! cả => chán.
clarkht
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyensang12 E chắc chắn bác dùng ip. Nhìn chữ Việt Nam! Là biết =))

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@clarkht Sai rùi bác ơi. Em xài ipad, mà quên xoá phím tắt hì hì. 😃
@cumintotheface Cũng ko liên quan. 😁
Mong giá iphone ngày càng giảm để anh em có thể trải nghiệm nhiều hơn
Tin vui trong ngày. Vẫn xài con IP5 gần 2 năm rồi ! 😔
@samsungwave PP game giếc có ko bác
Hay chỉ nghe gọi mail web
@JoseyHan xài lâu nhủ, mình thì có thích đên đâu lúc mua bằng đk, mua về đk 2 3 tháng là chán, vừa bán note3 mua m7 gold đk 1 tuần mà đã thấy chán rồi, đang tính đổi e khác 😁
@JoseyHan Xài tiếp đi bạn. Mình cũng thế. Vẫn tốt chán 😁

Sent from my iPhone
@JoseyHan Mình mới đổi xong cũng đến lúc rồi, 2 năm đổi 1 lần là ok 😃
Cho mình hỏi mua bản sim free này về việt nam có đx bảo hành toàn cầu ko, và địa chỉ bảo hành là ở đâu nếu ở tp hcm
@lenguyen_1983 Bạn đọc lại đi. Không có tin chứng thức nào cho đến lúc này iPhone được BH toàn cầu tại VN nhé.
pha1412
CAO CẤP
9 năm
@lenguyen_1983 nói đùa àh dân chơi, cho link dẫn chứng phát....
mrquyen1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lenguyen_1983 Ở VN thì lấy đâu ra toàn cầu, bác nhầm hay người ta nhầm, nên đọc kĩ trước khi trả lời nhé 😆
@lenguyen_1983 Chưa được bảo hành toàn cầu bạn.
ip6 plus fpt h còn 19 triệu chứ nhiêu. sao apple k bảo hành toàn cầu iphone nhỉ, khỏi lăn tăn sách tay.
@trankhacchan Chắc do a fpt ko chịu. Làm vậy doanh số ip của fpt giảm thì làm sao fpt chịu

Gửi từ LG-F410S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@trankhacchan Cho mình xin địa chỉ chổ bán 6 plus 16gb 19tr hàng FPT đi bạn, đang cần mua, giá này được.
@thecuong_87 https://www.nhattao.com/threads/iphone-6-plus-gold-16g-bandnew-hang-fpt-bh-12th-1-doi-1-nguyen-seri-chua-active.3672957/
lỡ đổi qua 6 giờ vẫn còn tiếc 5s
@phuc truong trong Bạn bảo ai đó có iphone 5s đổi lại cho .

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
babygoon123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuc truong trong Chuẩn, từ 5s lên 6 chả có nghĩa lí mịe j :v
6+ mới là thay đổi đáng kể :v
@phuc truong trong Lỡ đổi qua 6 plus giờ vẫn còn tiếc con 3gs

Gửi từ iPhone ios 8.2 của tôi sử dụng từ lề đường tinh tế.
cuongnq01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Việc lock hay không thì phải check carrier mới rõ. Các bạn có thể check free tại https://imeidata.net/iphone/unlock-check
@cuongnq01 Nếu mua bản sim-free này thì 100% là quốc tế rồi bạn.
cuongnq01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thecuong_87 Cho mình hỏi 1 câu hỏi không liên quan.
Mình có con HTC M8 Sprint, mua code trên ebay sao nó không hiện ô để nhập code nhỉ, đút sim khác vào vẫn chỉ báo invalid simcard nhưng code mua vẫn có code. Làm thế nào để nhập code nhỉ.
S5233W
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuongnq01 Nó báo unknow là lock phải ko ta, máy mình unlocked mà có vẻ ko chính xác
mrquyen1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan nhưng em thấy giá iphone năm nay giữ quá, mọi năm tầm giờ này là nó về gần sát với giá bên mẽo rồi 😔
Trong HCM giá cũng tốt hơn so với HN :((
haiz, giảm thế này thì chắc khi nào ra iphone 8 x hoặc 9 x mới mua đc con 6 + 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019