Apple biết cách lấy lòng khách hàng của mình nhất

TMDuy
26/11/2011 12:57Phản hồi: 194
Apple biết cách lấy lòng khách hàng của mình nhất

Trong bối cảnh các hãng sản xuất đều cạnh tranh quyết liệt như hiện nay, việc xây dựng lòng trung thành với thương hiệu trở nên quan trọng và có tính quyết định tới thành công của tất cả những nhà sản xuất. Mới đây, theo báo cáo của công ty nghiên cứu thị trường GfK cho biết, [TAG]Apple[/TAG] đã vượt qua các đối thủ và trở thành thương hiệu được sự trung thành của khách hàng nhất trong thị trường điện thoại di đông, nơi những thương hiệu đang cố gắng xây dựng một chỗ đứng lớn nhất có thể.

Công ty nghiên cứu này cho biết họ đã phỏng vấn khoảng 4.500 người sử dụng điện thoại di động ở Anh, Pháp, Đức, Ý, Tây Ban Nha, Brazil, Trung Quốc, Hoa Kỳ và Nhật Bản. Theo con số thống kê, 84% người dùng [TAG]iPhone[/TAG] cho biết họ sẽ vẫn tiếp tục sử dụng các phiên bản iPhone mới hơn khi họ có ý định thay đổi điện thoại, trong khi đó con số tương tự ở các thiết bị [TAG]Android[/TAG] của [TAG]Google[/TAG] chỉ là 60%. Đối với [TAG]BlackBerry[/TAG] của [TAG]RIM[/TAG], có vẻ nhà sản xuất này thất bại hơn trong việc giữ chân khách hàng của mình, khi có tới hơn một nữa người dùng thiết bị này muốn đổi sang thiết bị của các hãng khác, chỉ có 48% khách hàng trung thành với thương hiệu này.

