Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple bị cáo buộc lừa dối khách hàng iPad 4G tại Úc, đồng ý hoàn tiền mua

TDNC
28/3/2012 5:46Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiemma0305
ĐẠI BÀNG
12 năm
VN mình ko biết bao h mới có dc kiểu hậu mãi tốt như vậy.
Cái này nếu ở VN thì khi trả phải kaasy lại số CMND,chứ ko nhìu anh lợi dụng trả lại sau đó mua cái mới lấm kakaka,nhất là thời điểm này giá iPad New rẻ hơn mới ra rất nhìu.
@devil nói không suy nghĩ, giá ở uc chính gốc không xach tay, trước bao nhiêu giờ cũng bao nhiêu . mà nếu trong trường hợp ở VN đi thì nó bán hính thưc gia nhiêu đóc giờ cung vậy, lúc đó cần gì xach tay,cửa hàng bán lẻ , vào apple store mua cho xong . nói không suy nghĩ kỹ càng, mâu thuẫn tùm lum
Hay quá.....bạn đi nước ngoài lần nào chưa?hàng mới ra thì dân nó cũng ko có máy xài mà phải ra ngoài mua lại như VN thôi nha bạn.Và mình cũng nói rõ là VN chứ ko phải nước ngoài.
@devil Mình ở Mỹ. bạn nói dân úc đi mau máy ở ngoài hà. không biết là ngáy 16/3 Ipad 3 được bán , Uc là quốc gia đầu tiên bán Ipad vì múi giờ đi trước, trước cả nhật, sing, hongkong, anh.. và cả Mỹ . và bạn chả hiểu , bạn nói nếu VN là úc thì mọi người sẽ trả lại để mua cái mới giá rẻ hơn trươc hà . nếu trong trường hợp đó thi ở Vn cần gì hàng xach tay, có apple store chính thưc như bên úc, giá không thay đổi.... nên làm gì có vụ chênh lêch trươc sau . nhung mình mua trên apple.com hồi 7/3 nè. giờ nếu mua cái khác vẫn giá cũ . không biết bạ học toán thế nào, chứ toàn nói thiếu logic
@harrypham89 Mình ko phải vào đây để cải với bạn,máy bạn ở nước ngoài ko đủ hàng và bị thương lái mua hết,người đân ra cửa hàng ở ngoài mua là chuyện bình thường.Qua HK mua thử cái iPhone hay iPad thử xem có hàng ko nhé.Riêng Úc mình chưa qua mình không biết thế nào,nhưng mình chỉ nói vidu chuyện xảy ra ở VN,ở VN Apple đã bán iPad từ hồi iPad 1 rồi nha bạn.Tuy Apple bán ở VN nhưng hàng chính hãng rất ít người mua và cũng rất ít hàng,nếu Apple cho đổi ở VN thì có phải dân đỗ nhau đi đổi không?
@devil chưa ở úc và mấy nước phát triển như Anh, Mỹ Pháp, Nhật... mà vội phán . Hồng Kông của Trung Quốc mà nghĩ các nước khác đều như vậy, HK, sing là 2 nơi dễ sang nhất và gần nữa, không cần visa nên mấy nước xung quanh đổ xô sang xếp hàng mua. thử qua Mỹ, Uc , Anh mua xem được không, đi du học và du lịch xin cái visa cũng đã khó rồi. nếu bạn nói VN được đổi như úc thì phải kèm điều kiện hoàn cảnh VN như úc, như kinh tế, có apple store và ý thức người dân cao. nếu như vậy thì cũng không có ào ạt đi trả lấy tiền lại đâu...
@harrypham89 bạn nói rất đúng. Vì có phải đơn giản mà mở được cái store đâu? Ngoài ít nhất biết 1 ngoại ngữ phổ thông là tiếng Anh, thì ở Apple Store còn có thể giao tiếp với khách hàng bằng hơn chục loại ngoại ngữ khác nữa, có rất nhiều nhân viên gốc châu Á, châu Mỹ,từ các nước khác nhau ở châu Âu. Nếu muốn mở ở VN thì nhân viên ít nhất phải biết nói tiếng Anh, và 1 ngoại ngữ khác (hoặc thuê người nước ngoài-nhưng lại phải biết nói tiếng Việt). Nói chung là trình độ dân trí ở VN chưa cho phép mở một Apple Store, những người biết 2 ngoại ngữ mấy ai đi làm nhân viên bán hàng? Mà tới khi điều kiện này được đáp ứng thì dân VN sẽ chả còn cái tính đi đổi ầm ầm đấy nữa đâu.
lehungnew
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kasaudepyai Thế nên mình mới nói 1 câu là Apple lun lun có 1 đẳng cập Lựa chọn thị trường cũng gắt gao lắm chự
việt nam mà dính vụ tương tự ntn có được hoàn tiền ko nhỉ ???
batai
ĐẠI BÀNG
12 năm
hội bảo vệ ng tiêu dùng phải thế chứ, ai như ổng VN mình, sống chết mặc bay

