Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple bổ sung Galaxy S III, Galaxy Note, và Galaxy Note 10.1 vào danh sách sản phẩm vi phạm sáng chế

uhraman
1/9/2012 9:10Phản hồi: 1.488
1.488 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Mong là Iphone 5 sẽ bị SS và Moto dìm chết ở các thị trường khác. Ủy ban ITC được thành lập ban đầu chủ yếu là để bảo vệ cho các công ty của Mĩ, thực tế là tổ chức này luôn âm thầm đứng chống lưng cho sự phát triển của thị trường nội địa. Mối quan hệ theo kiểu cộng sinh như vậy phát triển trở thành 1 hệ thống lá chắn khép kín. SS và những công ty nước ngoài đặc biệt là HTC "có vẻ" không biết họ đang phải đối mặt với 1 thế lực kinh khủng đến mức nào! Mong chúa sẽ phù hộ cho họ,amen!
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
11 năm
@otacon Sao các bác không xem lại lúc thằng Samsung quảng cáo sỉ nhục thằng Apple, và thách thức APple thế nào. Còn kêu người dùng sp của Apple là những con Cừu ngu ngốc nữa...Thằng Samsung cũng chả đàn hoàn gì. Ăn cướp còn la làng. Toàn làm theo Apple mới được tới bây giờ...
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
@wanthai2011 Bớt nguy hiểm 1 chút được không vậy!
Coi cái đó có phải MTB không,nó ra đời trước em Ip2 đó chú,trước nó còn cả tá MTB chạy windows Tablet XP(thử sợt Gúc gồ xem phiên bản XP Tablet có từ lúc nào nhé), Iphone thực ra "chôm chỉa" ý tưởng từ Pocket PC như O2 và mấy chiếc HP Ipad,cái tên Ipad là của hãng HP đó ku ạh,một sp PDA khá đỉnh của hãng Compaq(sau này bị HP mua lại). Đây là 1 bộ sưu tập những Xì mát phôn có từ thời chú e còn đang quấn tã:
http://www.ebay.com/itm/LOT-4-HP-COMPAQ-iPAD-POCKET-PC-h5550-hw6510a-h3600-Parts-Repair-/330619805120
Tất cả đều chạy windows Mobile 6.0 trở xuống.
Sau này 1 thời gian thì chiếc Xì mát phôn của Motorola E690 chạy Linux đã từng làm điên đảo giới công nghệ
http://www.handcellphone.com/archives/motorola-e690-pda-phone
Tất cả những yếu tố từ cảm ứng đa điểm trên Pad mouse của Laptop hay giao diện Icon UI đã được Apple kéo vào Iphone 2G, điều khác biệt ở đây là Apple đã rất cần cù sưu tầm hàng tá công nghệ và kết hợp chúng lại sau đó tối ưu vào 1 chiếc điện thoại,sự tỉ mỉ và chăm chút về thiết kế đã tạo ra thành công cho Apple.
Sự thật thì họ có công rất lớn trong việc nâng cấp và cải tiến những thành tựu công nghệ sẳn có và cũng rất khéo léo trong việc thêm thắt và phát triển những chi tiết đủ để tạo ra sự khác biệt rồi biến nó thành cái của riêng mình.
Bác nói thế mắc công lại gây war

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Lói linh tinh

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@JaeJoong_30111995 Ai linh thế. Bác có gì chỉ giáo?

cacom1088
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bình thường thôi, đấu tranh sinh tồn mà, quy luật rồi🆒
==> Đợi S3 bán phá giá có hay ko các bạn trẻ :p