Theo: Reuters

194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

suuji
ĐẠI BÀNG
12 năm
dù mình luôn trung thành với HTC nhưng phải công nhận IOS vẫn là thiết bị ổn định nhất
mình cũng vẫn luôn trung thành với htc từ năm 2003 đến giờ dù trải qua rất rất nhiều loại máy và các thể loại hệ điều hành
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
nhà đẻ 1 con để chăm thì đương nhiên phải chăm chút kĩ hơn rồi. chuyện tất nhiên mà bạn.
Ở đây không phải là số lượng sản phẩm bạn à, mà chính là chất lượng.
Đẻ một con mà nó hư hỏng thì cũng bỏ.
Đẻ nhiều con mà đứa nào cũng tài giỏi và có hiếu với cha mẹ thì còn gì tuyệt vời hơn.
Ở đây Apple đẻ ít con nhưng nó lại tài giỏi hơn và mang lại thành công to lớn cho Apple.
Còn rất nhiều hãng khác đẻ lắm con nhưng không có đứa nào vượt qua được đứa con cưng của Apple cả.
Họ chỉ biết lấy số lượng bù cho chất lượng mà thôi.
Giống như bạn làm một nghề ít tiền thì bạn phải làm thêm nhiều nghề để kiếm thêm thu nhập vậy. 😁
Tất nhiên rồi. Con một lúc nào mà k đầy đủ hơn nhà đông con. Ưu điểm của con một là thế ^^!
songviet
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn tt cũng đủ biết lòng trung của các ifan rùi, mặc dù đang android nhưng đang ngóng win8
tegieng92
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy ông này ko nằm trong 60% của android rồi =))
songviet
TÍCH CỰC
12 năm
ừa, bác này dc cái ném gạch khá là... chính xác
phát minh ra iPad , thiên hạ theo sau chế tạo ra tablet .
cho ra đời dtdd k dùng phím. dùng tay vuốt. thiên hạ bắt chuớc theo.
Apple bán đồ cái gì giá cũng mắc. nên ngưòi mua sở hữu cái sản phẩm apple cũng hãnh diện giựt le với cái tiếng có xài đồ mắc tiền
school1985
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin lỗi bạn vì bạn đã hiểu lầm về những gì mình nói. Mình comment dành riêng cho người viết bài trước chứ không phải là cho tất cả mọi người. Sự thaatjminhf cũng là người đam mê công nghệ đã dùng Iphone và iphone 3G cũng rất hài lòng về sản phẩm nhưng mình muốn nói ở đây là cách Apple đang áp dụng là tìm cách độc quyền sản phẩm và cuối cùng người thiệt thòi vẫn là chúng ta.
Apple bán với giá bình thường mà bạn? Bằng các điện thoại khác. 😔 Chỉ về VN thì mấy bác thương gia chém giá cao hơn mấy triệu thôi. :(
Cái dòng chữ ngay dưới số cảm ơn thì nghe cũng có vẻ hiểu biết đấy chứ, thế mà cmt ngu không thể chịu nổi. Cứ coi những người dùng iPhone là sỹ là ngu đi, bạn cuồng tín ạ. Nhiều thứ dù cho không, nhưng không cần thiết thì cũng chẳng lấy. Có những thứ đáng giá 1 đồng với một số người nhưng đáng giá 10 đồng với những người khác đấy. Xã hội không phải ai cũng nhìn vào giá trị đồng tiền như mấy đứa trẻ trâu như bạn đâu.
natyboi199
ĐẠI BÀNG
12 năm
biết hãng nào làm ra điện thoại cảm ứng đầu tiên ko chú ;)) , để bữa nào có dịp wa mỹ típ chụp cho chú mấy tấm hình dọn vs dùng iPhone nhé .
lấy lòng tốt nhất lên mới có phan cuồng; dám đánh đổi vài đêm để có iphone, ipad
vài đêm gì nhỉ
Bác nói chí phải! Chẳng biết Apple nó nhét cái gì vào đầu mà nhiều Fan cuồng quá, "Em yêu anh apple, em sẽ bán thận, bán gan, bán vài đêm để mua iphone"
Tốt hay ko thì ở nước ngoài mới biết,ở Việt Nam thì dịch vụ sau bán hàng chỉ xứng đáng nhận gạch.
^^ Bạn nhầm rồi. Ko biết bạn sử dụng sản phẩm nào và bảo hành ở đâu. Nhưng khi mình dùng Macbook pro, Khi máy mình hỏng cục sạc và đơ pin luôn. Ra bảo hành Apple ( FPT đào tấn). Sau 1 tuần check serial và nhập phụ kiện thay thế về kho, mình được thay pin và nhận cục sạc mới luôn.
chính xác quá bác. kiểu làm ăn chộp giật của VN thì có hãng nào cũng toi chứ đừng nói táo
nhận gạch đã tốt mà như C....ý bác ah

em mua mấy con Nokia ra hãng chỉ muốn ném lun cái đó lên chữ nokia sau đứa ngồi BH thôi