mà bên đó Apple trả lại tiền ngay, nếu IPhone bị như thế thì chắc gì VIna, Viettel trả lại tiền 😁
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
nước ngoài sướng cái là người dân có tiếng nói, VN thì thuế ngày càng nhiều nhưng càng mất đi quyền lợi 🆒
Bên Úc thì người ta làm lùm xùm zậy đó còn Việt Nam thì bàn chi cho mệt. Mà có bàn cũng chẳng có giải quyết đâu.
Đùa à, =)) đang xài cái wifi 3G optus thay internet ở nhà đây, down mediafire cứ gọi là 600-700KB nhé. 😁

Ở úc này hết hàng bác mua được ở ngoài là ở đâu thế chỉ e với bác. Những thằng có bán đều thuộc các store lớn Harvery Norman, Dicksmith, JB-Hifi, Testra, Optus, etc. Những thằng đó mà không có thì chỉ có nước lên eBay mà mua nhé. Mà những store lớn thì giá cả chênh với Apple chỉ 2-3 đồng bọ thôi, chẳng đáng để mà mất công mua đi trả lại như bác nói nhé 🆒 (mà đôi khi bên ngoài còn rẻ hơn Apple: mua ipod touch tặng gift itunes $20 hay mua macbook air tặng ipod touch:p ). Không nên chỉ nhìn vào các nước châu Á chúng ta rồi lại suy ra toàn thế giới nó như thế, khập khiễng lắm.
cứ thích nâng cao quan điểm thôi, hey
ongmat
ĐẠI BÀNG
12 năm
KHÔNG BIẾT IPAD 4G CÓ WIFI KHÔNG NHỈ
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
mang ipad 4G về VN có dùng đc mạng 4G k nhỉ, VN đã có mạng 4G chưa @@
san sang hoan tien mua may cho 1 nuoc 😁 the moi tao nen dc thuong hieu so 1 ve cong nghe :D
apple luôn luôn có hậu mãi tốt nhất.
Ko biết bao h việt nam mới có mạng 4G nhỉ. Tình hình la mag 3G cũng hơi chát.4G chắc Phải chát khủng khiếp
bù tiền là đúng rồi, thậm chí phải bù thêm cho họ chứ lại
không biết khi nào Viettel và Mobifone hay chú Vina chính thức hỗ trợ 4G, Ipad 3 sắp về VN rồi :-<
Đại gia gì mới mua cái Bugati chắc cũng trả lại được, bị "lừa dối" vì về VN ko đào đâu ra đường cho nó tăng tốc lên trên 300km/h như quảng cáo được. Mấy em BMW, Mer...v.v cũng thế.

Chế độ hậu mãi của Apple vậy là ok rồi. Máy có khả năng nhưng nhà mạng ko có, trả lại tiền là quá fair rồi.
q128
TÍCH CỰC
12 năm
Chơi đẹp thế, mất chẳng bao nhiêu muk khẳng định vs nâng cao giá trị thương hiệu thì Apple quá lời oy
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
Bản 4G và các model 32GB, 64GB thời điểm này mua được là mừng rồi, chẳng có ai trả lại đâu.
vãi linh hồn =] đi tây nên tôn Tây lên làm thánh chắc =] Chuyện refund khi không ưng 1 sản phẩm là chuyện quá bình thường :-j chả có gì đáng nói ở đây =] 8 trang đã cho ví dụ hết cả rồi. Ipad là sản phẩm bán toàn cầu. Không hỗ trợ 4G ở Aus âu cũng là điều không may. Apple nó đã offer refund rồi bọn ACCC còn kiện cáo đòi tiền các kiểu không chí phèo thì là gì =]
còn đâu như đã nói, hôm ra mắt sản phẩm đã có nói rõ ipad không support mạng 4G ở Aus :-j
có cùng suy nghĩ =] hiện tại hầu hết cửa hàng đang out of stock =]
@nagini iPad 4g ở MY ko thiếu muốn bao nhiêu có bấy nhiêu , giá gốc chứ ko bị làm giá , quan trọng là có tiền hay ko
@sieusaoboy Dạo này ở ozzy hơi hiếm hàng 🤔 Thực ra mấy hôm ko ra store nên ko biết. Đặt online thì ko có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019