---T@n Junior---
hatuanvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toàn ăn cơm ngô nói chuyện thủ đô!
SS mà trong sạch thì kệ Apple nó khởi kiện, nếu trong sạch rồi thì phản pháo đòi nó bồi thường nhân phẩm khoảng 20 tỷ đô là ỉa ra quần 100 năm sau chưa dám nhắc tới từ kiện luôn 😃
😆 được nước lấn tới , tự dưng ghét apple vãi chưởng😕
lnhl0410
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn bênh vực cho apple cho mình hỏi ( mình ko nói là ifan nhé )... sao khi con android đầu tiên của samsung sử dụng slide to unlock app ko kiện ngay mà để đến bây h mới kiện?? mình thắc mắc thật sự nhé.... các bạn trả lời giúp...
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
@lnhl0410 mà chính xác thì samsung gọi đó là swipe to unlock. và mình nghĩ thời điểm S1 ra đời thì Apple vẫn chưa coi SS là đối thủ chăng?
lnhl0410
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tulaisky1 mình cũng nghĩ vậy... ko dám tranh luận nhiều vì kiến thức còn ít... chỉ chờ các bạn bênh vực apple có lẽ có nhiều kinh nghiệm + kiến thức về apple trả lời hộ...
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
@lnhl0410 cá nhân mình thấy cái vụ slide to unlock này quả là vớ vẩn :|! nhìn đi nhìn lại chả thấy nó giống j với S3 cả!
xuanhuy5889
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tulaisky1 Chắc Thằng apple nghĩ là cứ vuốt vuốt là giống thôi.
lnhl0410
ĐẠI BÀNG
12 năm
topic lắng lại rồi nhỉ.... 2 bữa nay ko thấy tranh luận nữa... nhưng như vậy cũng tốt 😃
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
@lnhl0410 mình chỉ mong làm sao có ngày mặt trận tinh tế ko còn tiếng súng nữa cơ :-<!
😁 Trời đã sinh Sâm sao còn sinh Táo :D (hay ngược lại - để các bác iCuồng khỏi bắt bẻ).

Sâm sinh 1938, mảng Electronics thì 1969. ĐTDĐ thì thập kỷ 90 Sâm tham gia. Còn chú Táo thì sinh 1976, tham gia thị trường di động 2007.
Troj noj nhu bak kung noj dc ah.nan bak wua dj.bac dag dung e nay ma bak keu vay ah.😔

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
bambo3878
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 có cái hãng nào cảm ứng mà ko side to unlock nhỉ ? ko thao đó ấy cái quái gì mở khóa . apple tính làm trò rảnh hơi quá
kiện lại thằng APPLE vì dám lấy tên chung của trái cây APPLE làm thành tên riêng .Thành ra chuẩn chung cũng bị biến thành chuẩn riêng
bro nào cho ip5 chia sẻ kinh nghiệm đi.
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao Iphone giờ rẽ thế các bác. Chắc sẽ có thêm nhiều Ifan đây. Họ ko mua Iphone chẳng qua nó mắc hơn SS thôi. hehe Iphone 4 & 4S giá tốt cho AE sử dụng. Bao xài 7 ngày. Nguyên zin !
Nó rẻ do nó đag mất dần giá trị thương hiệu của nó đấy thế mà bác cũng vuj hả. Còn gì là "đẳng cấp" nữa đây hả Ifan

ăn cắp thì phải trả giá thôi, mấy bác xài đồ của thằng ăn cắp thì ngậm miệng lại mà xài thôi chứ bới móc người khác nhục càng thêm nhục. Còn có ăn cắp hay không thì tự mình hiểu đi, toà án cũng phạt 1 tỷ đô về tội ăn cắp rồi.
@nosciao Đi wa mẽo sống luôn bi bạn.hok lẽ thằng mẽo phán thua là cả thế giới phán thua à.bác thấy thằng mẽo nó có cấm dc bản quốc tế ko hay là chỉ cấm dc bản nhà mạng.xem thằng Anh và thằng Nhật phán chưa vậy bác
@acquy1122 luật ở Mỹ rất chặc chẽ, nếu toà án xử không đúng mà chấp nhận bồi thường 1 tỷ đô à? biết 1 tỷ đô bồi thường là cái giá phải trả thế nào đối với 1 công ty không?
@acquy1122 luật ở Mỹ rất chặc chẽ, nếu toà án xử không đúng mà chấp nhận bồi thường 1 tỷ đô à? biết 1 tỷ đô bồi thường là cái giá phải trả thế nào đối với 1 công ty không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019