bây h em toàn xài hàng BB thấy hài lòng hơn hẳn
Hii trung thành thì cũng tốt nhưng cuồng quá cũng dở hơi,tôi thì cứ con nào tốt cảm thấy thích thì nhích,ko cần biết sony,nokia,htc hay samsung,việc gì phải xếp hàng chờ đợi mua một con máy cho khổ khi mà nó cũng bán đại trà như những máy khác
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
đang nói Apple biết cách lấy lòng khách hàng tức là dịch vụ sau khi mua sản phẩm này kia vậy đó, cho nên nhiều người thích và ủng hộ sp của Apple, tự nhiên ông nhảy vào trung thành gì ở đây..................nếu ở VN thì chuyện mua máy trước máy sau nó cũng chẳng nhầm nhò gì vì thật sự trước khi về VN thì nó cũng đại trà ở nước ngoài rồi, còn ở đây họ muốn thử cảm giác là người đầu tiên được đụng vào sản phẩm đó ..............
Ông này xem ra ko biết đọc nhỉ,nó có nói riêng apple đâu mà còn cả Rim,android đó thôi,rõ là ngớ ngẩn thấy chém gió mấy người mà ko xem lại chính mình mơí lạc đề,chán mấy ông như thế này,tỏ ra nguy hiểm vãi
Bạn có biết tại sao người ta lại xếp hàng ko? Đó là những người đầu tiên chấp nhận một cái mới, họ muốn thể hiện giá trị của bản thân họ. Thế giới này chỉ có một số ít là những người sáng tạo, tiếp theo là những người chấp nhận cái sáng tạo đó sớm nhất, sau đó đến những người đợi -đến-khi cảm thấy yên tâm,tức là nhiều người dùng rồi mới chấp nhận. Cuối cùng là những người bảo thủ,khi không còn lựa chọn nào khác họ mới thay đổi. Họ xếp hàng để phục vụ chính tính cách và bản thân họ.Những cuộc cách mạng, thay đổi lớn trên thế giới không thể thành công được, nếu không có những người đầu tiên chấp nhận với lòng nhiệt tình như vậy.
Mình không nói riêng Apple nhé, một số hãng khác cũng có đoàn người xếp hàng tương tự.
Con người không giống nhau, nên bạn đừng đánh giá người khác qua suy nghĩ chủ quan của riêng bạn.
Bác đâu biết cái cảm giác của người đứng chờ đâu mà bác lên tiếng đứng chờ cho khổ , suốt đời bác thì chỉ chờ cho hàng tràn lan rồi mua thôi .

Còn 11 bác thx chắc cũng ko biết cảm giác xếp hàng 😁 .
Ko thể nói vậy.
Đúng là cuồng quá dở hơi, nhưng việc xếp hàng còn chia ra mấy loại người,
Loại đứng lấy chỗ kiếm tiền (bán suất)
Loại đứng vì thiếu tiền (sorry vì đụng chạm tế nhị, mình nói thiếu tiền mà mua về khoe mẽ đẳng cấp cơ) vì ngày 1st là giảm giá.
Loại đứng vì đam mê.
Đây là đối tượng mà hãng nào cũng có, đây là Fan đích thực. Họ đợi vì muốn cầm sp sớm hơn, trải nghiệm sự mới lạ.

Mình là s2 user và mình bỏ nửa ngày làm đi nhận hàng đặt trước, ngóng từ khi gsmarena tung ra thông tin đầu

Một fan chân chính là fan biết hay, biết dở của thứ mình hâm mộ hay người mình hâm mộ( vd ca sĩ) để vẫn yêu thích nó. Fan điên là fan phỉ định tất cả khiếm khuyết, cái j họ cầm thì là tốt hơn, ko khuyết điểm ( và chả bao giờ biết cái hay của những thứ khác)

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Phù hợp thì sài thui , nó cùng lắm chỉ là công cụ thỏa mãng 1 trong hàng nghàn nhu cầu của con người , các bạn nên tỉnh lại nào.
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
lạc đề dù có dính 1 chút nhưng vẫn lạc....ở đây đang nói là Apple biết lấy lòng khách hàng...và khách hàng hài lòng nên họ ủng hộ Apple. Rồi tự nhiên nào là đang dùng android mà ngoáng window 8 khùng với mấy ngửoi như vậy luôn....
an phận thì cứ ios mà tán là chuẩn , mình thấy bạn kia nói k đụng cham gì apple cả , mà dù có đi nữa thì no cũng đâu phải bố me mình đâu mà bạn cuồng loạn lên ghê thế.nói đúng ra nó chỉ là 1 trong hàng ngàn công ty và mục đích hàng đâu của nó lợi nhuận thui.
songviet
TÍCH CỰC
12 năm
bác ạ, trước khi ném gạch ng khác bác hãy đọc kĩ bài viết của chủ đề và com của ng đó:
- thứ nhất bài này nêu sự trung thành với các hdh sp ios, android, rim... chứ ko riêng của ios mà trong đó ios dc trung thành nhất mà thui.
- thứ 2 tui là ng ko trung thành khi có os mà ngon hơn thì tui sẵn sàng thay đổi ... lòng trung thành.
thế thôi!
joedalton
ĐẠI BÀNG
12 năm
Luôn đề cao tính thẩm mỹ+ sáng tạo+dễ sử dụng và chất lượng sản phẩm cao, điều đó đã tạo nên sự cạnh tranh và lượng khách hàng trung thành của Apple.
rainmaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ổn định nhất vẫn là iOS, dù it hay nhiều thì nó vẫn là cái gì đó rất lôi cuốn với số đông dân số trên thế giới.
goldeneagle
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này chỉ phù hợp với nước ngoài thôi việt nam thì khỏi nhận được nhửng thứ này ....
mua xong cầu mong nó đừng bị gì nhé 😁
Mình dùng android ^^
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
Rim 😔 ......................
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
nhà sản xuất phục vụ tốt, khách hàng thích, tỉnh lại là tỉnh làm sao..............sao ông biết nó kg phụ hợp với người ta, ông tự tát mặt mình rồi đó.............vì câu trước đã nói phù hợp thì xài, câu sau lại kêu tỉnh lại. Người ta thấy phù hợp thì người ta xài, tỉnh lại là tỉnh làm sao.....

---------- Post added at 03:52 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

nhưng nó cũng đâu có giết chết họ hàng gì mấy ông android mà tối ngày vào châm chọc người ta thế, ngay chữ i phan thì cũng đã thấy muốn phỉ báng người ta rồi. Bạn nên khách quan 1 chút.

cũng chẳng thần tượng con khỉ thằng Apple hết nhưng cứ thấy mấy ông anti nhảm nhảm là muốn nói lại thôi............
k biết bạn có phải cổ đông lơn k mà cuồng tính quá , chui thua.
bạn nói đúng đấy, tôi và bạn ấy sở hữu 50% cổ phiếu đây. Bạn thua sớm là đúng.
hi vọng sang năm mỗi hàng đt có 1 hệ điều hành riêng :>
cho khỏi đụng hàng , chứ giờ đi đâu cũng thấy android chán quá :-s
Đâu dễ ăn vậy bạn.
tự sx cả 2 thứ thì khó xơi mà lãi ít nên MS đâu thèm gặm phần cứng. web os coi như toi RIM os thì đang ngáp còn iOS chỉ khoảng 3 năm nữa cũng đuối thôi.
Dễ như bạn nói thì thiên hạ nó làm đầy đâu như BADA gần 2 năm mà chưa có cơ hội ngóc đầu lên được. Càn ngày khi HĐH càng phát triển thì các hãng phần cứng càng trở nên lệ thuộc và khó có cơ hội độc lập hơn. :spin:
mình thì thích hàng của apple lắm, nhưng kg phải bằng mọi giá phải có nó, vì hàng cùa apple giá cũng chat lắm, mình quyết định đợi khoảng 1 năm rưỡi để sở hữu những sản phầm cũ, khi đó giá kg còn quá cao mà mình lại được trải nghiệm sản phẩm của mình thích.
còn về Nokia thì bao nhiu phần trăm nhỉ , ko nghe nhắc đến vì chắc là rất tệ , tệ hơn rim nhiều
*HERO*
TÍCH CỰC
12 năm
thích gì thì mua xài thôi . Chả có điên loạn nào cả . Dù gì mobile cũng chỉ là công cụ giải trí liên lạc thôi
kungvn
CAO CẤP
12 năm
theo ảnh, người dùng iOs da mặt xấu 😆
người dùng android là đầu gấu
người dùng Blackberry là ông già
ai dùng cả 3 chắc vừa già vừa xấu vừa gấu :p
mình đang dùng HTC nhưng vẫn rất khoái hàng NO, vẫn đang chờ No ra thiết bị ưng ý đây, nhất là khi No kết hợp với microsort. ke ke

---------- Post added at 04:20 PM ---------- Previous post was at 04:19 PM ----------

ke ke, thế người dùng winphone là đẹp nhất rùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019